What's new

Có cách nào uống bia rượu không quá đà

Tí chuột cảm ơn chưa hết nhá.
Dugiang ra chuyến này không những được các đại ca tiếp đãi tận tình mà còn được quan tâm hỏi han, tư vấn hướng dẫn suốt từng cung đường.
Thế mà hôm ấy bác Sơn bọ còn chưa hài lòng đấy.
Hẹn dịp khác các bác nhỉ.
À quên, nhân dịp em nhungbox nhắc đến nồi măng vịt. Bác Sơn cho em hỏi bí quyết nào mà nó nóng lâu thế. Tưởng mỗi mình bị phỏng miệng, ai dè hôm sau có thêm hai đứa khai thật cũng bị y thế...he he

Tí chuột cảm ơn chưa hết nhá.
Dugiang ra chuyến này không những được các đại ca tiếp đãi tận tình mà còn được quan tâm hỏi han, tư vấn hướng dẫn suốt từng cung đường.
Thế mà hôm ấy bác Sơn bọ còn chưa hài lòng đấy.
Hẹn dịp khác các bác nhỉ.
À quên, nhân dịp em nhungbox nhắc đến nồi măng vịt. Bác Sơn cho em hỏi bí quyết nào mà nó nóng lâu thế. Tưởng mỗi mình bị phỏng miệng, ai dè hôm sau có thêm hai đứa khai thật cũng bị y thế...he he

Bí quyết của bác Sơn là bí quyết gia truyền, không phải ai cũng biết được đâu ạ. Nhưng em quí chị lắm, nên em xin bật mí, đó chính là cái nồi đặt trên cái bếp từ bật điện liên tục chị ạ. Hóa ra không phải 1 mình em bị bỏng mồm, về nhà cứ tự chửi cái tội tham ăn làm hại cái thân, no mà em vẫn cố húp soạt 1 cái rát ngược hết cả lưỡi chị ạ.

Bí quyết của bác Sơn là bí quyết gia truyền, không phải ai cũng biết được đâu ạ. Nhưng em quí chị lắm, nên em xin bật mí, đó chính là cái nồi đặt trên cái bếp từ bật điện liên tục chị ạ. Hóa ra không phải 1 mình em bị bỏng mồm, về nhà cứ tự chửi cái tội tham ăn làm hại cái thân, no mà em vẫn cố húp soạt 1 cái rát ngược hết cả lưỡi chị ạ.

Nhà hàng của chú còn cấm dùng bếp gaz du lịch đóa

Bác Sơn bọ nói đúng quá !
1. Nhậu vì công việc thì rất hiếm khi say, cùng lắm là Tê tê.
2. Nhậu với Bạn bè thì say vì vui, mình uống, mình ép người khác uống và cả đám xiêu vẹo chạy như bay ngoài đường, có khi đi Tăng 2 (đi chỗ khác uống tiếp, có khi về nhà). Hôm sau nghĩ lại, sợ gần chết vì liều.
Vấn đề đúng là lúc tỉnh thì ai cũng hiểu: Nhậu vừa đủ thôi để giữ sức khỏe cho cả hội. Gần say rồi thì nên đi Taxi về nhà v.v.v. Tuy nhiên, khi đã uống Tê tê rồi thì quên hết, cứ đòi uống tiếp, chỉ muốn tự mình chạy xe về nhà... Kết quả là trong hội nhậu, nhiều như mình thì 3 lần Té xe thập tử nhất sinh (Vào viện cấp cứu), trong hội thằng nào cũng có ít nhất là 1 lần Té xe gần chết.

Cũng tập mãi mà chả biết làm sao để kiểm soát được mình khi say !

Các cậu dở :T,
Thế cậu thấy biết nhau mấy chục năm tới giờ có nghe tớ té xe vì nhậu bao giờ k hả?
Bạn Khuvuon lần sau ra Hà Nội họp là phải liên lạc với bác Sơn bọ cụng ly đấy nhé.

Hâm mộ...hâm mộ. mà nói thiệt *** làm đc đâu! (NT)
Có 1 cách duy nhất. Là khi bác đi uống mang theo vợ hoặc bạn gái đi.
Và trước đó nói cho vợ hoặc bạn gái biết là uống đến cốc thứ 13 (nếu tửu lượng của bác uống được 15 cốc) thì cảnh báo và đòi về. Nếu vẫn uống thêm và chưa về thì vả cho 1 cái thật mạnh vào mồm, tức khắc về ngay (vì kiểu gì cũng chuyển sang môn khác).
Chúc bác thành công

hic hic thế là mình vào đây lại gặp toàn anh em chiến đấu với ma men,hic thế này ko biết là có bớt đi được ko hay anh em lại vẫn thế,thỏa chí tang bồng....
Thực ra mình cũng đã thử nhiều cách lắm nhưng ko ăn thua:1-mình cũng thich uống 2-có chủ động cũng ko được...ví dụ như liệu có đưa bạn gái,vợ con đi nhậu mãi được ko?còn điện thoại mà reo thì lại còn bị phạt,đưa vỉ thuốc thì ông nào cũng thế cũng lôi bệnh ra....hic cách nào bây giờ đây???Quả thật đây là 1 vấn đề nan giải wa có anh em nào biết cách nào hiệu quả ko nhỉ vì mình thấy mình cũng như bác S mà có khi còn nhỉnh hơn ý....đau đầu quá!!!!

Sáng hôm sau cứ lần điện thoại đâu , ví tiền đâu , chìa khóa đâu ... nhọc lắm . Hay là có môn gì mà giúp quên đi được cái môn bia rượu này không nhỉ ? hút bồ đà chẳng hạn ? cái này đâu gây nghiện đâu nhỉ
Bác đánh cái quyết định bổ nhiệm em nhân viên chạy bàn 94 nhà bác lên làm thư ký riêng, đi nhậu đâu cho đi theo cầm đồ... sáng hôm sau tỉnh dậy đỡ phải tìm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back