What's new

[Cung TM] Chèo thuyền hồ Dầu Tiếng, leo núi Cậu tắm suối Trúc (11, 12 / 9 / 2010)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Chèo thuyền hồ Dầu Tiếng, leo núi Cậu tắm suối Trúc (11, 12 / 9 / 2010)

Sau rất nhiều lần hẹn hò rồi lại hoãn vì nhiều lý do, chúng mình những người đã leo chuyến núi Bà Đen nhớ đời ngày 31/7 đã quyết định tổ chức một buổi họp mặt với các anh người địa phương mà chúng mình đã gặp trên đỉnh núi Bà. Theo lời anh Tấn, anh ấy không thể tìm được ở nơi đâu ly rượu đêm hôm ấy, chén rượu nồng làm ấm lòng trong đêm giá lạnh, khiến cho những con người càng xích gần lại bên nhau.

Do thời gian chuẩn bị khá vội vàng, và nhiều bạn cũng đang rất bận trong thời gian này, Mơ mạn phép được phác thảo lịch trình mà chúng mình dự kiến sẽ đi.

Cụ thể như sau:
Ngày 11/9: 6h sáng tập trung tại ngã tư An Sương. Khởi hành đi Núi Bà, Tây Ninh. Ăn sáng nhẹ trên đường đi (bánh mì, xôi,…) Khoảng 9h sáng sẽ gặp các anh ở chân núi Bà và tiếp tục lên đường tham quan hồ Dầu Tiếng.

Nghỉ ngơi, tham quan & chụp hình, ăn trưa tại khu vực nhà chòi Hồ Dầu Tiếng.

Men theo đường ven hồ Dầu Tiếng đi thêm khoảng 5km nữa chúng ta sẽ đến suối Trúc nằm vắt mình trên một ngọn núi cao nhất trong cụm núi Cậu gồm 12 nhóm lớn nhỏ, được xem là đoạn cuối của dãy Trường Sơn.

Khoảng 4-5h, lên đường đi Khu du lịch Cần Nôm nằm giữa Thị trấn Bến súc và thị trấn Dầu Tiếng - trên đường 744, là một hồ đập tràn thuộc xã Thanh An, huyện Dầu Tiếng tỉnh Bình Dương. Đây là hồ lớn thứ hai của tình sau hồ Dầu Tiếng.

Chúng ta sẽ hạ trại tại đây, cùng tham gia nấu nướng và thưởng thức món đạc sản heo rừng sống quanh hồ Cần Nôm mà theo các bạn đi trước quảng cáo là ko ngon ko lấy tiền.
Thực đơn sẽ có: hấp ,nướng, giả cấy, xương nấu măng, lòng luộc chấm mắm tôm, tiết canh….

Tối cùng nhau đốt lửa trại, tham gia các trò chơi tập thể,….

Sáng 12/9: Đón bình minh trên mặt hồ Cần Nôm lãng đãng sương sớm, theo lời của chuyên gia Namnguyen thì rất đẹp, Ăn sáng bằng món cháo & gỏi gà ta.

9-10h sáng, chúng ta sẽ chia tay các anh bạn đồng hành Tây Ninh tại đây, nhổ trại lên đường về lại thành phố. Trên đường về có 2 lựa chọn:
1/ Ghé thăm khu du lịch Bình Mỹ, nghỉ ngơi và ăn trưa.
2/ Tiếp nối lịch trình mà chuyến đi trước còn bỏ dở: ghé thăm địa đạo Củ Chi, ăn trưa. Mình đang tìm kiếm thông tin các món ăn đặc sản khu vực quanh đấy.

Trực chỉ thành phố Hồ Chí Minh, có thể sẽ dừng chân tại 1 quán bò tơ nào đó trên tỉnh lộ 15 vì đã nhiều lần qua đây nhưng chưa kịp thưởng thức món này.

Chia tay.

Rất mong nhận được sự tham gia nhiệt tình của các bạn cũng như những ý kiến đóng góp quý báu của tất cả các anh em có nhiều kinh nghiệm ở cung đường này.

Cập nhật danh sách các bạn đã đăng ký nha:

1. anh LK
2. Mơ
3. Gấu bự
4. Bé Nhí
5. Cao
6. Deny
7. Trangmoon
8. Rjin
9. Chip
10. Li4lucas
11. Sieta
12. Tuu_tuu
13. Dinhthai
14. Thoai_thoai
15. Van_cuncon
16. Cobala (thích nick này quá!)
17. Salguy (ca sĩ)
18. Daniel (đàn sĩ) Mừng quá, có người đàn rồi. Sẽ thức, sẽ hát và sẽ cùng say như trên đỉnh Bà Đen.
19. 2luamienTay (tham gia T7, CN sẽ leo núi Bà Đen)
20. Ngonchantrai (tham gia T7, CN sẽ leo núi Bà Đen)
21. Người Xấu
22. Người Tốt
23. Heoluoi
24. Phuonghoang
25. Souringo
26. Alice_nhi

Namnguyen, Loaneu có thể sẽ lên chiều T7 (11/9) để tham gia cùng với nhóm vì buổi sáng vẫn kẹt event.

Các bạn đang dập dòm:
1. Banh
2. Nini
3. Redbull
4. Moona

Các bạn đã đăng ký vui lòng cho mình thông tin cụ thể (số điện thoại, xế hay ôm, địa chỉ,...) để tiện việc sắp xếp xe cộ, địa điểm tập trung nhá! Nếu ko tiện đưa lên diễn đàn thì có thể PM hoặc gọi cho mình 0919 171 667 - chị Mơ.

Last edited:
Re: Chèo thuyền trên lòng hồ Dầu Tiếng, leo núi Cậu tắm suối Trúc và thưởng thức heo

Ôi, có người đàn ông này đi thì tuyệt nè, nghe đồn cầm kỳ thi họa anh là số dzách. Mại dzo mại dzô pà kon ới!

Nhưng Moona mà ko đi thì thiếu 1 tay súng cừ khôi rồi! :(

@ Salguy: Wow, nhiều mẫu hâm mộ em ghê há!

Re: Chèo thuyền trên lòng hồ Dầu Tiếng, leo núi Cậu tắm suối Trúc và thưởng thức heo

Trời ơi, đẹp quá!

Tiếc là em cũng kẹt vụ leo núi Bà như Ngoclam :((

Em đang điều đình vụ vào BV mà chị, cho em vé pending nhá! Ko đi thì tiếc chết! Keke!

Thật là hên quá vì mới cho phép sếp không được quản lý mình vào ngày thứ 7 này...hihi...:D

Trời anh LK nói ghê quá, gì mà cặp "tình nhân" thấy ghê vậy...tại em leo núi và về trong ngày nên dự định tối ngủ sớm để sáng lấy sức leo.
Nhưng để coi tình hình nếu mà vui quá thì sẽ cắm trại chung với mọi người luôn rồi sáng sớm hôm sau mới quay về núi Bà để leo cùng anh ngonchantrai. Vì vẫn thích được đàn ca hát xướng thâu đêm chung với ca sĩ giọng nam trầm ấm Salguy và đàn sĩ Daniel...

Túm lại là em confirm 1 vé nhe chị Mơ...tuy nhiên chỉ đến hết thứ 7 thôi vì CN em vẫn quyết định leo núi Bà Đen để test cho chuyến leo Fan sắp tới.

Mơ ơi là Mơ, Mơ tung hình chi cho em ngóng thế lày :(( :((

p/s: Nghệ thuật là ánh trăng nừa dối, em ko tin em ko tin đâu :D
Em có thể gặp chị ở Củ Chi ko? em có bé em Hanoi mới vào, tiện chở em nó tung tăng ạ.. Plsss Mơ ơi Mơ à....

Thật là hên quá vì mới cho phép sếp không được quản lý mình vào ngày thứ 7 này...hihi...:D

Trời anh LK nói ghê quá, gì mà cặp "tình nhân" thấy ghê vậy...tại em leo núi và về trong ngày nên dự định tối ngủ sớm để sáng lấy sức leo.
Nhưng để coi tình hình nếu mà vui quá thì sẽ cắm trại chung với mọi người luôn rồi sáng sớm hôm sau mới quay về núi Bà để leo cùng anh ngonchantrai. Vì vẫn thích được đàn ca hát xướng thâu đêm chung với ca sĩ giọng nam trầm ấm Salguy và đàn sĩ Daniel...

Túm lại là em confirm 1 vé nhe chị Mơ...tuy nhiên chỉ đến hết thứ 7 thôi vì CN em vẫn quyết định leo núi Bà Đen để test cho chuyến leo Fan sắp tới.

Chị thấy đêm ở lại hồ Cần Nôm, sáng sớm CN chạy sang Núi Bà thì vẫn tiện hơn về nhà Ngonchantrai ngủ rồi lại chạy lên. But ăn chơi, đàn đúm hát hò cả đêm, sợ hôm sau ko còn sức để leo, em ạh! Hic,...

Mọi người cẩn thận khi chèo thuyền nhé :)
@ Chị Mơ post cái list đồ ăn với mấy tấm ảnh làm những người ở nhà thấy tiếc quá chị ơi :(

Chị thấy đêm ở lại hồ Cần Nôm, sáng sớm CN chạy sang Núi Bà thì vẫn tiện hơn về nhà Ngonchantrai ngủ rồi lại chạy lên. But ăn chơi, đàn đúm hát hò cả đêm, sợ hôm sau ko còn sức để leo, em ạh! Hic,...

Thì em cũng nghĩ như vậy đó, nhưng mà dân chơi hông sợ mưa rơi, cứ việc chơi cho tả tơi...nên có gì đêm đó mọi người đừng bắt em uống nhiều "gụ" là được "gồi". Còn ca hát, hò hét, hú hí... thì vô tư, có gì bữa sau khan cổ thôi chứ đôi chân thì vẫn khỏe.

Ôi, có người đàn ông này đi thì tuyệt nè, nghe đồn cầm kỳ thi họa anh là số dzách. Mại dzo mại dzô pà kon ới!

Chết! Không đúng như em nói, bà con giết anh mất!

Mơ ơi là Mơ, Mơ tung hình chi cho em ngóng thế lày :(( :((

p/s: Nghệ thuật là ánh trăng nừa dối, em ko tin em ko tin đâu :D
Em có thể gặp chị ở Củ Chi ko? em có bé em Hanoi mới vào, tiện chở em nó tung tăng ạ.. Plsss Mơ ơi Mơ à....
Đi đi Bé Gấu! Chị Ba nữa...

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back