What's new

[Chia sẻ] Chuyến đi Chợ Lách (Bến Tre) ngày tết

Tình hình là mình tham gia forum cũng lâu, định viết mấy bài chia sẻ nhưng cứ lười lười rồi quên, nay được ngày rãnh rỗi quyết tâm làm bài ra mắt cả nhà :D mà thực ra đây là chuyến đi từ 2 năm trước rồi :))

Tết nhất Sài Gòn vắng vẻ, nhà cửa khóa trái, 2 bậc phụ huynh thì chia nhau về quê nội ngoại, ở nhà 1 mình quá buồn nên mình alo cho thằng bạn rủ rê làm chuyến phượt về miền Tây sông nước. Kèo đc setup trong vòng 30p, địa điểm là nhà ông bạn nhậu ở huyện Chợ Lách, Bến Tre. @ ae thẳng tiến. )Đi chơi bời ăn nhậu là chính nên ảnh ọt cũng ko nhìu)

Cung đường mình chọn là Qlộ 1A - Ngã ba Tham Lương rẽ trái đi tiếp đường 1 - quẹo vào KCN Mỹ Tho theo đường B70 - hết đường rẽ trái vào hương lộ 864. Đi đường này sẽ có dịp ghé ngang di tích Rạch Gầm - Xoài Mút. Đến đây thì mình phải hỏi đường vì phải qua 2 con đò, đầu tiền là đò Ngũ Hiệp, cái đò thừ 2 thì quên mất tên rồi :D

Đò Ngũ Hiệp:

Qua đò cứ men theo tỉnh lộ 57 là về đền huyện Chợ Lách, 2 anh em chủ nhà tốt bụng ra đón:

Đường vô các thôn xóm chủ yếu là thảm bê tông:

Múa lần rồng ngày Tết:

Đường vào trong chỉ còn thế này thôi

Tới nơi rùi :D

mình ớn nhất là mấy con đĩa và vắt nên cái khoản bắt cá, mò ốc là mình chịu à, còn cái khoản ra vườn kể chuyện ma là thú vị đó nhá

tết này mình đang dự định kiếm người phượt về bến tre, ko bết bạn có mún đi hk? mình tên phong, dang ở tại củ chi, quê mình ở bình thuận.có ji ll số này nha: 01682504058

Ở thành phố những ngày tết buồn lắm, ngoài đi ăn chơi thì chẳng biết làm gì. Về quê được làm những hoạt động này vui hơn nè ^^

Haizzz lâu quá ko lên 4rum nên ko biết có bạn mún đi Bến Tre, tiếc ghê :-s

Mấy bữa Tết rồi mình cũng về Bến Tre, lòng vòng Chợ Lách, Bình Đại, Giồng Trôm nhưng mà ko có đem máy ảnh nên chả có gì để khoe :(
Nói chung là tụ tập ăn nhậu, thưởng thức đặc sản rùi ngắm cảnh thôi chớ cũng ko có gì đặc biệt :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back