What's new

Chuyến đi cảm nhận thế nào là mưa vùng cao

attachment.php

Năm nay, ngày lễ được kéo dài nhiều ngày.Lượng khách đi du lịch các nơi chắc chắn cũng rất đông và rất vui.Tôi cũng lại lên chiếc xế cổ của mình làm một vòng chia vui cùng các bạn.

Ngày 30/04/2014

Cũng như bao chuyến đi,tôi lại vượt sông Tiền từ đầu nguồn để xuất phát(vì quê hương tôi là một cù lao,nên đi ra bất cứ đâu ngoài Tỉnh là phải vượt sông Tiền hoặc sông Hậu)

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Thôi cũng chụp lại đồng hồ để khi về nhà còn nhớ lại đoạn đường đã đi qua

attachment.php

Last edited:
Chào chú nguyenhoaibao! Cháu đi du lịch hay suy nghĩ lung tung thôi, còn "tâm của nhà thiền" không biết cháu có không nữa. Nhà cháu không có theo đạo gì hết chỉ thờ cúng ông bà thôi. Cháu thường đi theo đoàn đạo vì việc làm ăn của gia đình nên cháu được hưởng ké đi du lịch. Cháu là con gái nên mẹ không cho qua đêm hay đi du lịch một mình, đôi lúc cũng buồn. Cháu cũng thích đi du lịch lắm, đang cố gắng kiếm " ông xã " đam mê du lịch để 2 vợ chồng du lịch khắp nơi ;-). Chắc tại ăn bờ ngủ bụi quen. Mai mốt 2 vợ chồng đi du lịch chắc cũng tiết kiệm được khoảng chi phí kha khá.

Tiếp tục tham quan Thác Cam Ly.Thác này lúc trước, nghe nói rất sạch và rất đẹp.Nó gắn liền với địa danh TP>Đà Lạt.Nhưng trong thời gian gần đây,Thác kg còn được như xưa nữa,

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

anh duonghai chup hinh ngoi tren con chim nhin thay qua xi-tin nhe!

Chào cuhoya! Cám ơn bạn đã vào xem bài. Lâu lâu, mình cũng phải sống cho ... trẻ trung đôi chút đó mà...hihi!

Last edited:
Chào cuhoya! Cám ơn bạn đã vào xem bài. Lâu lâu, mình cũng phải sống cho ... trẻ trung đôi chút đó mà...hihi!
Phải cám ơn anh duonghai đã viết bài để mình có cái để đọc chứ, nhìn hình ảnh xông pha của anh thì chắc anh cũng phải trẻ trung rồi. Àh, mình nhớ là anh đã từng nói thích đi đèo, còn thích đi đèo là còn trẻ trung:). Ngóng chuyên đi kế tiếp của anh!

Phải cám ơn anh duonghai đã viết bài để mình có cái để đọc chứ, nhìn hình ảnh xông pha của anh thì chắc anh cũng phải trẻ trung rồi. Àh, mình nhớ là anh đã từng nói thích đi đèo, còn thích đi đèo là còn trẻ trung:). Ngóng chuyên đi kế tiếp của anh!

Thật ra mình kg còn trẻ trung gì đâu. Đã ở vào tuổi trung niên rồi! Nhưng chẳng qua còn yêu đời và yêu.... những con đèo của quê hương mình. Thích tự bản thân mình cầm lái đi trên những con đường đèo tuyệt đẹp như thế, mới cảm thấy thỏa mãn trong lòng.
Trong tháng 8 vừa qua, mình đã làm một tour vét hết các đèo nằm trên QL1 ra đến đèo Ngang rồi trở về Nam. Trước khi đi dự định sẽ ghi lại xem qua bao nhiêu đèo, cả lớn và nhỏ. Nhưng sự thật là do quá phấn khích khi vượt đèo, mà đến nay mình kg thể nào nhớ hết các đèo đã đi qua. Chỉ nhớ đến đèo cuối là đèo Ngang, thuộc tỉnh QB và Huyện kỳ Anh-Hà Tỉnh.

Chuyến đi này, mình đã có viết lại bải hồi ức. Thân chào!

https://www.phuot.vn/threads/162217...ền-đến-cửa-sông-Nhật-Lệ-Hoài-bão-đã-thực-hiện

Last edited:
Cam on A. duonghai minh dang theo doi chuyen di Quang Binh cua anh day - nhung gi anh vua noi co ve cung hop voi y cua minh lam. Dau nam minh cung lam 1 chuyen ra Bac, luc ve co ghe qua mo cua Bac Giap

Cam on A. duonghai minh dang theo doi chuyen di Quang Binh cua anh day - nhung gi anh vua noi co ve cung hop voi y cua minh lam. Dau nam minh cung lam 1 chuyen ra Bac, luc ve co ghe qua mo cua Bac Giap

Cám ơn bạn! Vậy là cuhoya đã đến miền Bắc rồi à! Sao chưa thấy bạn viết bài và chia sẽ hình ảnh để ae tham khảo . Thân chào!

Last edited:
Thật ra mình kg còn trẻ trung gì đâu. Đã ở vào tuổi trung niên rồi! Nhưng chẳng qua còn yêu đời và yêu.... những con đèo của quê hương mình. Thích tự bản thân mình cầm lái đi trên những con đường đèo tuyệt đẹp như thế, mới cảm thấy thỏa mãn trong lòng.
Trong tháng 8 vừa qua, mình đã làm một tour vét hết các đèo nằm trên QL1 ra đến đèo Ngang rồi trở về Nam. Trước khi đi dự định sẽ ghi lại xem qua bao nhiêu đèo, cả lớn và nhỏ. Nhưng sự thật là do quá phấn khích khi vượt đèo, mà đến nay mình kg thể nào nhớ hết các đèo đã đi qua. Chỉ nhớ đến đèo cuối là đèo Ngang, thuộc tỉnh QB và Huyện kỳ Anh-Hà Tỉnh.

Chuyến đi này, mình đã có viết lại bải hồi ức. Thân chào!

https://www.phuot.vn/threads/162217...ền-đến-cửa-sông-Nhật-Lệ-Hoài-bão-đã-thực-hiện
Trung niên mà già gì anh ui!:)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back