What's new

[Hết hạn] Chinh phục 722 - Đại lộ kinh hoàng! (Chốt đoàn ngày 25.12.2013 - Xuất phát tối 28.12)

Chinh phục 722 - Đại lộ kinh hoàng! (Chốt đoàn ngày 25.12.2013 - Xuất phát tối 28.12)

* Lịch trình:

[28.12] Ngày 1: TPHCM – Định Quán – Đồng Nai (114km)
- 22.30: Tập trung tại Vòng xoay Hàng xanh. Theo QL1 đi Định Quán + dừng chân nghỉ đêm tại quán café võng ở Định Quán.

[29.12 + 30.12] Ngày 2 + 3: Định Quán – Bảo Lộc – Đam Rông – 722 – Đạ Long - Đưng Knớ (275km)
- Tiếp tục đi Bảo Lộc + Ăn uống trước khi vào 722.
- 722 đi theo đường sông.

[31.12] Ngày 4: Đưng Knớ - Đà Lạt (52km)
- Đến Đà Lạt tham quan chụp choẹt vs Festival hoa + La cà thành phố

[01.01] Ngày 5: Đà Lạt – Mũi Kê Gà (203km)
- Cắm trại ở Kê Gà + BBQ

[02.01] Ngày 6: Mũi Kê Gà – TP.HCM (203km)

* Chi phí:

Xăng: 900km => 45km/1 lít => 900km/20 lít (1 lít = 24k) => 480k/2pax => 1pax = 240k

Ăn: 7 bữa x 50k = 350k/pax (Đã bao gồm BBQ ở Kê Gà)

Ăn chung với đoàn: 300k/2 ngày/pax

Dự phòng: 200k

=> Tổng cộng: 1.090k/pax

* Vật dụng cá nhân:

Dây chằng cột đồ.

Giầy chống thấm, chống trượt hoặc giày lính...

Áo mưa bộ, loại tốt

Dây xích quấn bánh xe (cái này có thể tìm mua tại cái cửa hàng phụ tùng xe máy Honda, Yamaha....nếu anh em đồng ý mua hết thì em đi mua luôn 1 thể tầm 60k đến 80k tùy bánh xe lớn hay nhỏ)

Đèn pin (bắt buộc có)

Thuốc DEP ,vật dụng tùy thể trạng cá nhân.

Trang phục nhẹ nhanh khô.

Nước tăng lực, cũng như thức ăn cung cấp dinh dưỡng tức thời. (khuyến cáo là 722 tiêu hao năng lực cực nhiều)

Ai có lều,võng, túi ngủ mang theo.

* Vật dụng chung của đoàn:

Dây thừng (đùng để kéo, giữ xe những đoạn khó)

Dụng cụ bơm, vá xe và sửa chữa cơ bản xe máy.

Dụng cụ y tế.

Bộ dụng cụ nấu ăn.

Nhận gạch từ thời điểm này nhé mọi người.

* Mọi người đăng ký theo mẫu:

Nick/ tên:....

Facebook:

Năm sinh:

Xế/ôm :

Có xe/không có:

Số điện thoại:

* Chốt đoàn vào ngày: 25/12/2013
(Hiện đoàn đã có 5 thành viên đóng gạch )

* Đặt gạch: 300k tiền ăn uống và sinh hoạt chung nha mọi người.

-----------------------------------------------//-------------------------------------------------------

* Mem tham gia (Cập nhật liên tục nhé!)

Chốt danh sách (7 xe)

1. Anh Vinh + TranVu SauRom
2. Jess Ngo Virgo - Bạn Jess
3. Ruby Chu - Xí Ngầu
4. Diem Pham - Toan Nguyen
5. Truc Tran - Mơ Hoài
6. Đặng Huỳnh Hiệp
7. Minh Tran (chạy độc hành)

Last edited by a moderator:
Re: Chinh phục 722 - Đại lộ kinh hoàng! (Chốt đoàn ngày 25.12.2013 - Xuất phát tối 28

Mình ko hiểu lịch trình ngày 2,3 lắm? Mình đọc qua qua thôi vì ko có nhu cầu đi nhưng góp chút muối cho đoàn.
Mình có tý ý kiến :
Ngủ đêm ở Đà Lạt dịp này chát lắm
Đi offroad + mua đường cả cung mà 20lit xăng thì hơi bèo.

Re: Chinh phục 722 - Đại lộ kinh hoàng! (Chốt đoàn ngày 25.12.2013 - Xuất phát tối 28

Mình ko hiểu lịch trình ngày 2,3 lắm? Mình đọc qua qua thôi vì ko có nhu cầu đi nhưng góp chút muối cho đoàn.
Mình có tý ý kiến :
Ngủ đêm ở Đà Lạt dịp này chát lắm
Đi offroad + mua đường cả cung mà 20lit xăng thì hơi bèo.

@Nobita: Trong hai ngày này đoàn sẽ cố gắng chinh phục được 722. Cái này còn tuỳ vào thời tiết và mức độ La cà của nhóm. Trên đường đi sẽ qua vài cái đèo, nhiều cảnh đẹp và những buôn làng hoang sơ nên cũng muốn dư dã thời gian để tận hưởng (dừng lại chơi chụp hình...)
Còn xăng chỉ là dự kiến để tạm tính chi phí thôi. Nên mình mới liệt kê thêm khoản Dự trù đó Nobita. Bạn còn thấy điểm nào bất hợp lý ko, góp ý cho bọn mình nhé! Rất cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn!

@Hoài Mơ: Mình đã thêm bạn vào DS gạch ròi đó...Ngày chốt đoàn mình sẽ liên lạc với bạn để xác nhận lại. Hj!

Cảm ơn , ngày chốt hãy cho mình biết :)

Thực ra theo mình thấy ngày 2,3 là ngày có lịch trình trọng tâm thì nên chi tiết một chút, ít ra là trong những thông tin bạn có được về cung đường, chứ đường này cũng có chỗ đường nhựa ngon lành, cũng có chỗ phá xe phá xế, offroad cung này nên chi tiết một chút để gạch ngói dễ hình dung.( như tình hình đường xá, tình trạng ngủ nghỉ,ăn uống ... ), nói dại nhỡ 2 ngày ko đi hết cung 722 này thì đoàn tính sao?

Em quên ko nói bác là đèo thì có cảnh đẹp cũng có nhưng buôn làng hoang sơ phải vào rừng mới ngó được bác thớt ạ :D

Em quên ko nói bác là đèo thì có cảnh đẹp cũng có nhưng buôn làng hoang sơ phải vào rừng mới ngó được bác thớt ạ :D

722 không vô rừng thì đi đâu. Mà hình như bạn mimi lam nói đèo và làng hai cái đó đâu có nằm gần nhau.@@~.
Ps Muối của bạn mặn quá.

Thực ra theo mình thấy ngày 2,3 là ngày có lịch trình trọng tâm thì nên chi tiết một chút, ít ra là trong những thông tin bạn có được về cung đường, chứ đường này cũng có chỗ đường nhựa ngon lành, cũng có chỗ phá xe phá xế, offroad cung này nên chi tiết một chút để gạch ngói dễ hình dung.( như tình hình đường xá, tình trạng ngủ nghỉ,ăn uống ... ), nói dại nhỡ 2 ngày ko đi hết cung 722 này thì đoàn tính sao?

@Nobita: Có hai trường hợp sẽ xảy ra. Một nếu thời gian còn sớm chúng ta sẽ đi tiếp vô đường sông và cắm trại đâu đó trên đường.
Còn không kịp thì chúng ta sẽ cắm trại gần con suối ngay đầu đường sông và sáng hôm sau mới bắt đầy chinh phục đường sông.
30 /12 chinh phục dường sông nếu tối ra kịp Đà lạt thì OK ko thì cắm trại ở Đưng knớ.

Đăng ký 01 xế
Nick/ tên: Saurom576

Facebook: TranVu SauRom

Năm sinh: 1976 nhưng như 86 :p

Xế/ôm : Xế cứng

Có xe/không có: có 01 Dream chiến

Số điện thoại: 0914398478

Kinh nghiệm: không biết nói sao - đã đi nhiều;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,958
190,297
Latest member
anhhoang123
Back