What's new

[Tổng hợp] Chinh phục đỉnh núi Bà Đen - Tây Ninh

Chào mọi người,

Chắc trong chúng ta không ai là không biết đến núi Bà Đen ở Tây Ninh, nhưng tôi xin hỏi có mấy ai đã thử chinh phục đỉnh của ngọn núi quen thuộc này chưa!? Bản thân tôi đã nhiều lần viếng thăm núi bà cùng gia đình, bạn bè... nhưng chẳng lần nào có thể lên được đến đỉnh, đi với gia đình thì vì tuổi cao không ai đi nổi (lên được đến chùa Bà thì đỡ thở rồi còn gì), với bạn bè thì toàn dân sợ cực....

Nay tôi viết entry này với mong muốn rủ những người bạn có khả năng sức khỏe để cùng làm 1 chuyến chinh phục đỉnh núi. Bạn nào có hứng thú muốn tham gia thì đăng ký cho tôi tại entry này, đăng ký trước ngày 31/8 để lên danh sách

Chi phí tự túc, tầm 150k/người
Tập trung 4h tại: Công viên Lê Văn Tám cổng Hai Bà Trưng
Khởi hành 4h30 sáng ngày 2/9 (Đi và về trong ngày)

Yêu cầu: có xe máy
, giầy leo núi, để bảo vệ mình tốt nhất nên mặc quần jean dài, áo tay dài và mang bao tay.

Danh sách thành viên tham gia:
1. aLamHuynh
2. Vy
3. Hiếu (chưa chắc chắn)
4. Dũng Dancer
5. Thư
6. Khương
7. Quang
8. Hoàng Jerry
9. Cường tắc kè (chưa chắc chắn)
10. Anh Tài
11. Anh Nam
12. Thanh Euro (chưa chắc chắn)
13. a Long (chưa chắc chắn)

các thành viên tham gia CN 30/8 có mặt tại cafe bệt Hàn Thuyên đúng 19h30 để giao lưu cùng nhau nha. Dạo này trật tự quần hơi bị ghê, các bạn gửi xe bên Diamon đi bộ qua cho an toàn.

Còn gì thắc mắc có thể pm dzới tôi ngay tại Blog www.aLamHuynh.com
Hoặc call 0987 155 351 (Lâm) - Để tiện xưng hô báo tuổi luôn, tôi sn 88 .

Last edited:
Mình ở Bà Đen nè có gì cần hổ trợ ko bạn .

chào bạn, mình là thành viên mới của ngôi nhà phượt, mình tên tuấn, người nghệ an, hiện là sinh viên năm 1 ĐH QG HCM. Trong thời gian tới, khoảng 2 tuần nữa ,mình và 1 số người bạn có kế hoạch đi chơi núi BÀ ĐEN. Hiện mình đang tìm hiểu 1 số thông tin,bạn có thể giúp mình chứ

uh, khi tới đó thì cho mình biết trước thời gian, cách tốt nhất là anh sẽ dẫn đường đi luôn, khỏi tư vấn nhiều hihi....add nick yahoo anh vào anh tư vấn cho : condaonhan

ôi, mát mẽ quá,.....

Theo mọi người thì một mình có thể leo núi Bà Đen được không ? Ngày mai rảnh rổi, mình định leo núi Bà Đen 1 mình (thực ra rủ tụi bạn mà chẳng ai đi).

Trời không mưa như lúc này thì một mình leo tốt. Nhớ mang theo đủ đồ ăn, thức uống . Nếu chưa an tâm thì nên đi theo đường chùa, dọc đường đôi khi có gặp hàng quán . Lúc xuống nếu lở đuối giữa chừng thì ráng tới chùa Bà là có cáp treo .

Trung bình leo từ 3h00 - 4h00 là đến đỉnh , đường chùa có bảng chỉ đường đầy đủ không sợ lạc .

Trời không mưa như lúc này thì một mình leo tốt. Nhớ mang theo đủ đồ ăn, thức uống . Nếu chưa an tâm thì nên đi theo đường chùa, dọc đường đôi khi có gặp hàng quán . Lúc xuống nếu lở đuối giữa chừng thì ráng tới chùa Bà là có cáp treo .

Trung bình leo từ 3h00 - 4h00 là đến đỉnh , đường chùa có bảng chỉ đường đầy đủ không sợ lạc .

Leo một mình tốt. :d . minh đã từng leo rui , đường đi cũng dể vì có mũi tên chỉ đường. Leo đường chùa thì không biết , vì lần dó đi cable treo lên , lên chùa xong mới leo lên thì tầm 2 tiếng 30' là lên đỉnh. lần 2 leo từ dưới đất lên chùa thì tầm 30'. (nhưng không lên đỉnh :D )

Xuống thì theo đường mấy ku bộ đội đi thì nhanh có 1g30' hoặc it hơnlà tới chân núi àh. nhưng hơi dốc. Nhớ mang nước, gà nướng , bánh mì :D

Trời mua thì không biết :D

hix , lần đó leo 1 mình thấy cũng hơi ghê ghê , có mấy cái hang tối thui , không dám vô tham quan , tính em vốn nhát ma :T

Đọc bài lại nhớ cách đây mấy năm, lúc còn là sinh viên cả đám cũng chưa bít núi Bà Đen thế nào nên cứ đưa ra lời thề ko lên tới đỉnh thì ko về ^^

Thời tiết ăm đó mình đi thì khô ráo nhg cái nóng của Tây Ninh thì thôi rồi hix. Mà cũng tiếc là lúc đó chẳng đứa nào có camera để chụp lạ hình ảnh làm kỷ niệm.

Nhóm tui ko bít núi Bà Đen cao hay khó đi thế nào nên chẳng chuẩn bị gì ngoài mỗi người 1 ổ bánh mì và vài chai nước. Cũng đi theo cái đường sau chùa Bà ấy, leo mỏi kinh khủng, nhg mệt quên cả đói, chỉ còn nghĩ đến chuyện tiết kiệm nước.

Xuất phát từ 9h30 dưới chân mà mãi 14h30 mới lên tới đỉnh.Cả đám ngồi nghỉ mệt,uống nc rồi mua vội mấy chai nc của mấy a trên đó rồi xuống ko thôi sợ trời tối. Lúc xuống thì cứ đi theo cái ưường có dây điện mà xuống (các anh ấy bảo nhanh hơn). Tiết kiệm nước uống kinh khủng nhg cái bụng mọi người bắt đầu rục rịch và vớ phải cây chùm ruột, chanh ở giữa rừng, chưa bao giờ lại thấy ăn chùm ruột ngon như thế hix. Rùi vô tình tìm đc cả cái khe suối gì trên đường để châm đầy nc vào chai.

Thế mà xuống đến nơi cũng 18h tối, cả đám làm 1 trận cơm mê tơi. Rùi còn bị lạc đường vào hồ Dầu Tiếng nữa, con đường thật kinh dị. Mãi đến 21h mới tìm ra đc đường có ánh sáng điện, thở phào nhẹ nhõm.

Chuyến đ biết bao kỷ niệm khó quên. Chia sẻ lại cùng mọi người 1 chút. Thân ^^

Hồi lúc mình 14t mình đã chinh phục núi Bà Đen rồi nè! Chỉ nhớ là gần đỉnh có một vách núi cao khoảng 20m, dây leo chằng chịt, rong rêu phủ kín.. Mình leo lên đỉnh mà người thân ở dưới cứ lo sợ, mẹ mình thì khóc lên khóc xuống tưởng mình bị bắt cóc rồi chứ!
Nghĩ lại mới thấy mình liều thật :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,594
190,144
Latest member
acesgame
Back