What's new

[Hỏi đáp] Chinh phục cực Nam

Deanov

Phượt thủ
Chào cả nhà. sắp tới mình đi Cà Mau chinh phục cực Nam. Ai đã từng đi thì cho mình xin ít kinh nghiệm về việc đi lại như thế nào với. Mình đi máy bay HN - TP.HCM rồi đi ô tô đến Cà Mau được rồi. Tiếp theo là đi như thế nào nữa thì mình chưa biết. Việc ăn ngủ thì mình tự lo được, đến bữa gặp đâu ăn đấy, tối đến gặp đâu ngủ đó. Cảm ơn mọi người trước nhé.

Chào cả nhà. sắp tới mình đi Cà Mau chinh phục cực Nam. Ai đã từng đi thì cho mình xin ít kinh nghiệm về việc đi lại như thế nào với. Mình đi máy bay HN - TP.HCM rồi đi ô tô đến Cà Mau được rồi. Tiếp theo là đi như thế nào nữa thì mình chưa biết. Việc ăn ngủ thì mình tự lo được, đến bữa gặp đâu ăn đấy, tối đến gặp đâu ngủ đó. Cảm ơn mọi người trước nhé.

Đợt mình đi CM, mình đi 2 nhà xe khác nhau và vote cho nhà xe Tuấn Hưng, bạn có thể google sẽ ra sdt. Bạn nên đi vào chuyến 20h-21h, nhà xe sẽ đến đón bạn. (đỡ được khoản taxi hoặc xe ôm hehe)
Tới CM khoảng 4-5h sáng (tùy xe đi), bạn thuê xe ôm vào cảng để đi Đất Mũi nếu bạn có ít thời gian . Phí xe ôm tầm 20-30k (có tầm 5km thôi)
Tới đó bạn đón tàu đi Rạch Tàu, đến Rạch Tàu bạn thuê xe ôm đi ra thăm mốc GPRS và đi xung quanh. Nhớ mặc cả giá cả cụ thể nhé
Nếu bạn đủng đỉnh, từ bến xe CM, bạn bắt xe bus hoặc xe khách đi Năm Căn, từ Năm Căn bạn đi tàu về Rạch Tàu.....

Giá vé tầu từ CM- Rạch Tàu 120k/chiều.
Ngủ ở đất Mũi dịch vụ không có nhiều, lại nhiều muỗi. Nếu muốn trải nghiệm với dân biển thì bạn ở lại, còn không, bạn về thành phố CM ở cho thoải mái.

Rồi khi nào về SG, cũng đi chuyến chiều tối như thế bạn nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back