What's new

[Cung TM] Chèo thuyền hồ Dầu Tiếng, leo núi Cậu tắm suối Trúc (11, 12 / 9 / 2010)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Chèo thuyền hồ Dầu Tiếng, leo núi Cậu tắm suối Trúc (11, 12 / 9 / 2010)

Sau rất nhiều lần hẹn hò rồi lại hoãn vì nhiều lý do, chúng mình những người đã leo chuyến núi Bà Đen nhớ đời ngày 31/7 đã quyết định tổ chức một buổi họp mặt với các anh người địa phương mà chúng mình đã gặp trên đỉnh núi Bà. Theo lời anh Tấn, anh ấy không thể tìm được ở nơi đâu ly rượu đêm hôm ấy, chén rượu nồng làm ấm lòng trong đêm giá lạnh, khiến cho những con người càng xích gần lại bên nhau.

Do thời gian chuẩn bị khá vội vàng, và nhiều bạn cũng đang rất bận trong thời gian này, Mơ mạn phép được phác thảo lịch trình mà chúng mình dự kiến sẽ đi.

Cụ thể như sau:
Ngày 11/9: 6h sáng tập trung tại ngã tư An Sương. Khởi hành đi Núi Bà, Tây Ninh. Ăn sáng nhẹ trên đường đi (bánh mì, xôi,…) Khoảng 9h sáng sẽ gặp các anh ở chân núi Bà và tiếp tục lên đường tham quan hồ Dầu Tiếng.

Nghỉ ngơi, tham quan & chụp hình, ăn trưa tại khu vực nhà chòi Hồ Dầu Tiếng.

Men theo đường ven hồ Dầu Tiếng đi thêm khoảng 5km nữa chúng ta sẽ đến suối Trúc nằm vắt mình trên một ngọn núi cao nhất trong cụm núi Cậu gồm 12 nhóm lớn nhỏ, được xem là đoạn cuối của dãy Trường Sơn.

Khoảng 4-5h, lên đường đi Khu du lịch Cần Nôm nằm giữa Thị trấn Bến súc và thị trấn Dầu Tiếng - trên đường 744, là một hồ đập tràn thuộc xã Thanh An, huyện Dầu Tiếng tỉnh Bình Dương. Đây là hồ lớn thứ hai của tình sau hồ Dầu Tiếng.

Chúng ta sẽ hạ trại tại đây, cùng tham gia nấu nướng và thưởng thức món đạc sản heo rừng sống quanh hồ Cần Nôm mà theo các bạn đi trước quảng cáo là ko ngon ko lấy tiền.
Thực đơn sẽ có: hấp ,nướng, giả cấy, xương nấu măng, lòng luộc chấm mắm tôm, tiết canh….

Tối cùng nhau đốt lửa trại, tham gia các trò chơi tập thể,….

Sáng 12/9: Đón bình minh trên mặt hồ Cần Nôm lãng đãng sương sớm, theo lời của chuyên gia Namnguyen thì rất đẹp, Ăn sáng bằng món cháo & gỏi gà ta.

9-10h sáng, chúng ta sẽ chia tay các anh bạn đồng hành Tây Ninh tại đây, nhổ trại lên đường về lại thành phố. Trên đường về có 2 lựa chọn:
1/ Ghé thăm khu du lịch Bình Mỹ, nghỉ ngơi và ăn trưa.
2/ Tiếp nối lịch trình mà chuyến đi trước còn bỏ dở: ghé thăm địa đạo Củ Chi, ăn trưa. Mình đang tìm kiếm thông tin các món ăn đặc sản khu vực quanh đấy.

Trực chỉ thành phố Hồ Chí Minh, có thể sẽ dừng chân tại 1 quán bò tơ nào đó trên tỉnh lộ 15 vì đã nhiều lần qua đây nhưng chưa kịp thưởng thức món này.

Chia tay.

Rất mong nhận được sự tham gia nhiệt tình của các bạn cũng như những ý kiến đóng góp quý báu của tất cả các anh em có nhiều kinh nghiệm ở cung đường này.

Cập nhật danh sách các bạn đã đăng ký nha:

1. anh LK
2. Mơ
3. Gấu bự
4. Bé Nhí
5. Cao
6. Deny
7. Trangmoon
8. Rjin
9. Chip
10. Li4lucas
11. Sieta
12. Tuu_tuu
13. Dinhthai
14. Thoai_thoai
15. Van_cuncon
16. Cobala (thích nick này quá!)
17. Salguy (ca sĩ)
18. Daniel (đàn sĩ) Mừng quá, có người đàn rồi. Sẽ thức, sẽ hát và sẽ cùng say như trên đỉnh Bà Đen.
19. 2luamienTay (tham gia T7, CN sẽ leo núi Bà Đen)
20. Ngonchantrai (tham gia T7, CN sẽ leo núi Bà Đen)
21. Người Xấu
22. Người Tốt
23. Heoluoi
24. Phuonghoang
25. Souringo
26. Alice_nhi

Namnguyen, Loaneu có thể sẽ lên chiều T7 (11/9) để tham gia cùng với nhóm vì buổi sáng vẫn kẹt event.

Các bạn đang dập dòm:
1. Banh
2. Nini
3. Redbull
4. Moona

Các bạn đã đăng ký vui lòng cho mình thông tin cụ thể (số điện thoại, xế hay ôm, địa chỉ,...) để tiện việc sắp xếp xe cộ, địa điểm tập trung nhá! Nếu ko tiện đưa lên diễn đàn thì có thể PM hoặc gọi cho mình 0919 171 667 - chị Mơ.

Last edited:
Re: Chèo thuyền hồ Dầu Tiếng, leo núi Cậu tắm suối Trúc (11, 12 / 9 / 2010)

Update tình hình là:
- Em mới gắn kiếng cho nón bảo hiểm, oánh thêm ít nano hàng mẫu của công ty lên kiếng luôn để đi mưa không lo bị nhòe.
- Em cũng mới đi lấy lều về, lều 2 người nha chị Mơ.
- Mai đi dạy trên công viên 30/4 xong em về nhà bố Lương soạn đồ tại 1/47 Hoàng Việt, Tân Bình. Lần này em không được "độc hành" nữa rồi. Bạn Lephuong 11h xuống sân bay thì ra bãi gửi xe chờ tớ nhé, vì xe máy không chạy vào được tới cổng ga đến đâu. 11.30 tớ qua đón.
- Cho Lephuong: Bạn này nhớ mang nón bảo hiểm theo nhé, Mio không chịu trách nhiệm nếu bạn không có nón bảo hiểm, :D. Đồ đạc của bạn thế nào? Nhiều hay gọn nhẹ? Tớ báo trước nhé, nếu bạn này không phải là con ma tốc độ như tớ thì phải chuẩn bị tinh thần nhé. Thôi, sẵn tớ nói luôn, ngồi lên xe tớ rồi thì nói chung là tớ bảo cái gì cứ làm theo thế ấy là được, hì hì. (Đừng kêu tớ nhiều chuyện nhá, tớ chỉ muốn thỏa thuận trước với ôm của tớ thôi. Nói trước để bạn này chuẩn bị, khỏi ngỡ ngàng thôi.) Mio sinh năm 87.

Do em đi dở dở ương ương nên cung đường của em đi như sau:
- Đón Lephuong xong là bọn em khởi hành luôn. Trừ hao này kia kia nọ có thể sẽ khởi hành hơn chính ngọ một tẹo. Nguyên tắc của em là 'Đi hơn về kém", ^^
- Sân bay - Cộng Hòa - Trường Chinh - An Sương - Hóc Môn - Ấp Chợ - Rẽ phải vào Hương Lộ 22 - Men theo hữu ngạn sông SG (kênh Đông) - Băng rừng cao su Bến Củi - Hồ Dầu Tiếng - (Có thể lăng quăng đâu đó vòng vòng hồ) - Suối Trúc - Nhập đoàn tại Suối Trúc.

Rồi, phần của em xong rồi. Chờ ôm của em vào confirm cái rụp nữa là ô cưa.

Món tiết canh lách cách quá! Salguy đề nghị dời món ăn "man rợ" này vào dịp khác. :D
Không có man rợ đâu anh ơi, đi chơi chủ yếu là lạ. Hơn nữa đây là lợn rừng chính gốc nên mội người phải chơi tới bến đi anh.
Ở nhà hàng Hương Rừng bán thịt heo nuôi chứ hok phải là thịt thật, nên tiết canh hok ngon bằng hàng thật ròai. Iem thì iem cháy tới bến, ngặt nỗi T7 e phải bưng quả. :D

Mọi nguời đi chơi vui vẻ nhé, chuyến này ăn chơii cho thật hoành tráng :)
@Kuden: anh bưng quả cho nguời ta năm nay, có khi năm sau em phải bê quả giúp anh nhỉ =))

- Cho Lephuong: Bạn này nhớ mang nón bảo hiểm theo nhé, Mio không chịu trách nhiệm nếu bạn không có nón bảo hiểm, :D.

Không lẽ bạn ấy đi máy bay đội nón bảo hiểm à? Mio mượn ai rồi móc lên xe dùm bạn ấy.

Không có man rợ đâu anh ơi, đi chơi chủ yếu là lạ. Hơn nữa đây là lợn rừng chính gốc nên mội người phải chơi tới bến đi anh.
Ở nhà hàng Hương Rừng bán thịt heo nuôi chứ hok phải là thịt thật, nên tiết canh hok ngon bằng hàng thật ròai. Iem thì iem cháy tới bến, ngặt nỗi T7 e phải bưng quả. :D

Phương châm của anh: Ăn chơi cũng phải điều độ thì chơi mới bền. :D

Không lẽ bạn ấy đi máy bay đội nón bảo hiểm à? Mio mượn ai rồi móc lên xe dùm bạn ấy.
Em mới nói chuyện với Lephuong rồi, bạn í đồng ý. Do bạn ấy mua vé chờ nên 10.30 ngày mai mới biết chính thức được là bạn ấy có đi SG được hay là không. Báo cáo hết!

Hơn nữa đây là lợn rừng chính gốc nên mội người phải chơi tới bến đi anh.

Đâu ra nhợn rừng cho các bạn ăn. :D

Mai ra được ăn nhợn rừng đời lai F1 nuôi đầy ở Đồng Trường - Trị An.

@ Mio: Con gái con nứa thì cũng phải dịu dàng xíu coi, chạy xe như thế không tốt đâu.

Chúc mọi người đi chơi zui zẻ

tình hình là ghiền wóa đành tel chị Mơ làm 1 xuất xế. ai cần ôm thì ghé ngã tư an sương nhé

cả nhà đi chơi vui vẻ . về mang cho em 1 chân heo rừng , về SG em hậu tạ . :)

Update tình hình là:

- Em cũng mới đi lấy lều về, lều 2 người nha chị Mơ.
Lều 4 người vừa đấy nàng.
Chạy ghê quá, dưỡng sức tuần tới nữa chứ.
Chúc mọi người vui vẻ! Đoàn núi Bà Đen với đoàn này mà gặp ở quán bò thì thích phải bít nhỉ :X

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back