What's new

Chiang Mai - vùng núi bắc Thailand, 6-12 tháng 11/2010

Status
Not open for further replies.
Hiện tại có 2 nữ - Khmerka và Gemini đã mua vé đi BKK ngày 06/11, về VN ngày 12/11, vé BKK- Chiang Mai ngày 07/11 - chủ nhật.

Dự tính là đến Chiang Mai, chơi 1 ngày ở đó, sau đó thuê xe máy đi khám phá vùng núi xung quanh CM, vào các bản dân tộc, khu rừng, thác, trại voi v.v., tất cả là mất 3-4 ngày, sau đó trở về BKK.
Lịch trình cụ thể hơn sẽ thiết kế gần ngày đi :).

Chi phí dự tính là khoảng 200-250usd (chưa tính vé máy bay), khách sạn ở bên Thái rất rể, ăn uống cũng vậy.

Vietnam airlines hiện có vé 3,2 tr HN_BKK_HN, Air Asia - tầm 3,8 tr.

Ai ưa khám phá vùng núi Thái Lan thì đi cùng cho đông vui :). Tụi mình đã từng đi Thái mấy lần rồi nhưng toàn đi biển, chưa lần nào đi phía Bắc...

vừa xem vé VNA cho bạn, 3,477 khứ hồi, bay 05/11, về 11/11, còn nếu về ngày 12 thì đắt hơn 3-400.

Nếu bạn nhiều thời gian thì có thể về bằng đường bộ qua nước Lào với bạn Gemini.

vé airasia chưa xem được vì trang web của nó đang bị lỗi..

ah, bạn bay từ HN đúng không?

Trong tháng 11 hình như bên lào có Bun thạp luổng khá lớn thì phải? Để mình tìm hiểu kỹ và gọi điện thoại cho người thân bên đó xem thế nào nha. Nếu về đường bộ qua lào mình cũng rất thích và có thể giúp ích cho bạn đường khá nhiều. tiếng thái biết 1 ít, trao đổi được( nghe nhiều hiểu chút thôi ):D còn tiếng lào thì vô tư được ăn học bên đó 1 thời gian mà.( nói tiếng lào như gió.., câu nào khó nói tiếng việt ):)) LUONGFABANG thì chưa đi nhưng đường xá ở vientiane cũng khá thạo vì đã đi nhiều rồi. có cơ sở và người thân bên đó. Mượn xe, đi thoải mái ( oto & xe máy );) . Cho mình thu xếp và báo sớm cho các bạn ngay.:L
Mình sẻ bay từ Hà Nội cùng các bạn, vì đã ra bắc được mấy tháng rồi, không biết có mua được vé cùng chuyến với các bạn không? Mình sẽ trọn đi về bằng đường bộ qua laos(c)
Add nik YM của mình nhé. michenl

Last edited:
Trong tháng 11 hình như bên lào có Bun thạp luổng khá lớn thì phải? Để mình tìm hiểu kỹ và gọi điện thoại cho người thân bên đó xem thế nào nha. Nếu về đường bộ qua lào mình cũng rất thích và có thể giúp ích cho bạn đường khá nhiều. tiếng thái biết 1 ít, trao đổi được( nghe nhiều hiểu chút thôi ):D còn tiếng lào thì vô tư được ăn học bên đó 1 thời gian mà.( nói tiếng lào như gió.., câu nào khó nói tiếng việt ):)) LUONGFABANG thì chưa đi nhưng đường xá ở vientiane cũng khá thạo vì đã đi nhiều rồi. có cơ sở và người thân bên đó. Mượn xe, đi thoải mái ( oto & xe máy );) . Cho mình thu xếp và báo sớm cho các bạn ngay.:L
Mình sẻ bay từ Hà Nội cùng các bạn, vì đã ra bắc được mấy tháng rồi, không biết có mua được vé cùng chuyến với các bạn không? Mình sẽ trọn đi về bằng đường bộ qua laos(c)
Add nik YM của mình nhé. michenl

hehe nghe thì hình như mình tuyển được tour guide ở Lào rồi. Bạn dantocgoc hình như mình có diện kiến ở Phượt và Mây vừa rồi Khmerka ạ, ko biết bạn đã mua vé HAN - BKK chưa?
Hôm qua vừa từ Suzhou về lại Beijing, đang bắt đầu chán China rồi sẽ về sớm nhé.

Sau ngày 12/11 khmerka sẽ từ Chiangmai về Bangkok và đi Singapore. Mình đang có plan là sẽ từ ChiangMai sẽ đi Luang prabang - Vang Vieng rồi sẽ đến Vientiane lượn lờ ở đó < 1 tuần và sẽ back Hanoi. Ko biết bạn nào có hứng thú với cung đường đó không :)

Cung đường này hấp dẫn nè, cố gắng đu đeo mới được :)

Bạn khmerka, đã có lịch trình cụ thể của chuyến này chưa? Đi máy bay khứ hồi hay máy bay rồi đi đường bộ qua Lào về.có thể cụ thể về chuyến đi được không?
Mình muốn tham gia cùng các bạn

đã PM cho bạn Sachs nhé!có 2 lựa chọn - ai nhiều thời gian thì đi đường bộ xuyên Lào về VN, ai không xin nghỉ được lâu thì bay về cho nhanh )))

vừa phát hiện có khuyến mại của Qatar Airways HN_BKK_HN 132 USD, các bạn đặt vé sớm đi nhé!

Mình chắc không sang BKK được. Dự tính bay từ HN sang luang prabang, đi vang vieng rồi về vientiane chơi vài hôm, nhờ các bạn kiểm tra vé thế nào nhé. thanks

Hi,

Hiện tại nhóm mình có bao nhiêu thành viên rồi? Có bạn nào đi từ Sài Gòn ko?
2 bạn chủ thớt có thể chia sẻ cái lịch trình chi tiết được không?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back