What's new

[Hỏi đáp] Chuyển xe máy SG - HN đợt Tết âm lịch.

TAW

Phượt thủ
Chào các bác,

Tết Âm lịch này em với vài người bạn muốn đi vòng vèo Đông Bắc một chút, em dự định chuyển xe máy bằng tàu hỏa từ SG ra HN, thời gian gửi khoảng 28-29 âm (để còn xe đi làm), thời gian lấy xe khoảng 4-5 Tết. Tuy nhiên hiện nay giá xe đang là 800k/xe số, thời gian gần Tết thì chưa biết được, có thể sẽ tăng lên 1.3 triệu/xe. Xe phải đến gửi trước ngày 20 âm để tàu chốt hàng, ngày 4-5 chưa chắc HN đã có ai giao xe chưa.

Các bác có kinh nghiệm mang xe ra vào cho em hỏi có các nào chuyển xe đỡ chi phí hơn không ạ? Quan trọng nhất là thời gian đừng quá sớm (để bọn em còn xe đi làm) và ngày 4-5 âm phải lấy được xe ra.

Cảm ơn các bác (BB)

Phí gửi xe ra HN (hoặc HN vào SG) tính cả chặng dài như thế thì vé tàu là rẻ nhất rồi đấy bạn. Mình gửi xe oto vào Huế đã mất 600k/xe rồi. Bạn nên gửi xe thật sớm cho nhà tàu để tránh rủi ro: người ra tới nơi mà xe chưa tới nhé.
Nếu bí quá thì gửi oto đi. Xe Mai Linh, Phượng Hoàng, Hoàng Long.... thì vé xe gửi bằng vé người toàn tuyến đó.
Chào các bác,

Tết Âm lịch này em với vài người bạn muốn đi vòng vèo Đông Bắc một chút, em dự định chuyển xe máy bằng tàu hỏa từ SG ra HN, thời gian gửi khoảng 28-29 âm (để còn xe đi làm), thời gian lấy xe khoảng 4-5 Tết. Tuy nhiên hiện nay giá xe đang là 800k/xe số, thời gian gần Tết thì chưa biết được, có thể sẽ tăng lên 1.3 triệu/xe. Xe phải đến gửi trước ngày 20 âm để tàu chốt hàng, ngày 4-5 chưa chắc HN đã có ai giao xe chưa.

Các bác có kinh nghiệm mang xe ra vào cho em hỏi có các nào chuyển xe đỡ chi phí hơn không ạ? Quan trọng nhất là thời gian đừng quá sớm (để bọn em còn xe đi làm) và ngày 4-5 âm phải lấy được xe ra.

Cảm ơn các bác (BB)

Mình biết có nhóm bạn gởi xe theo tàu khi ra Hà Nội thì xe chưa tới, đó là đi ngày thường đó.
- Gởi xe Hoàng Long thì nhanh hơn, giá 720k đối với xe số, nó không bao bọc, nên khi ra Hà Nội có thể trầy sát nhẹ. Muốn bao bọc xe thì trả thêm 100k.
- Từ Bình Dương cũng có thể gởi xe máy tại bến xe Bình Dương, chạy tuyến Bình Dương - Phú Thọ, giá 600k. Nhưng khoảng 10 ngày mới có 1 chuyến.
Giá trên là khoảng tháng 9/2012. Bây giờ gần Tết không biết giả cả thế nào.
Nếu chỉ đi vòng vèo 1 chút thì nên ra Hà Nội thuê xe, thử hỏi chỗ này thử, bữa trước mình thuê 100k/ 1 ngày, đặt CMND:

Xe nó như vậy :

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back