What's new

có ai đi biển Tân Hải- Lagi không vào tối 31/9-2/9 ve ko

Status
Not open for further replies.
mình là mem mới, mình đang chuẩn bị 1 tour bụi đi Tân Hải-Lagi.
Chiều dài lộ trình khoảng 160km.
Vì mình có người quen ở đó rất nhiều nên việc cắm trại ở đó cũng rất ok, biển còn hoang sơ, wow phogn cảnh tuyệt đẹp khi ở bải biễn có ngọn Hải Đăng Kê Gà.
Dự định 7h tối ngày 31/8 khởi hành đến Tân Hải vào khoảng 10h đêm. sau đó
cắm trại ở bãi dương và cát. nhìn thẳng ra biển vào trời đêm dầy sao.
Sáng 1-9ra Ngọn Hải Đăng Kê Gà, ngắm cảnh chụp hình với bãi to nhỏ dầy kiêu ngạo. ............... có rất nhiều điểm thú vị.
Mong các bạn tham gia chung.
lien he [email protected](c)

Cách đây đúng 1 năm mình có đi Lagi -Mũi Kê Gà. Cảnh vật ở đó tuyệt đẹp nhưng biển lúc đó bị tảo đỏ rất nhiều nên dù cát trắng, biển vắng thì vẫn ko tắm đc bạn à. Đến tối thì chỉ ngồi xa xa mép nước mà ngắm sao thôi chup anh cho be, chứ bạn ngồi sát biển thì sẽ nghe mùi hôi của tảo (mà ng dân ở đó bảo là trứng báng). Ngoại trừ chuyện đó ra thì ở đó là tuyệt vời :). Nếu bạn ko quan trọng chuyện tắm biển thì cứ đi bth, nhưg nếu sợ biển dơ thì hỏi lại ng quen trc bạn nhé.

Last edited by a moderator:
mình là mem mới, mình đang chuẩn bị 1 tour bụi đi Tân Hải-Lagi.
Chiều dài lộ trình khoảng 160km.
Vì mình có người quen ở đó rất nhiều nên việc cắm trại ở đó cũng rất ok, biển còn hoang sơ, wow phogn cảnh tuyệt đẹp khi ở bải biễn có ngọn Hải Đăng Kê Gà.
Dự định 7h tối ngày 31/8 khởi hành đến Tân Hải vào khoảng 10h đêm. sau đó
cắm trại ở bãi dương và cát. nhìn thẳng ra biển vào trời đêm dầy sao.
Sáng 1-9ra Ngọn Hải Đăng Kê Gà, ngắm cảnh chụp hình với bãi to nhỏ dầy kiêu ngạo. ............... có rất nhiều điểm thú vị.
Mong các bạn tham gia chung.
lien he [email protected](c)

Có mấy lời khuyên cho bạn thế này:
- Bạn đã post sai box . Phải post vào box "rủ rê tìm bạn đồng hành".
- Đi xe máy mà đi đêm như vậy rất nguy hiểm tốt nhất nên xuất phát lúc 5 hoặc chậm nhất là 6h chiều đến nơi tầm 8-9h là vừa.
- Ra Hải Đăng kê gà chụp ảnh không thú vị bằng ngủ qua đêm tại Hải Đăng Kê Gà. Có điều mùa này là mùa mưa đấy, nên bọc máy ảnh cẩn thận.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,574
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back