What's new

Chạy xe máy xuyên Lào dịp tết Ta 2012 ( 21/1 ~ 31/1)

Năm nay gan lớn, 30 tết ko ở nhà, nên rủ rê thêm ace đi cùng cho vui.

Hành trình cơ bản là: Sai Gon - Strung Treng - Pakse - Savannakhet - Vientiane - Luangprabang - Phongsali - Ha Noi.

Vì chủ yếu là chạy bên Lào nhiều, tức là sẽ bắt đầu từ Nam Lào và chạy lên phía Bắc Lào (xa nhất có thể)

Hành trình có dính chút qua đất Cam là bởi vì ngã này qua Lào mới xin được giấy tạm nhập tái xuất cho xe máy vào Lào và thêm nữa là xuất phát từ cực Nam của Lào...

Hành trình mỗi ngày có thể tùy hoàn cảnh cụ thể trên đường đi, thong thả chạy, chơi bời tung tăng...gọn lại là sáng chạy chiều nghỉ (nhậu)

Chi phí: ~ $30/ngày

yahoo: phamvuhoangquoc

Re: Rủ rê! Chạy xe máy xuyên Lào dịp tết Ta 2012 ( 21/1 ~ 31/1)

Thích quá, tết này mình cũng đi Myanmar từ 25 đến mùng 5 luôn, không thì đi với bạn. Thôi bạn đi về ghi hồi ức cho mình kinh nghiệm để dành... tết 2013 hen.

Re: Rủ rê! Chạy xe máy xuyên Lào dịp tết Ta 2012 ( 21/1 ~ 31/1)

Ây dà! Đi sớm quá làm sao đu đeo đây. Em phải ở nhà phụ mẹ mần gà cúng tết nữa.

Chuyến đi của bạn cũng thú vị đấy. Nhưng nếu muốn có thêm bạn đồng hành thì bạn cũng nên bổ sung lịch trình chi tiết 1 chút cho phù hợp với quy định. Vì hiện tại là sơ sài quá.

Chuyến đi của bạn cũng thú vị đấy. Nhưng nếu muốn có thêm bạn đồng hành thì bạn cũng nên bổ sung lịch trình chi tiết 1 chút cho phù hợp với quy định. Vì hiện tại là sơ sài quá.

Cảm ơn Mod để ý và quan tâm...rất quan tâm.

Đi xe máy cũng ko nói trước chuyện gì, tốt nhất là tùy hoàn cảnh...vậy cho đúng bản chất của rong chơi, lang bạt.

Chỉ mong 1 người thích cái "sơ sài" của mình thôi

-------------

Trích quy định "Topic phải có dự trù về lịch trình, phương thức di chuyển, chi phí"

Từ saigon theo đường đi Lộc Ninh qua cửa khẩu Hoa Lư ...tới Kratie ....rồi từ Kratie tới stungtreng rồi băng biên giớ Cam -Lào đễ tới thành phố Pakse ....đoạn này phải mất 2 ngày, cung đường của bạn tui đã đi qua rồi, lần này nếu đi từ Luangprabang về Muonkhoa và tới cửa khẩu Tây Trang thì chắc đường đẹp rồi ( lần trước tôi đi từ Muongkhoa đến cửa khẩu Tây Trang -Điên biên phủ ....độ dài có 100km mà tụi tôi đi từ 5h sáng đến 6h chiều mới về tới Điện biên ..... con đường rừng núi, có đoạn phải cột xe thả xuống bờ đồi đễ đến con đường xe bò bên dưới đi tiếp) .. chúc bạn thành công trong chuyến đi

@Tư Ếch: Cảm ơn anh đã góp ý, các đoạn như anh nói trên em cũng đã đi rồi. Ngày xưa em còn đi từ 4g sáng để tránh giờ nổ mìn :)

Tiện đây em up cái lịch trình cơ bản chuyến này, đoạn từ ngày 3 đến ngày 5 có anh em nào rành đoạn này thì cho em xin ít thông tin đường xá. Cốt là muốn đi một đoạn đường mòn HCM trên đất Lào.

Ngày 1. Saigon - CK Hoa Lư - Soul - Kratie - Strung Treng

Ngày 2. Strung Treng - Lao - Pakse - Salavan

Ngày 3. Salavan - Ta Oy - Nong - Dong (HCM Trail) - Xepon

Ngày 4. Xepon - Nakai - Lak Sao - Na Pavan

Ngày 5. Na Pavan - Muang Moc - Muang Khoun - Phonsavan

Ngày 6. Phonsavan - Luang Prabang

Ngày 7. Luang Prabang

Ngày8+9.Luang Prabang - Muang Xai - Muang Khoua - Tay Trang - Dien Bien - Ha Noi

Hoặc: Luang Prabang - Phosavan - Muang Kham - Sam Nuea - Pa Hang - Mộc Châu - Hanoi

Dự kiến sáng 18/1 đi. Anh em nào hứng thú thì đi cùng luôn.

hi! anh đen.Anh về hà nội còn đi đâu nữa không.Anh không đi tam giác vàng à.Hôm bữa chat với anh , muốn hỏi anh một số chuyện nhưng thấy anh không trả lời em gì cả.Rất muốn đươc làm quen với anh.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back