What's new

Chinh phục cực Đông (28-29/7)- hành trình của tình bạn

Mặc dù không được ai ủy nhiệm hay phó thác về việc viết Hồi Ức của chuyến đi vừa qua, nhưng tôi quá háo hức muốn chia sẻ cảm xúc tuyệt vời đến cả nhóm nên... man phép viết vài dòng, như 1 lời cám ơn đến tất cả 25 thành viên đã cùng tôi chinh phục cực Đông.

Có lẽ, sẽ khó có thể 26 thành viên được cùng nhau rong đuổi trên những cung đường phượt 1 lần nữa, bởi đoàn chúng ta xuất phát khắp cả nước... Chính vì thế, giây phút được cùng các bạn uống những chum rượu kể cho nhau nghe những lời tâm tình trên bãi biển ở Cực Đông là giây phút quý giá xiết bao, tuyệt vời đến dường nào...

Có lẽ, sau chuyến đi này, mọi người sẽ cuốn vào công việc, sẽ có những dự định mới đang chờ phía trước, sẽ không còn cơ hội gặp lại nhau nữa... nhưng mỗi khi nhắc đến Cực Đông, nhắc đến nhảy gềnh hay treking xuyên rừng đêm... thì chắc chắn mọi người sẽ không thể nào quên được chuyến đi hôm qua, sẽ không thể quên những kỷ niệm quá tuyệt tuyệt, những mảnh ký ức đẹp như 1 bức tranh vẽ... ôi, tôi không lời nào diễn tả được những cảm xúc lẫn lộn trong lúc này....

Tôi nhớ giây phút mọi người lên xe từ nhà nghỉ Hải Hà để chia tay, tôi nhớ những ánh mắt buồn hiu hắt giấu sau vẻ mặt mệt mỏi, tôi nhớ những nụ cười giữa nắng gắt, những ánh mắt, những cái nắm tay đầy tình thân thiết giữa những người bạn chỉ vừa ... chớm quen...

Xin gửi lời cám ơn sâu sắc đến chủ thớt mát tay, đã tập hợp được những thành viên ưu tú nhất, tập trung lại cực Đông để đánh dấu 1 chuyến du ngoạn không thể nào tuyệt hơn nữa. Nếu thiếu 1 trong các bạn, chắc gì chuyến đi của chúng ta đã thành công như thế, phải không nào! :)

Xin cảm ơn chị Hải Ninh Mèo đã chuẩn bị rất chu đáo cho đoàn từng bữa ăn, nước uống, bánh mì... đến cả bị ni lông để mọi người đựng đồ dơ. Cám ơn các bạn ôm đã chăm sóc các xế rất cẩn thận, để đến giờ này, các xế vẫn đang tươi cười đùa giỡn...

Cám ơn anh Rubi đã hỗ trợ cả đoàn về nhiều mặt thông tin, về khách sạn, về ... nhiều thứ khác.

Sẽ không quên bạn Trung mập rất có duyên trong việc làm MC.. he he... Sẽ không quên 22 thành viên còn lại... vì không tiện nhắc đến mọi người lúc này, nhưng chắc chắc sẽ không bỏ sót ai trong từng đoạn hồi ký...

Chào cả nhà, tui đi Sailing với chủ thớt đây.

BB.

I love U, Man! :))

Thịt xiên xong chuyển cho chị Ninh và anh Thinh nướng. Thực đơn của BBQ: thịt nướng, mực nương, bimbim, nước ngọt và Voka ;)
s
Bắt đầu bằng những lời giới thiệu của từng thành viên. Mỗi người giới thêu đều uống 1 ly rượu. Ai không uống rượu thì hát. Mỗi chị Ninh là No1, vừa uống và vừa hát, mà còn không chơi nửa vời, chọn ly luôn;)

P/s: tớ có quay video nhưng mạng cùi quá, sẽ úp và bổ sung sau nhé

MC Jimmy Trung phát biểu thì thôi rồi, vui cực...hát thì khỏi nói=)). Nhà mình có má có ba......nhớ lại vẫn cười vỡ bụng =))

Hơn 1 giờ tỷ tê ngoài biển, nhà rủ nhau vô Sailing Club, kế hoạch này cũng tốn ko ít lời trước lúc đi nhưng cuối cùng chỉ có 6 member: tớ, chủ thớt, chị Ninh, Phước phơi phới, cupin và Jimmy Trung là quậy phá ở Sailing :D

Ai cũng uống rượu, chỉ có cupin là quất Ken

Gần 12h đám tui rời Sailing về dưỡng sức cho ngày mai

Đêm đó mình bị 2 loai rượu ( rượu ở biển và sailing) nó gập cho tơi bời, hò mấy lần cho ra hết, báo hại chị Ninh ko ngủ được luôn. Cả đêm cố gắng ngủ để ngày mai khỏe mạnh nhưng hầu như trắng đêm :D

Lần nữa, cảm ơn tất cả mọi người về một chuyến đi, một hành trình, một sự trải nghiệm và là một dấu ấn quan trọng trong cuộc đời của em ( tính đến nay em đã đi được 2/5 mục tiêu của mình rồi nhé).

"Em không cần kiếp sau, cũng chẳng cần mãi mãi. Em chỉ cần đời này, kiếp này, anh nắm tay em đi hết 4 cực- 1 đỉnh của Tổ Quốc mà thôi", một phút thơ thẩn nhìn trời nhìn mây và mơ về .... bạn "xế" nào đó trong tương lai... xa thiệt là xa :">

Hi hi, em giống chị thế....đã đi được 2/5 mục tiêu ( 1 đỉnh và 1 cực). Cũng có ước mơ cùng người ấy thực hiện nhưng có lẽ sẽ không bao giờ thực hiện được:D. Nhưng không sao, vẫn còn rất rất nhiều người đồng hành tiếp cơ mà, nếu có cơ hội chị em mình lại cùng thực hiện các cực còn lai nhé;)

E hèm ...... đèn .... máy quay.... cast lên sóng >.<!
Híc tự nhiên chả bít viết cái gì lun thôi thì nghĩ cái gì viết cái đấy văn vẻ nó có lủng củng các bác cũng cố gắng nuốt nó xuống hộ e cái nhá .
Tên thật e là Nhân mà mẹ với mọi người cứ gọi Pin từ bé tới giờ lên cũng ít khi dùng cái tên giấy khai sinh lắm :D , Pin đang học CNTT năm cuối mọi người chắc cũng biết dân CNTT bây giờ đến 90% là dân game Pin cũng vậy 1 game thủ 1 con nghiện game chính cống ròng rã 5 năm rồi ( lên nó mới còi thế này nè :(( ) . Một ngày của 1 game thủ như Pin nó cứ trôi đều đều đều đều như vậy sáng tầm 11 12h đón bình minh và đi ăn sáng sau đó về làm bạn với cái computer đến sáng hôm sau không biết ngày tháng trong đầu mù tịt về khái niệm thời gian . Thỉnh thoảng cũng có đi chơi bới nhưng chủ yếu là off giữa mấy đứa bạn online với nhau thôi , nhậu nhẹt là chủ yếu >.< cuộc sống nó khá là tẻ nhạt và đơn điệu . Một lần lang thang trên mạng Pin đọc được 1 bài viết của 1 bạn nói về chuyến đi của bạn ấy vừa trải qua , thấy nó khá thú vị lên pin tìm 1 số bài khác giống vậy lên hỏi anh gu gồ thì biết đó gọi là Phượt , không biết có phải duyên số đưa đẩy hay sao ý mà cái topic nhà mình gây chú ý cho pin nhiều nhất trong cái diễn đàn này -> Phượt với Pin bắt đầu từ đó đoạn sau để đêm nay e về e nằm e nhớ lại rồi đêm mai e ra vít tiếp nhá ..... =)) nó có hơi miên man + loằn tà là ngoằn tý các bác thông cảm ^^

Chị Thuyên rất là biết cách dìm hàng người khác, sao đưa toàn là hình xấu lên không vậy trời...

Mr. Đồng đâu rồi nhỉ? Quăng 1 vài bài xong rồi biến luôn là sao, viết tiếp đi chớ...

Chị Thuyên rất là biết cách dìm hàng người khác, sao đưa toàn là hình xấu lên không vậy trời...

Mr. Đồng đâu rồi nhỉ? Quăng 1 vài bài xong rồi biến luôn là sao, viết tiếp đi chớ...

Hề hề, ai sao chụp vậy, hồi ký phải thực tế chứ nhỉ=))

Thân thể ta đã thả lỏng sau 1 thời gian dài chống chọi, hệ quả đã lăn đùng ra ốm, đợi ta khoẻ xong sẽ viết tiếp

Hi hi, em giống chị thế....đã đi được 2/5 mục tiêu ( 1 đỉnh và 1 cực). Cũng có ước mơ cùng người ấy thực hiện nhưng có lẽ sẽ không bao giờ thực hiện được:D. Nhưng không sao, vẫn còn rất rất nhiều người đồng hành tiếp cơ mà, nếu có cơ hội chị em mình lại cùng thực hiện các cực còn lai nhé;)

Em thì không có ước mơ nhỏ lẻ như các chị, ước mơ của em là cùng 1 lúc xuyên Việt = đi bộ chinh phục 1 đỉnh và 4 cực luôn, người ta gọi đó là ước mơ sỉ, lẻ không có thèm... he he he...

@lão Đồng: 3 ngày ở Sài Gòn chơi cái gì mà chưa hồi phục sức khoẻ chứ? Gì mà thân xác rã rời, có bị thấp khớp hay lỏng gối gì gì không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,535
190,108
Latest member
dhungld
Back