What's new

Chính ngọ- Cực Đông -Trải nghiệm trên từng bước chân (30/4 - 3/5)

Sài Gòn ngày 5/5!
Nhâm nhi ly cafe, về lại với cái náo nhiệt của đô thị phồn hoa mà nhớ về những ngày ngắn ngủi nhưng có được những sự trải nghiệm mà gần 30 năm lọt lòng mẹ chưa có được bao giờ, ;)!
Bốn ngày, tuy thế thôi, nhưng con đường đi được là không hề ngắn ngủi, những gì trải qua hiếm có khi nào được trở lại, những sự hành xác với cảm xúc thiệt là thăng hoa, nào là băng cồn cát giữa buổi trưa đầy nắng gió của miền trung, xuyên rừng, chèo đèo trên những bàn chân thương binh, nhảy ghềnh đá cũng chính ngọ, lênh đênh trên biển, cảm nhận những phút giây ở khách sạn ngàn sao, cảm nhận những khung cảnh tuyệt đẹp, những lúc hừng đông, bình minh trên biển, cảm nhận bát hải sản cháo, cảm nhận cảm giác của những ngư dân bắt cá trên biển, bắt nghẹ, hào và thưởng thức món hào sống ngay trên biển. Trên tất cả, đó là cảm giác được chinh phục, được thấy tận mắt, sờ tận tay nơi tận cùng cực đông đất liền của tổ quốc, ôi thiêng liêng và tự hào biết mấy. Những cảm xúc sẽ còn dâng trào mãi, và mãi...
Ngày hôm nay, xin thay mặt đoàn, tôi xin phép được mở topic này để anh em chia sẻ và chém gió nhưng cảm xúc thăng hoa của đoàn mình để anh em gần xa được biết, và có những kinh nghiệm quý báu cho nhưng ai chưa đi, có ý định đi. Và trên hết, được sống lại những phút giây không phai của đoàn chúng ta.
Xin cảm ơn tất cả anh em bạn bè, cảm ơn chút thớt Jun, cảm ơn 3 anh pọt tơ bất đắc dĩ, cảm ơn anh Thế Anh y tế đoàn, cảm ơn chị em nhà mũi, chị bơm, chị gấu, rùa, dreamer, ... cảm cảm ơn cả nhà đã cùng làm cho chuyến đi trở nên thân thiết, ý nghĩa, gần gũi và xúc cảm biết bao! Cảm ơn cả nhà đã giúp thương binh tớ đây và thương binh "bơm" được đi trọn hành trình!
Sẽ có rất, rất nhiều những cảm xúc vui buồn lẫn lôn được viết ra tại đây, do đó sẽ có một số chú ý nho nhỏ cho cả đoàn mình khi viết lại hồi ức này.
1. Viết hồi ức theo ngày, tránh để cảm xúc thăng hoa quá mà chưa kể ngày đầu đã tuôn ra ngày cuối cùng rùi, :D, như thế cả nhà sẽ dễ theo dõi và người đọc cũng dễ hình dung hơn về chuyến đi.
2. Bắt dầu từ hôm nay (5/5) chúng ta sẽ viết hồi ức của ngày đầu tiên, 6/5 viết ngày 2, 7/5 viết ngày 3, 8/5 viết ngày 4.( 8/5 chúng ta sẽ off đó). Tự do chém gió, ném đá, nhưng không được vượt quá giới hạn về ngày tháng. Sau ngày 8/5 thì tuỳ tình hình cụ thể anh em ta sẽ ném đá nhiệt tình nhiệt thành những chuyện hậu trường, ;)
3. Không nên up những ảnh quá cá nhân, up những ảnh quá cụ thể, để cho những đoàn khác đi họ sẽ có được những cảm nhận riêng, không khéo khi mình viết xong họ đọc họ bảo như vừa đi Cực Đông ý, thui không đi nữa đâu, :D! Do cả đoàn chưa off tổng kết nên sẽ chưa có ảnh dầy đủ, anh chị em nào có ảnh ở thời điểm nào tạm up lên nhỉ.
4. Đoàn chúng ta sẽ off vào ngày chủ nhật tới nên anh em không cần share hình trên topic này đâu, khi off ta sẽ share cả thể, tớ cũng có gần đủ rùi, hi
5. Này này nữa nhé: Tránh để cho topic trở nên nghị sự, ví dụ như tớ chẳng hạn, ;), các đồng chí hãy khen 7 chê 3 thui nhé, :D, chém gió và ném đá nhiệt tình, hự hự

Vậy tạm thời thế nhé, chúc cho topic của chúng ta sẽ rôm rả như những hôm ném đá đêm sao hay tuốt gươm ghế đá ý nhé!

Thương binh Cực Đông, :)

Re: Chính ngọ- Cực Đông -Trải nghiệm trên từng bước chân (30/4 - 3/5)

Tiếp tục,

Người dẫn đường nhiệt tình tốt bụng

Hải đăng ĐL nhìn từ xa

Cả đoàn trên đường tới hải đăng

Tương phản, he he

Hải đăng ban đêm, lần đầu tiên đc ngủ ngoài khách sạn ngàn sao kiểu này, cảm xúc thật khó tả

Con ma nào vậy kìa.......................

[QUOTE Hagia: Với giọng nói ngọt ngào và để lại nhiều ấn tượng. Có nhiều câu nghe, gật đầu mà đến nay chưa hiểu được?

Răng = sao hôm trước anh không hỏi lại cho hiểu, để em còn được để lại ân tượng nhiều hơn. Cũng tại sở hữu cái giọng nói lúa quá làm mọi người khó hiểu nên trong thời gian đi chơi H cũng ko tự tin để hòa cùng mọi người. Mọi người vui tình lượng thứ nhé.[/QUOTE]
Trời, giọng Huế hay mà, em là em khoái nghe giọng Huế lắm đó.

đồng ý với doiquanho, chúng ta 8888 cũng kha khá rồi, chim Hải Âu bay vào đây từ hôm qua chắc cũng đã đọc xong hết rồi, vì thế mọi ng tự xóa các bài 8 của mình đi nhỉ. Tui bắt đầu xóa của tui đây , bắt đầu từ những bài trc đó cả nhà ai vào thì xóa nhé, chỉ để lại những bài có ảnh và những bài 'hồi ức' :)

Nhà mình ơi! Tình hình là topic sắp đóng lại rùi phải ko? Vậy là hành trình đã thật sự khép lại, một vùng đất mới được mở ra. Mảnh đất miền Duyên hải đầy nắng-gió đã hun đúc nên con người nơi đây giàu niềm tin và nghị lực. Đi để cảm nhận, để thấy thân thương hơn từng mãnh đất thiêng liêng của tổ quốc, đi để vun đắp thêm tình yêu quê hương, đất nước và cảm nhận tình người để thấy cuộc sống đáng yêu biết mấy. Rồi đây những kỷ niệm này sẽ mãi trong tim và theo ta trong suốt hành trình cuộc sống.
Để phát huy tinh thần, truyền thống nhà Phượt đề nghị mọi người lên kế hoạch cho chuyến đi " cực thân" về với miền hải Đảo xa xôi, nơi đầu sống ngọn gió, thưởng thức hương vị mặn mà của quê biển nhé!

Biển

Anh không xứng là biển xanh
Nhưng anh muốn em là bờ cát trắng
Bờ cát dài phẳng lặng
Soi ánh nắng pha lê...

Bờ đẹp đẽ cát vàng
Thoai thoải hàng thông đứng
Như lặng lẽ mơ màng
Suốt ngàn năm bên sóng...

Anh xin làm sóng biếc
Hôn mãi cát vàng em
Hôn thật khẽ, thật êm
Hôn êm đềm mãi mãi

Đã hôn rồi, hôn lại
Cho đến mãi muôn đời
Đến tan cả đất trời
Anh mới thôi dào dạt...

Cũng có khi ào ạt
Như nghiến nát bờ em
Là lúc triều yêu mến
Ngập bến của ngày đêm

Anh không xứng là biển xanh
Nhưng cũng xin làm bể biếc
Để hát mãi bên gành
Một tình chung không hết,

Để những khi bọt tung trắng xóa
Và gió về bay tỏa nơi nơi
Như hôn mãi ngàn năm không thỏa,
Bởi yêu bờ lắm lắm, em ơi!

Xuân Diệu

Nhà mình lười up ảnh quá.

Cắm trại buổi tối cũng là lúc cả đoàn giao lưu và tự giới thiệu về mình.
Chị yenmach

Chị bơm HN

Rùa: tăm phần tăm nhé

2 bác Thạch Và Hai tình cờ mà đoàn đã gặp gỡ, chém gió cũng kinh khủng...

Ai đây nhỉ???

Bình mình trên Bãi Môn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,952
190,283
Latest member
bindaica
Back