What's new

Chiang Mai - vùng núi bắc Thailand, 6-12 tháng 11/2010

Status
Not open for further replies.
Hiện tại có 2 nữ - Khmerka và Gemini đã mua vé đi BKK ngày 06/11, về VN ngày 12/11, vé BKK- Chiang Mai ngày 07/11 - chủ nhật.

Dự tính là đến Chiang Mai, chơi 1 ngày ở đó, sau đó thuê xe máy đi khám phá vùng núi xung quanh CM, vào các bản dân tộc, khu rừng, thác, trại voi v.v., tất cả là mất 3-4 ngày, sau đó trở về BKK.
Lịch trình cụ thể hơn sẽ thiết kế gần ngày đi :).

Chi phí dự tính là khoảng 200-250usd (chưa tính vé máy bay), khách sạn ở bên Thái rất rể, ăn uống cũng vậy.

Vietnam airlines hiện có vé 3,2 tr HN_BKK_HN, Air Asia - tầm 3,8 tr.

Ai ưa khám phá vùng núi Thái Lan thì đi cùng cho đông vui :). Tụi mình đã từng đi Thái mấy lần rồi nhưng toàn đi biển, chưa lần nào đi phía Bắc...

Hiện tại có 2 nữ - Khmerka và Gemini đã mua vé đi BKK ngày 06/11, về VN ngày 12/11, vé BKK- Chiang Mai ngày 07/11 - chủ nhật.

Dự tính là đến Chiang Mai, chơi 1 ngày ở đó, sau đó thuê xe máy đi khám phá vùng núi xung quanh CM, vào các bản dân tộc, khu rừng, thác, trại voi v.v., tất cả là mất 3-4 ngày, sau đó trở về BKK.
Lịch trình cụ thể hơn sẽ thiết kế gần ngày đi :).

Chi phí dự tính là khoảng 200-250usd (chưa tính vé máy bay), khách sạn ở bên Thái rất rể, ăn uống cũng vậy.

Vietnam airlines hiện có vé 3,2 tr HN_BKK_HN, Air Asia - tầm 3,8 tr.

Ai ưa khám phá vùng núi Thái Lan thì đi cùng cho đông vui :). Tụi mình đã từng đi Thái mấy lần rồi nhưng toàn đi biển, chưa lần nào đi phía Bắc...
Hi...bạn có thể mính gặp nhau ở BK.nếu co duyên tôi sẽ tham gia hành trình ChangMai cùng bạn,vì CM mình chưa đi bao giờ,mình có thể liên lạc thường xuyên để có thông tin gặp nhau,mình là nam kỉ sư hóa có kinh nghiẹm dl bụi n nước,tiếng anh kém,đoc được guibook asia.Rất mong gặp lại ban lh skype nguyenduythang1965

Sau ngày 12/11 khmerka sẽ từ Chiangmai về Bangkok và đi Singapore. Mình đang có plan là sẽ từ ChiangMai sẽ đi Luang prabang - Vang Vieng rồi sẽ đến Vientiane lượn lờ ở đó < 1 tuần và sẽ back Hanoi. Ko biết bạn nào có hứng thú với cung đường đó không :)

Vietnam airlines đang có khuyến mại đi HN-BKK-HN chỉ có 49usd khứ hồi, vậy bạn nào muốn đi cùng bọn mình khám phá vùng núi Thái Lan, khu vực xung quanh Chiang Mai thì welcome nhé!

bạn nguyenduythang đã có lịch trình ở Bangkok chưa?Hy vọng bạn sắp xếp được để gặp bọn em ở đó!:)

Hi...Khmerka. Thang bay ra HN 5/10 cùng hoan ho dịp 1000 năm Thăng Long, có thể gặp nhau thưởng thức cafe mùa thu HN lên kế hoạch đi bụi Thái ,ban cho số đt nha,đt mình 0918091336, rất mong được gặp bạn

Mình từng ở Chiang Mai 10 ngày. Ở đó nếu có bạn đăng ký tour đi trekking thì được ngủ miễn phí 1-2 đêm ở khách sạn nơi bạn đăng ký tour. Nếu không thì ở dorm của Chada guethouse, khá sạch sẽ và chỉ có 100b/đêm (khoảng $3). Buối tối có chợ đêm, nếu các bạn ở đó vào cuối tuân thì chợ đêm thứ 7 và chủ nhật khá là hoành tráng đấy nhé.

Hi 2 bạn, mình là nữ, đang ở SG, cũng đang lên plan du lịch vào cuối năm. Mình nghe nói Chiangmai khá cool, cũng muốn khám phá. Sau khi đi Chiangmai các bạn có dự định về BKK chơi vài ngày nữa không, mình chưa đi Thái nên cũng muốn tham quan BKK luôn.
Đánh dấu theo dõi cố gắng sắp xếp công việc và confirm trong tháng 10.
@Gemini146: kế hoạch từ Chiangmai đi Luang Prabang của bạn nghe có vẻ hay đấy, consider :)
Thanks

Thật ra mình có mặt ở bangkok trưa 5th Nov. Khemeka đến 6th Nov. Nếu bạn thích thăm quan bangkok thì có thể đến đó join cùng mình. Vì Sáng 7th Nov tụi mình mới bay đi Chiangmai :D

Hathanh - bạn gia nhập nhóm mình đi, bạn có thể đến BKK chơi trước 2-3 ngày hoặc ở lại thêm mấy hôm sau khi đi Chiang Mai. 05 và 06 tháng 11 Gemini chắc chắn sẽ ở Bangkok đây.

Thang - đã lưu số của bạn rồi, hy vọng sắp tới sẽ có dịp uống cafe với bạn ở thủ đô Hà Nội, 05 hay 06 tuần tới nhỉ?

Dune - cám ơn về thông tin về hostel nhé!
:)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back