What's new

[Cung TM] Chèo thuyền hồ Dầu Tiếng, leo núi Cậu tắm suối Trúc (11, 12 / 9 / 2010)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Chèo thuyền hồ Dầu Tiếng, leo núi Cậu tắm suối Trúc (11, 12 / 9 / 2010)

Sau rất nhiều lần hẹn hò rồi lại hoãn vì nhiều lý do, chúng mình những người đã leo chuyến núi Bà Đen nhớ đời ngày 31/7 đã quyết định tổ chức một buổi họp mặt với các anh người địa phương mà chúng mình đã gặp trên đỉnh núi Bà. Theo lời anh Tấn, anh ấy không thể tìm được ở nơi đâu ly rượu đêm hôm ấy, chén rượu nồng làm ấm lòng trong đêm giá lạnh, khiến cho những con người càng xích gần lại bên nhau.

Do thời gian chuẩn bị khá vội vàng, và nhiều bạn cũng đang rất bận trong thời gian này, Mơ mạn phép được phác thảo lịch trình mà chúng mình dự kiến sẽ đi.

Cụ thể như sau:
Ngày 11/9: 6h sáng tập trung tại ngã tư An Sương. Khởi hành đi Núi Bà, Tây Ninh. Ăn sáng nhẹ trên đường đi (bánh mì, xôi,…) Khoảng 9h sáng sẽ gặp các anh ở chân núi Bà và tiếp tục lên đường tham quan hồ Dầu Tiếng.

Nghỉ ngơi, tham quan & chụp hình, ăn trưa tại khu vực nhà chòi Hồ Dầu Tiếng.

Men theo đường ven hồ Dầu Tiếng đi thêm khoảng 5km nữa chúng ta sẽ đến suối Trúc nằm vắt mình trên một ngọn núi cao nhất trong cụm núi Cậu gồm 12 nhóm lớn nhỏ, được xem là đoạn cuối của dãy Trường Sơn.

Khoảng 4-5h, lên đường đi Khu du lịch Cần Nôm nằm giữa Thị trấn Bến súc và thị trấn Dầu Tiếng - trên đường 744, là một hồ đập tràn thuộc xã Thanh An, huyện Dầu Tiếng tỉnh Bình Dương. Đây là hồ lớn thứ hai của tình sau hồ Dầu Tiếng.

Chúng ta sẽ hạ trại tại đây, cùng tham gia nấu nướng và thưởng thức món đạc sản heo rừng sống quanh hồ Cần Nôm mà theo các bạn đi trước quảng cáo là ko ngon ko lấy tiền.
Thực đơn sẽ có: hấp ,nướng, giả cấy, xương nấu măng, lòng luộc chấm mắm tôm, tiết canh….

Tối cùng nhau đốt lửa trại, tham gia các trò chơi tập thể,….

Sáng 12/9: Đón bình minh trên mặt hồ Cần Nôm lãng đãng sương sớm, theo lời của chuyên gia Namnguyen thì rất đẹp, Ăn sáng bằng món cháo & gỏi gà ta.

9-10h sáng, chúng ta sẽ chia tay các anh bạn đồng hành Tây Ninh tại đây, nhổ trại lên đường về lại thành phố. Trên đường về có 2 lựa chọn:
1/ Ghé thăm khu du lịch Bình Mỹ, nghỉ ngơi và ăn trưa.
2/ Tiếp nối lịch trình mà chuyến đi trước còn bỏ dở: ghé thăm địa đạo Củ Chi, ăn trưa. Mình đang tìm kiếm thông tin các món ăn đặc sản khu vực quanh đấy.

Trực chỉ thành phố Hồ Chí Minh, có thể sẽ dừng chân tại 1 quán bò tơ nào đó trên tỉnh lộ 15 vì đã nhiều lần qua đây nhưng chưa kịp thưởng thức món này.

Chia tay.

Rất mong nhận được sự tham gia nhiệt tình của các bạn cũng như những ý kiến đóng góp quý báu của tất cả các anh em có nhiều kinh nghiệm ở cung đường này.

Cập nhật danh sách các bạn đã đăng ký nha:

1. anh LK
2. Mơ
3. Gấu bự
4. Bé Nhí
5. Cao
6. Deny
7. Trangmoon
8. Rjin
9. Chip
10. Li4lucas
11. Sieta
12. Tuu_tuu
13. Dinhthai
14. Thoai_thoai
15. Van_cuncon
16. Cobala (thích nick này quá!)
17. Salguy (ca sĩ)
18. Daniel (đàn sĩ) Mừng quá, có người đàn rồi. Sẽ thức, sẽ hát và sẽ cùng say như trên đỉnh Bà Đen.
19. 2luamienTay (tham gia T7, CN sẽ leo núi Bà Đen)
20. Ngonchantrai (tham gia T7, CN sẽ leo núi Bà Đen)
21. Người Xấu
22. Người Tốt
23. Heoluoi
24. Phuonghoang
25. Souringo
26. Alice_nhi

Namnguyen, Loaneu có thể sẽ lên chiều T7 (11/9) để tham gia cùng với nhóm vì buổi sáng vẫn kẹt event.

Các bạn đang dập dòm:
1. Banh
2. Nini
3. Redbull
4. Moona

Các bạn đã đăng ký vui lòng cho mình thông tin cụ thể (số điện thoại, xế hay ôm, địa chỉ,...) để tiện việc sắp xếp xe cộ, địa điểm tập trung nhá! Nếu ko tiện đưa lên diễn đàn thì có thể PM hoặc gọi cho mình 0919 171 667 - chị Mơ.

Last edited:
Re: Chèo thuyền hồ Dầu Tiếng, leo núi Cậu tắm suối Trúc (11, 12 / 9 / 2010)

Tặng cả nhà nè. Ai về sớm tiếc 1 đời nhé! :D

Híc hic,em nhớ là em có thò mặt vào mà bác,sao pic lại ko có em nhỉ,hay bác dùng PS xóa mặt em rồi :))
thông báo cả nhà Cao.Mr là my idol.siêu đầu bếp:L
Em ko dám nhận đâu bác ơi, em biết cái gì thì làm cái đó thôi ạh, với cả đi chơi tập thể mỗi người 1 tay mới vui.
Ku Cao làm vậy là ngon rùi , mới đầu ăn được có 1 tí , nghĩ nhiều người mà có nhiêu đây , ăn sao đủ nên cứ nhường qua nhường lại , cái riết nó dư ,,, đúng là phí của giời ạ
Hic hic, em lại nghĩ là do mọi người cười nhiều nên no quá đâm ra dư ạh :)

Híc hic,em nhớ là em có thò mặt vào mà bác,sao pic lại ko có em nhỉ,hay bác dùng PS xóa mặt em rồi :))

Không hiểu sao lại không có mặt Cao Mr. nhỉ? Đang muốn add thêm vô chứ sao lại xóa?

Sáng sớm 5h chở Bym về , đi 2 đứa 1 xe chạy ro ro giữa rừng cao su tối mịt mù , vừa chạy vừa ớn sóng lưng , vậy mà anh Brandy chạy về 1 mình lúc giữa đêm , thiệt là ngưỡng mộ ảnh quá(c) ,,, Anh Brandy úi ùi ui :D

Không hiểu sao lại không có mặt Cao Mr. nhỉ? Đang muốn add thêm vô chứ sao lại xóa?

Anh muh lở có add vào được thì cho em xin cái mẹc vô luôn nhá kakka =))

Hehe,em đùa bác đó,đây có lẽ là pic 1,lúc đó em đang phơi tiền,chưa thò mặt vô :D.Bác phải PS thêm nước hồ Cần Nôm vào giữa nữa,thì mọi người mới thấy ảnh này cực độc,vì chúc đầu xuống nước :))

Anh muh lở có add vào được thì cho em xin cái mẹc vô luôn nhá kakka =))

Hehe,em đùa bác đó,đây có lẽ là pic 1,lúc đó em đang phơi tiền,chưa thò mặt vô :D.Bác phải PS thêm nước hồ Cần Nôm vào giữa nữa,thì mọi người mới thấy ảnh này cực độc,vì chúc đầu xuống nước :))

Nói vậy thôi chứ không chơi ảnh ghép à. Kẻo lại uổng công mọi người trưa nắng chang chang đứng chộp choạc.

Em tìn thấy bác Cao Mr. rồi. :D

Nói vậy thôi chứ không chơi ảnh ghép à. Kẻo lại uổng công mọi người trưa nắng chang chang đứng chộp choạc.

Em tìn thấy bác Cao Mr. rồi. :D=
Yeah, thanks bác nha.Nhìn mặt ai cũng lem luốc, nhất là bác Người Tốt, nhìn lại mà em cứ phá cười,giống gấu trúc loang lổ quá.:))

he he,bác salguy ơi cho thêm bộ sưu ảnh chân đung NT nhà PKM trong đêm di :))

Ôi dời ơi, em lăn lộn khóc tập 2, 3 đây! Hóng Hồi ức nào!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back