What's new

[Chia sẻ] Chia sẽ kinh nghiệm 2 tuần đi south korea (hàn quốc) vào mùa xuân.

Đầu tiên, mình viết những trải nghiệm của mình sau đây cũng là vì 2 lý do: 1 là niềm vui chia sẽ, trao đổi với những người có cùng niềm đam mê to lớn du lịch phượt. 2 là thực hiện theo tinh thần của phượt thủ trên phuot.vn là, thừa hưởng kiến thức của người trước thì phải chia sẽ lại với những người sau. :D
Hy vọng bài viết sẽ hữu ích dành cho những người đang và sắp có ý định đi phượt HQ nhé!
Do mình đã soạn sẵn ở website nên không có thời gian post bên đây nữa, nên xin cho phép mình gửi link cho mọi người theo dõi:
http://anhrua.net/bai-viet/chia-se-...south-korea-han-qu0c-vao-mua-xuan-phan-1.html
Nếu có thắc mắc, trao đổi thì chúng ta bàn luận nhé!

Đang đọc bài viết trên web của bạn, thiệt rất thích ^^. Vừa đọc chữ vừa xem hình tay chân cứ rộn ràng cả lên. Chỉ mong mau đến ngày được qua đấy.
Cảm ơn những thông tin hữu ích của AR đã giúp mình khi làm lịch trình nhé.

Mình cũng từng hiểu cảm giác thiếu thông tin như thế nào khi wa 1 đất nước lạ lẫm, cho nên mình vẫn đang cố gắng viết cho xong để cho mọi người có đầy đủ thông tin để có chuyến đi thành công mặc dù công việc mình rất bận. hihiii

Có P nhé. P có thể đọc thêm chi tiết ở website http://vnm-hochiminh.mofa.go.kr/worldlanguage/asia/vnm-hochiminh/visa/d_1/index.jsp
hoặc gọi trực tiếp LSQ HQ, bên nước ngoài họ có thắc mắc họ hay gọi thẳng LSQ hỏi , còn VN mình e sợ chính quyền VN riết quen. hic. nhưng P yên tâm, LSQ nước ngoài không như VN đâu, cứ yên tâm hỏi nhé. ;)

Mình vừa lên LSQ nộp hồ sơ về, thông báo chính thức là ko nộp giùm & ko nhận giùm luôn rồi đó bạn.

Nhóm mình 7 người, trong đó có 2 anh em ruột tính để em nộp giùm cho anh trai mà ko được. Cả nhận giùm cũng ko đc mà đích thân nhé.

Mình vừa lên LSQ nộp hồ sơ về, thông báo chính thức là ko nộp giùm & ko nhận giùm luôn rồi đó bạn.

Nhóm mình 7 người, trong đó có 2 anh em ruột tính để em nộp giùm cho anh trai mà ko được. Cả nhận giùm cũng ko đc mà đích thân nhé.

Um. Luật luôn thay đổi theo năm tháng, cho nên gọi hoặc lên thẳng hỏi tốt nhất là vậy đó P. ;)

Bạn AR viết bài rất hay và rất chi tiết nữa. Mình đọc mà muốn đi liền luôn á ^^
Mình thường xuyên vào web bạn đọc lại nhiều lần đó. Cảm ơn rất nhiều vì bài chia sẻ của AR
Mình sẽ đợi những phần kế tiếp hành trình của bạn ^^

Bạn AR viết bài rất hay và rất chi tiết nữa. Mình đọc mà muốn đi liền luôn á ^^
Mình thường xuyên vào web bạn đọc lại nhiều lần đó. Cảm ơn rất nhiều vì bài chia sẻ của AR
Mình sẽ đợi những phần kế tiếp hành trình của bạn ^^

Mình thích các bài chia sẻ kinh nghiệm du lịch Hàn lắm.
AR viết bài chi tiết quá. Thanks AR nhé

Cám ơn 2 bạn nhé ! Mình vẫn đang cố gắng viết hết trong tuần này cho xong luôn, hiện còn 2 phần nữa là xong ! 1 người viết mà có nhiều người thích là nguồn động lực tinh thần rất lớn ! <3

chết, vậy nếu mình muốn nộp cho mình và con gái thì phải cả 2 mẹ con đi nộp visa à các bạn ơi :( mình ở Đà Nẵng, nếu vậy thì bay vô ra oải quá :(

chết, vậy nếu mình muốn nộp cho mình và con gái thì phải cả 2 mẹ con đi nộp visa à các bạn ơi :( mình ở Đà Nẵng, nếu vậy thì bay vô ra oải quá :(

Uh ko hiểu sao lại khó khăn như vậy nữa, hôm đến LSQ mình hỏi 2 nhân viên khác nhau đều trả lời ko nộp giùm được.
Nhưng ở ngoài chỗ cổng xếp hàng có dán thông báo về việc này, sorry là mình ko nhớ chi tiết, đại khái như từ ngày nào đó gần đây ko cho nộp giùm, trừ trg hợp a, b,c có giấy ủy quyền gì đấy. Nên bạn alo hỏi trực tiếp LSQ cho chắc ăn nhé.

Mình và chồng cùng nộp visa du lịch tự túc. Lúc nộp thì 2 vợ chồng đi chung nhưng họ chỉ ghi tên người nộp hồ sơ là chồng mình. Trên giấy hẹn cũng chỉ ghi 1 người cho 2 hồ sơ và ngày nhận visa cũng chỉ cần chồng mình lên lấy thôi :)

Mình và chồng cùng nộp visa du lịch tự túc. Lúc nộp thì 2 vợ chồng đi chung nhưng họ chỉ ghi tên người nộp hồ sơ là chồng mình. Trên giấy hẹn cũng chỉ ghi 1 người cho 2 hồ sơ và ngày nhận visa cũng chỉ cần chồng mình lên lấy thôi :)

1 người đại diện cho cả gia đình con cái ( có sổ HK, giấy KH, giấy KS ) đi nộp vẫn được, còn những bạn trên ( group ) đi nộp cùng ngày nên LSQ yêu cầu phải có mặt lúc nộp hs là đúng thôi bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back