What's new

[Hỏi đáp] Chơi gì ở Boston, New York , Washington DC, Philadelphia?

Em ké luôn chút!
Ngày 26/5 sắp tới em đến Washington DC, ngày 28/5 sẽ đi New York. Ban đầu em định book vé máy bay luôn, xong nghĩ lại vừa mất thời gian ra sân bay trước, vừa phải di chuyển từ sân bay về trung tâm. Nhờ các bác tư vấn giúp di chuyển bằng gì thì tiện nhất nhỉ? Em cưỡi máy bay xem hoa nên thời gian tương đối hạn hẹp nên muốn tiết kiệm thời gian di chuyển để còn enjoy thứ khác. Với lại chỉ ở New York có mỗi 1 đêm thì nên ở KS nào, khu vực nào cho thuận tiện để ngắm nghía mọi thứ?
Cảm ơn các bác nhiều!

Em ké luôn chút!
Ngày 26/5 sắp tới em đến Washington DC, ngày 28/5 sẽ đi New York. Ban đầu em định book vé máy bay luôn, xong nghĩ lại vừa mất thời gian ra sân bay trước, vừa phải di chuyển từ sân bay về trung tâm. Nhờ các bác tư vấn giúp di chuyển bằng gì thì tiện nhất nhỉ? Em cưỡi máy bay xem hoa nên thời gian tương đối hạn hẹp nên muốn tiết kiệm thời gian di chuyển để còn enjoy thứ khác. Với lại chỉ ở New York có mỗi 1 đêm thì nên ở KS nào, khu vực nào cho thuận tiện để ngắm nghía mọi thứ?
Cảm ơn các bác nhiều!

Đi giữa NY và DC có nhiều hãng xe bus lắm, bạn searh megabus.com xem, có nhiều chuyến để chọn lựa lắm , hình như đi tầm 4,5 - 5 tiếng thì phải . Còn vụ ở ksan nào thì mình ko rành lắm, cũng đang mày mò nghiên cứu đây :p

Hi

Giá xe đò từ San Jose đến LAX là bao nhiêu nhể ,Phựợt xe đò chuyến cũng vui :)

Hehe .... phượt phẹt gì đâu bác ơi, đi xe đò đấy toàn các ông già bà lão í mà , U50 là ít :LL
Giá vé xe một chuyến hình như là $80 thì phải, e đi cách đây 6 tháng là thế, lên xe nó phát cho một ổ bánh mì (ăn khá là ngon) và một chai nước , trên xe có nhà vệ sinh luôn, xe có dừng một lần thì phải.

Last edited by a moderator:
Đi giữa NY và DC có nhiều hãng xe bus lắm, bạn searh megabus.com xem, có nhiều chuyến để chọn lựa lắm , hình như đi tầm 4,5 - 5 tiếng thì phải . Còn vụ ở ksan nào thì mình ko rành lắm, cũng đang mày mò nghiên cứu đây :p
Cảm ơn FlyingDance. Mình search và thấy cái này có vẻ ok: chinatown-bus.com. Bây giờ đang tìm KS, thấy có vẻ đắt đỏ quá, cả ở DC lẫn NY.

Mình đang ở Minnesota, thật là tiếc vì đã ko biết đến topic của bạn sớm hơn ^_^ Tuần sau mình sẽ đi roadtrip ghé Chicago, New York rồi về DC, nên nếu tháng 7 bạn đến DC mà muốn đi vòng vòng chơi thì hú mình. Nếu có trở lại Mankato thì cũng hú mình luôn nghen :D

Bổ sung thêm, nếu mà đi bus trong minnesota và các bang khu vực midwest thì đi bus của www.jeffersonlines.com là mình thấy rẻ nhất đó :) (nó có trạm bus ở hầu hết các trường đại học, nên nếu tìm bus thì vào trang của các trường rồi tìm transportation là ra bus à)
Còn về chỗ ở, nếu mà đi 1 mình thì kiếm trên các trang Hostel, mình thấy giá nó tạm được. Nếu đi được 1 group nhỏ nhỏ 4-5 người thì cứ vào những thằng như Motel 6 hay Super 8 là rẻ nhất rồi :)

@meoconluoi: Chời quơi, bạn cũng ở Minnesota hả, mình ở đó 5 tháng tìm hoài ko ra chiến hữu nào hết, đăng cái topic lâu thiệt lâu mà cũng le que vài đồng chí vào commt thui à , đúng là ko có duyên rồi ...hix :((
Bạn ở city nào vậy ? Mình chắc còn lâu lắm mới quay lại Mankato, giờ mình đang ở Boston rùi, cái plan roadtrip của bạn có đi ngang đây ko, có thì tụi mình cùng xuống mấy tiểu bang vùng New England này như Maine, Vermont chơi, nghe nói đẹp và giống Châu Âu lắm, ăn lobster thoải mái vì rẻ nữa :))
Khoảng 6/7 mình sẽ có mặt ở Washington DC, bạn đi New york khi nào? cho mình cái lịch trình ăn chơi của bạn với, nếu được mình change cái plan của mình để có dịp hai đứa đi du hí với nhau :))

Last edited by a moderator:
Mình đang ở Winona, cách Mankato 2 tiếng, nhưng tháng 8 này mình chuyển lên Mankato sống rồi ^_^
28/5 mình lái xe xuống Chicago, ở đó chơi 1 ngày với đứa bạn (tại đi Chicago nhiều lần rồi)
29/5 Chicago-Cleverland, dừng ở đó 1 ngày
30/5 Cleverland-DC, mình ở lại DC (thật ra là cách downtown DC khoảng 20 phút) 2 tháng, vì về thăm gia đình ^_^

Trong 2 tháng đó, thì chắc sẽ đi vòng vòng lên vùng New England, nhưng chưa xác định rõ ngày. Vì về dưới đó có ba má @_@ nên khó nói trước plan lắm.

1/8 khởi hành đi Florida (chắc sẽ dừng chân đâu đó khúc Atlanta)
2/8 tới Florida, ở đó đi chơi 2 ngày
5/8 Florida-Texas (houston), tớ tới đó thăm chị 2, chắc ở lại 2 ngày
7/8 Texas - Cali (Los) ăn chơi 1 tuần (còn đi những đâu thì tớ chưa biết, vì có người bạn ở đó)
11/8 Los - San Fran
12/8 San fran - Portland
13/8 Portland - Seattle
14/8 Seattle - mount rushmore
15/8 South Dakota - Minnesota :)

Bạn này coi thử coi có thích đi du hí chung ko ^_^ vì nhóm tụi tớ mới có 3 người thôi ^_^ càng đông càng dzui :D

Mình đang ở Winona, cách Mankato 2 tiếng, nhưng tháng 8 này mình chuyển lên Mankato sống rồi ^_^
28/5 mình lái xe xuống Chicago, ở đó chơi 1 ngày với đứa bạn (tại đi Chicago nhiều lần rồi)
29/5 Chicago-Cleverland, dừng ở đó 1 ngày
30/5 Cleverland-DC, mình ở lại DC (thật ra là cách downtown DC khoảng 20 phút) 2 tháng, vì về thăm gia đình ^_^

Trong 2 tháng đó, thì chắc sẽ đi vòng vòng lên vùng New England, nhưng chưa xác định rõ ngày. Vì về dưới đó có ba má @_@ nên khó nói trước plan lắm.

1/8 khởi hành đi Florida (chắc sẽ dừng chân đâu đó khúc Atlanta)
2/8 tới Florida, ở đó đi chơi 2 ngày
5/8 Florida-Texas (houston), tớ tới đó thăm chị 2, chắc ở lại 2 ngày
7/8 Texas - Cali (Los) ăn chơi 1 tuần (còn đi những đâu thì tớ chưa biết, vì có người bạn ở đó)
11/8 Los - San Fran
12/8 San fran - Portland
13/8 Portland - Seattle
14/8 Seattle - mount rushmore
15/8 South Dakota - Minnesota :)

Bạn này coi thử coi có thích đi du hí chung ko ^_^ vì nhóm tụi tớ mới có 3 người thôi ^_^ càng đông càng dzui :D

Cái khúc mà bạn ở DC thì có thể mình gặp nhau đc vì lúc đó mình vẫn còn ở bờ Đông, cụ thể là :
27/5 - 1/7 : ở Boston, trong thời gian này mình sẽ đi xuống Maine, Vermont, New Hamsphire chơi vào weekend, có thể chia ra đi từng nơi vào mỗi weekend mình dc nghỉ làm :)
1/7 - 8/7 : mình sẽ chơi ở New York và Washington DC, ở NY mình cũng chưa biết nên đi đâu, và đi bao ngày (mình dự định sẽ đi 3 ngày) . Mình sẽ ở DC 3 ngày, ba mình có họp mặt bạn bè ở đó, còn mình tự đi chơi lăng quăng :)
8/7 - 15/7 : mình đi Philadelphia , bạn xuống đó chơi cùng mình luôn đi :)) vì ở đến 1 tuần, mà mình cũng chưa biết làm gì cho hết 1 tuần đó luôn. Ba mình và mình xuống nhà bạn ba chơi ở lại, người già chắc là ngồi nói chuyện xưa rùi , còn mình chắc lại chạy ra đường tự chơi thui :LL
15/7 : mình về CA - San Jose
Mình thấy tháng 8 bạn đến Sf nhỉ, mà thời gian gấp rút quá thể, nếu lúc đó mà rảnh rỗi thì báo mình nhé, mình đi bus lên SF chơi , đi từ SJ đến SF chừng 1 tiếng thì phải.
Bạn toàn lái xe đi tất cả các chặng à, vui hen, cả ba người đi road trip à, bao nhiêu nam nữ vậy ? :p Mấy chỗ mà mình cũng chưa rành phải đi đâu như NY, DC, Phil, Maine nếu ko join cùng dc thì bạn cũng chỉ giáo vào địa điểm ăn chơi dùm nhé. Thank kiu vi na miu nhiều nhiều ...(beer)

Phần lớn đoạn đường là mình lái xe đi 1 mình :) Đến ngày 7/8 mấy đứa bạn mới đi chung, nhóm có 2 nữ 1 nam. Nên cũng muốn kiếm người đi chung cho vui :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,945
Latest member
Karide
Back