What's new

[Hỏi đáp] Cho mình hỏi thông tin cho chuyến đi Tháp Mười - Sa Đéc

Đầu Đất

Phượt tử
Mình đang định làm 1 chuyên đi bằng xe máy về Đồng Tháp, thời gian của mình chỉ là 2 ngày cuối tuần nên mình chưa biết sắp xếp thời gian và đường đi như thế nào cho hợp lý, nên mong là các thổ địa hoặc là các phượt cao thủ có kinh nghiệm cho mình lời khuyên nhé.
Thời gian dự kiến là sáng thứ 7 mình sẽ xuất phát từ SG đi Sa Đéc, mình về Sa Đéc "theo dấu Người Tình" :), vì mê bộ phim này quá.
Sáng chủ nhật từ Sa Đéc mình sẽ đi Tháp Mười, mình ko sure lắm là mùa này sen nở nhiều hay chưa, mình sẽ đi đầu tháng 6, và mình muốn ngắm đồng sen bát ngát thì đến đâu là tốt nhất. Mình muốn được đi thuyền vào đầm sen, nói chung là thưởng thức sen bằng mọi giác quan :D
Với lại, các bạn còn recomment nào cho mình trên chặng đường này không, mình cảm ơn nhé!

Mình cũng có ý tưởng giống bạn này,
@Đầu đất: Tháng 6 này, mình đi nha.

Anh em thổ địa miền tây giúp tụi em vài comment đi ah,

Thanks & Bét regards.

Bạn muốn tham quan gì ở Đồng Tháp?Vì tùy nhu cầu sẽ có nhiều hướng đi.Hơn nữa lần sau bạn chịu khó searh trong ô hỏi phượt trước rồi tự vạch cung đường mọi người sẽ góp ý cho,như vậy nhanh chóng hơn nhé

Mình post 2 cung đường và 2 hướng tham quan bạn tham khảo nhé

1.SG - TL 10 - TT Đức Hòa - N2 - Tân Thạnh - 837 ( xe máy giờ đã đi được) - 844 - Tam Nông ( tham quan Tràm Chim)- Gáo Giồng (tham quan khu du lịch sinh thái Gáo Giồng)- Cao Lãnh (ngủ đêm tại TP Cao Lãnh,tham quan lăng cụ Phó bảng Nguyễn Sinh Sắc) - Sa Đéc (tham quan làng hoa Tân Qui Đông trên đường từ Cao Lãnh trước khi vô thị xã SA Đéc,chùa Kiến An Cung,nhà cổ Huỳnh Thủy Lê - là ngôi nhà được dùng làm đề tài quay film Người Tình mà bạn nói đó,tuy nhiên bối cảnh nhà thì k phải quay tại đây nhé,quay tại nhà cổ Bình Thủy - Cần Thơ,cái này khi tham quan nhà cổ người ta sẽ thuyết minh cho bạn nghe) - QL 1 - SG (hoặc từ Sa Đéc - Vĩnh Long - Chợ Lách (tham quan vườn trái cây,hiện đang là mùa trái cây,đi đây chắc chắn có nhiều điều thú vị ) - Bến Tre - Mỹ Tho - SG.Từ Sa Đéc - Vĩnh Long - Chợ Lách cũng k xa lắm)

2.Sg - QL1A - vừa qua cầu Bình Điền quẹo phải vô Nguyễn Hữu Trí - Bên Lức - back trở lại QL1A vừa qua cầu Bến Lức rẽ phải liền chạy tới gặp đường cao tốc Trung Lương quẹo trái chạy dọc đường nhỏ bên cạnh đường cao tốc ,chạy qua khoảng 3cây cầu vượt,tới đoạn đường rất gấp khúc có biển chỉ dẫn tốc độ tối đa 20km- rẽ trái,chạy bên dưới cầu để lên đường lớn vòng qua cầu vượt,chạy thẳng vào thị trấn THủ Thừa - tới thị trấn quẹo trái,tìm sông Thủ Thừa hỏi đường dọc bờ sông chạy về Vàm Thủ - qua phà Vàm Thủ - chạy thẳng hoài - hỏi đường về Mỹ Phước - Tháp Mười (thị trần Mỹ An) - hỏi đường đi Gáo Giồng - KDL Gáo Giồng - Cao Lãnh - Sa Đéc - SG .
Nếu đi phương án này hơi phức tạp nhưng đường đẹp,quanh co,đặc biệt vào địa phận Đồng Tháp đa số chạy trên những bờ đê,hoặc trên những con đường 2 bên là cánh đồng sen

Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.Nên mở google map ra xem trước

Có cách nào đi để từ SG về Sa Đéc (theo phương án 1) và về theo phương án 2 ko bạn. Nghe tới zụ chạy trên bờ đê 2 bên là cánh đồng sen là muốn ngất rồi.
Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Nếu bạn muốn tham quan nhà cổ Huỳnh Thủy Lê thì nó nằm ở ngay trong chợ SA Đéc luôn :D có 1 số ngôi nhà cổ hiện nay vẫn còn ở Sa Đéc và hồi trước được sử dụng trong 1 số cảnh của phim '' Người Tình '' trong đó 1 ngôi nhà đang được người ta ở , 1 ngôi nhà bị bỏ hoang và khu biệt thự của bà Tiến sỉ Dung giờ đang làm ủy ban nhân dân phường 4.Tất cả các ngôi nhà mình nói đều ở phường 4 nhé.Mình cũng biết sơ sơ 1 vài nơi ở Sa Đéc nên đến vì quê mình mà :"> bạn nào muốn biết thông tin cứ pm mình nhé ^^~

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,572
190,131
Latest member
anhd389
Back