What's new

Chia sẻ, cảm nhận sau chuyến thăm quan lễ đốt đèn tại Tha La Xóm Đạo (01/11/2011)

Chia sẻ, cảm nhận sau chuyến thăm quan lễ đốt đèn tại Tha La Xóm Đạo (01/11/2011)

Tạo topic này lúc mọi người còn đang say sưa hát hò, cờ bạc sát phạt nhau.

Đầu tiên Chủ Thớt cảm ơn tất cả mọi người đã đến chung vui cùng gia đình, cùng xóm đạo nhân ngày lễ rất đặt biệt này.
  • Cảm ơn thủ quỹ chị Ruby1 đã hết sức tận tình giúp đở Chủ Thớt.
  • Cảm ơn chị Saoquay2006 với những bó rau tươi thắm, cùng với chức danh đầu bếp trưởng.
  • Cảm ơn Bố bất lương, bố K771 với mòn thịt cầy vô cùng đậm đà hương vị.
  • Cảm ơn Banglang với những bong bóng đầy màu sắc góp phần rất lớn vào sân khấu nào nhiệt ThaLa Idol 2011.
  • Cảm ơn anh Lúa chị Pa, 2 anh chị chính là tác nhân gây ra sự náo loạn và cuồng nhiệt cho cuộc thi ThaLa Idol 2011.
  • Cảm ơn các chị em iu quý đã hết sức nhiệt tình tham gia dọn dẹp bải chiến trường với đầy bia bọt và chén dĩa.
  • Cảm ơn anh Langthang-saigon với những bài thuyết trình thật hấp dẫn và bổ ích. Nhờ có anh mà mọi người hiểu biết thêm về vùng đất linh thiêng Tha La Xóm Đạo.
  • Cảm ơn Bachuotchit, tiếng đàn của anh đúng là quá tuyệt vời. Chính tiếng đàn vô cùng tuyệt vời đó đã lôi kéo dụ dỗ mọi người suốt đềm với đầy đủ tất cả những thể loại nhạc.
  • Và còn rất nhiều, rất nhiều nữa nữa..... Chủ Thớt xin cảm ơn tất cả mọi người.:L
Nếu không có gì thay đổi, hẹn mọi người tại ThaLa Xóm Đạo 01/11/2012

Up lại 2 bài hất rất nỗi tiếng cho bà con thưởng thức.

Hận ThaLa Quang Lê
[video=youtube;FQiaT8YSXx4]http://www.youtube.com/watch?v=FQiaT8YSXx4&feature=player_embedded[/video]

ThaLa Xóm Đạo- Giao Linh
[video=youtube;RejWUVK1bbA]http://www.youtube.com/watch?v=RejWUVK1bbA&feature=player_embedded[/video]

Last edited:
Re: Chia sẽ, cảm nhận sau chuyến thăm quan lễ đốt đèn tại Tha La Xóm Đạo (01/11/2011)

Giữ chỗ cho thủ quỹ Ruby1
Xin cảm ơn cả nhà đã nhiệt tình giúp đỡ Thủ Quỹ hoàn thành nhiệm vụ mặc dù Ruby1 không biết hết tất cả mọi người. Mong gặp lại cả nhà trong những chuyến đi sắp tới.

* THU:
Buổi sáng: 36 người x 250.000 = 9.000.000đ
Buổi chiều:47 người x 150.000 = 7.050.000đ
Khuya: 2 người x 100.000 = 200.000đ

Tổng thu: 16.250.000đ

*CHI:

Ăn sáng (ngày 1/11) 1,060,000
4 bạn không ăn sáng (ngày 1/11) 120,000 (2 gạch nhà chị Saoquay + Peter Nguyen + Keobacha)
Rau các loại + gia vị 280,000 (Chị Saoquay mua)
Vịt 13 kg x 60 ngàn 780,000
Rau gỏi + gia vị 550,000
Thịt Cầy x 2 em 1,500,000
Thịt luộc cuốn bánh tráng 400,000
Thịt nướng 1,000,000
Me ngâm 300,000
Thuê bàn ghế chén dĩa 7 bộ 700,000
Mướn ghe 900,000
Bia (đợt đầu) 1,500,000
Đá 200,000
Trà xanh 160,000
Đèn cầy 900,000
Bánh tráng + Bánh mì 150,000
Bánh ướt + dừa trái + CO2 + O2 570,000
Đùm + cá (đợt sau) 260,000
Măng + thịt (đợt sau) 250,000
Bia (đợt sau) 750,000
Cà phê Vina * 25 gói 87,000
Bánh mì (đợt sau) 60,000
Ăn sáng (ngày 2/11) 1,200,000
Còn dư biếu ba mẹ chủ thớt 1,250,000

TỔNG CỘNG: 14,927,000

Thu 16.250.000 - 14.927.000 = 1.323.000đ

E "dập đầu vào gối" xin lỗi cả nhà vì lúc đầu tính chi phí thì còn dư 1.250.000đ nên e mạn phép cả nhà dùng số tiền này biếu ba mẹ chủ thớt do không có off sau chuyến đi và số lượng thành viên quá đông nên k biết phải làm gí. Nhưng về nhà tính lại thì e đưa dư cho chủ thớt 1.323.000 nên Quỹ còn dư 1.323.000đ. Nhà mình có idea gì cho phần Quỹ còn lại k? E thì nghỉ dùng số tiền này đóng góp cho chuyến phượt Thiện Nguyện - Bàu Nước Sôi -Thác Mai -Định Quán ngày 3/4 tháng 12 của peheo Đỗ Quế Mi Hương (1 phượt thủ trong đoàn) đc k ạh? (Đây chỉ là ý kiến cá nhân của e hihihi..)

Last edited:
Re: Chia sẽ, cảm nhận sau chuyến thăm quan lễ đốt đèn tại Tha La Xóm Đạo (01/11/2011)

Thấy chủ thớt cảm ơn mọi người nhiều quá nên mình xin phép đại diện cho tất cả mọi người cám ơn chủ thớt và gia đình đã nhiệt tình, chu đáo và hiếu khách "chứa chấp", "dung nạp" gần 100 thành viên nhà phượt. Một đêm bia rượu như suối, đồ ăn đầy bàn cùng với màn trình diễn chuyên nghiệp nhưng cũng không kém phần "bỉ ổi" và "xôi thịt" của các Tha La idol: chị Ba, 2lua1 miền tây, thư ký đội lặt rau Bằng Lăng và anh Tắc Kè. Một chuyến đi phượt thành công mỹ mãn, giúp mình biết thêm 1 buổi lễ ý nghĩa của người công giáo và đặc biệt là ở xóm đạo Tha La. Cám ơn chủ thớt lần nữa....

Thank bác lần nữa, chủ thớt khá chu đáo nên vất vả quá. (c) Thật vui khi được rời xa thành phố về hít thở không khí làng quê, được biết thêm về Tha La cũng như 1 nét văn hóa tôn giáo của xứ xở.

Giờ cũng ngồi chống cằm trước cái laptop quen thuộc mà hôm nay thấy sao quá xa lạ. :D

Chủ thớt chắc giờ này nằm vật ra thở rồi.
Hơn cả trăm con người xuống, quậy banh xác cái xóm đạo nhỏ của người ta!

Cảm ơn cả nhà và đặc biệt là chủ thớt. Lần đầu tiên được tham dự một Thánh Lễ mà lại được cử hành tại Đất Thánh, vào một giờ khắc thật là phiêu linh. Với một người ngoại đạo như tôi, đó là một cảm giác rất đặc biệt!

Last edited:

Chị ngựa ròm phong cho em chức vụ oai ghê" thư ký đội lặt rau", nhưng phải kiêm chủ tịch đội rửa chén nữa chị à.=))
Mình cũng như chị ngựa ròm, rất cảm ơn chủ thớt và gia đình đã nhiệt tình tiếp đón đội quân hùng hậu nhà phượt. Chuyến đi không những rất vui mà còn rất ý nghĩa. Nhờ chuyến đi này mà mình biết thêm 1 ngày lễ đặc biệt của đạo Công Giáo.
Tình hình là mình được diện kiến rất nhiều anh chị mình ngưỡng mộ như: bác Lengkeng, bạn Jinny...Và không thể quên 2 bố Bất Lương và Bố K771 đã mang đến cho đoàn mình không chỉ những món ăn ngon và mấy trăm thang thuốc bổ( khi ở trên ghe).
Yêu chị sao quay 2006 nhất:L, chị đã rất nhiệt tình trong công tác hậu cần cho cả nhà mình và đã ưu ái chỉ cho Bằng Lăng món cháo vịt nấm tràm và rau trại.
Yêu cả chị ngựa ròm dễ thương, bé Mi Hương- tổ trưởng tổ rửa rau, và nhiều nhiều nhiều nữa các anh chị.
Cảm ơn gia đình mechuotchit đã góp phần sôi động cho liveshow Thala Idol.
Không biết nói lời gì hơn nữa, chỉ biết cảm ơn các anh chị tham gia chuyến đi này rất nhiều.:L

Híc Jinny cũng điểm danh. Giờ cũng vật và vật vưỡng trong công ty đây.
Cảm ơn Bác Trainhangheo nhờ bác là 1h26 phút sáng cho đến 3h30 sáng em nằm xuống mà cứ nghe tiếng bác văng vẳng bên tai lật qua lật lại hai con mắt như con khô hố nên giờ tơi tả trong công ty.
Bữa sau em sẽ ưu ái tặng bác chai keo dán sắt để cho em có thể còn tồn tại một chút hơi sức ngày hôm sau.
Quả tình sức bác khỏe quá em xin thua. Em năn nỉ bác mai mốt bác cho em ngủ thêm chút.
Cảm ơn gia đình bác Chủ thớt cho mọi người nơi vui chơi và nhiều thông tin về đất thánh.
Cảm ơn các anh chị em tới sớm chuẩn bị buổi tiệc chu đáo chờ các anh chi em đi sau.
Cảm ơn các ca sĩ, thi sĩ, bếp sĩ.....v.v.v.v. cho buổi tiệc thên hân hoan nhộn nhịp.
Cảm ơn tất cả ... Híc Xin lỗi bà con Jinny không biết có nói nhảm gì không do cái đầu quay quay và thiếu ngủ sợ nói lơ mơ...

Thấy mọi người cứ mãi cảm ơn nhau. Lão đây thấy mình cũng phải cảm ơn luôn.
Xin Cảm ơn bác Trần Hữu Tân chủ thớt chuyến đi này
Cảm ơn Ngua_rom
Cảm ơn POL
Cảm ơn Tonyteo
Cảm ơn Conlele
Cảm ơn Banglang
Cảm ơn Jinynhungoc
Làm ơn cho chút hình ảnh đi mà. hóng từ đêm hôm qua tời giờ đó. 12g đêm qua ngồi ngóng, rồi nghĩ thế nào cũng có người ăn không ngồi rồi post bài cho mình xem. Chờ mãi không được nên đi ngủ. đến giờ này vẫn chưa thấy tấm hình nào luôn. Nhanh tay nhé. dừng dìm hàng thế mà.

Này thì 1 tí hình :)

Hehe, cái mộ của papa vợ anh lambanghieu đã được đồng đội phượt chăm sóc rất chi là kĩ lưỡng ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back