What's new

cho mình hỏi về Visa Chile

theairlines06

Phượt tử
mình đang định đi chilê nhưng khôngbiết thủ tục xin vía thế nào có khó không
có bạn nào từng xin visa chile mong tư vấn giúp mình
mình ở sài gòn
thank

Mình cũng bắt đầu khởi động cho chuyến đi Chile đầu tháng 6 này. Sẽ phải hỏi thủ tục xin Visa nhưng néu bác nào có thông tin gì thì làm ơn chia sẻ cho ình với nhé!

Cảm ơn nhiều!

Visa thì 25$ cho single, nhiều lần là 75$, khi cấp visa tụi nó còn đưa luôn cho mấy tờ giấy copy của cái form, phải cầm theo để nộp tại cửa khẩu khi vào Chile, visa form ko có online mà tới sứ quán nó khai trực tiếp luôn, không biết ở VN ra sao chứ bên này thì đợi 1 tiếng là lấy ngay, họ còn cho cả đống tranh ảnh bản đồ hướng dẫn du lịch, cvn cứ thế mà rít, nhá !

Thank bác Già! Dưng em nghĩ ở VN thì không dễ đến vậy. Để thứ Hai em hỏi SQ xem sao.

Visa thì 25$ cho single, nhiều lần là 75$, khi cấp visa tụi nó còn đưa luôn cho mấy tờ giấy copy của cái form, phải cầm theo để nộp tại cửa khẩu khi vào Chile, visa form ko có online mà tới sứ quán nó khai trực tiếp luôn, không biết ở VN ra sao chứ bên này thì đợi 1 tiếng là lấy ngay, họ còn cho cả đống tranh ảnh bản đồ hướng dẫn du lịch, cvn cứ thế mà rít, nhá !
AG ơi , thế có hộ chiếu công vụ thì có được miễn visa ko nhỉ?

Cái này em chịu, chắc chị Nheva phone hỏi thẳng sứ quán nó xem sao !
À vụ này mình mày mò ra rồi nhé. Có hộ chiếu CV đc miễn thị thực vào gần 50 nước. Trong đó có những thứ hay ho thế này : gần hết các nước Nam Mỹ , trừ Brasil còn đang đợi có hiệu lực (quả này làm mình tiếc hùi hụi vì ko tham gia chuyến Nam Mỹ năm ngoái của AG và Net(NO)), Cuba, Nicaragua, Panama...; châu Au có Hung, Nga Ucraina, Belorus, Bul, Thổ, Moldavi, Ru, Secbi, Xlovacki...; châu Phi có Maroc, Tunisi, Nam Phi, Algie..., châu Á có TQ, Ấn Độ, Myan, Kỉrghizi, Hàn, Nhật, CHDCND Triều Tiên....

Last edited:
Cái này chị Nheva cũng phải cẩn thận chút, đi du lịch visa bình thường thì mất công xin nhưng khi vào chả có vấn đề gì, chứ đi hộ chiếu công vụ khi tới một số nước đôi khi bị tụi nó hỏi ở cửa khấu kỹ lắm : đi đâu, gặp ai, có việc gì ... khá phức tạp đấy ( mình không thể trả lời là tao đi phượt được :)) )!

PS: chị máu thì hè này làm quả Mễ với Trung Mỹ đê !

AG nhắc thế đúng đấy, nhất là mấy nước Nam Mỹ cũng ngại thật (nếu nó hỏi gặp ai, chắc phải bảo gặp Agiende, hoặc Neruda nhỉ=))).
Nhưng vào TQ, Cambodia thì vô tư đi
Này , Mễ tình hình an ninh có vẻ đáng lo ngại nhỉ. Nhưng đấy quả là nơi mình muốn đi nhất ở Trung - Nam Mỹ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back