What's new

Chuyện ăn của NV văn phòng trong mùa nóng

Còn ngủ trưa thì tớ cứ thấy ông bà nào ngủ trưa là liệt luôn vào loại hành chính sự nghiệp chả có việc gì làm :D

ỳ! ý bác chính hợp ý em! em ghét nhất ngủ trưa ở cơ quan, không thoải mái, mà cũng có được bao nhiêu giờ đâu cơ chứ!
Còn việc ăn mà bạn gì nêu lên, cũng đáng để nghĩ lắm. Trước tớ có tel cái nhà hàng ở TT Thành công tên Lò Củi, chuyên làm cơm để đưa. Vấn đề là giá của họ ko 20K đâu, để tớ tìm lại. Mà .. . Tôn Đức Thắng tớ tưởng cứ dạo bộ 1 tý đụng 1 cái ngõ thì thế nào cũng có hàng ăn chứ nhỉ?
he he, chịu khó ra nắng 1 tý, cùng lắm giương ô thôi mà . .

uh, dạo bộ 1 tí vào Đoàn thị Điểm cũng có hàng ấy ạ, giá tầm 15-18k , nhưng quanh năm 1 món ấy ạ, ko nuốt được mà thật lòng là nó làm điêu, nhìn ghê lắm...1 quả trứng nhá, nó cho nước lã vào đánh bông lên bằng 1 cái đĩa to tướng, cắt ra làm 8 miếng, bán 3k 1 miếng nhá...:)) Kinh lắm...Chưa kể thịt thì thôi rồi...Tớ chả dám nghĩ

Tớ lúc trước luôn ngủ trưa, quen rồi và càng đọc sách báo càng bảo nên thế. Khi có việc bỏ ngủ trưa thì người đờ đẫn.

Sau đó tớ có việc liên tục buổi trưa nên cung cai luôn ngủ trưa. Giờ thấy thế là rất tốt vì mình có nhiều thời gian hơn, không lệ thuộc vào cái việc ngủ nghê nữa. Tối về ngủ bù.

Bạn Mỳ muốn cai ngủ trưa không??? ;)

Fù, may quá, cơ quan em có bếp ăn nên ko phải đi đâu cả, lại hạt rẻ 15k/suất
nếu bác nào ko ngủ trưa thì nên suy nghĩ lại đê, ngủ khoảng 30', chiều làm việc tăng 15-30% năng suất đới ạ, mà ko thì ngược lại nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back