What's new

Có một góc khác của Lâm Đồng

Nói đến du lịch Lâm Đồng, hầu như ai cũng nghĩ đến Thành phố Đà Lạt và huyện Lạc Dương, với những điểm đến trong thành phố cũng như núi Lang Biang, núi Bidoup, đèo Hòn Giao, ... Ít nổi tiếng hơn là huyện Đức Trọng và huyện Đơn Dương, hai huyện "hàng xóm" của Đà Lạt. Tỉnh phía nam của Tây Nguyên này còn nhiều vùng đất nữa dù ít được biết đến hơn nhưng là điểm đến rất thú vị.
Tháng 7/2013, nhóm chúng tôi đến với cụm 4 huyện - thị nằm ở phía nam của tỉnh Lâm Đồng là Đạ Tẻh, Bảo Lâm, Bảo Lộc và Di Linh, đến với một góc khác của Lâm Đồng. Trong chuyến đi, chúng tôi đến với thác Đakala ở Triệu Hải, huyện Đạ Tẻh, đèo Lộc Bắc nối hai huyện Đạ Tẻh và Bảo Lâm, đèo B40 ở huyện Bảo Lâm, chùa Di Đà, đồi Lộc Phát và phố núi Bảo Lộc, vùng đất trà và cà phê Hòa Ninh của huyện Di Linh. Một chuyến đi với nhiều trải nghiệm khác nhau, từ offroad nhẹ nhẹ đến vừa vừa, từ đường đèo uốn lượn đến rừng thông mướt mắt, từ tắm thác đến tắm mưa, từ những lúc sôi động đến những phút trầm tư nghe sư thầy trò chuyện, ...

Thác Triệu Hải
Ảnh: langjinet - thành viên đầu tiên post ảnh của chuyến đi lên :D

Cảm ơn bác hieptranminh và hai cô Kim Hoa Bà Bà và hanhngo đã đi cùng bọn trẻ, lo cho hai bữa trưa của đoàn.
Cảm ơn thucvivt đã chuẩn bị công tác hậu cần rất chu đáo.
Cảm ơn alonestar đã làm tay hòm chìa khóa giúp anh.
Và cảm ơn tất cả các bạn đã đồng hành cùng namnguyen trên chuyến đi này.

Xin mời các bạn vào chia sẻ hồi ức về một chuyến đi ngắn nhưng thú vị.

Last edited:
Thông báo: off share hình vào 18h00 ngày thứ tư 10/7/2013 tại cafe Phượt Mơ, 62/19 Huỳnh Tịnh Của, Quận Bình Thạnh, sau lưng trường Đại học Tôn Đức Thắng. Bạn nào có laptop nhớ mang theo nhé, để chép hình cho mọi người.
Tiền quỹ còn một chút xíu sẽ mua thức ăn nhẹ và bánh ngọt ăn chung tại quán.

đợt này đi zui thiệt cho mình nếm trải 1 cảm giác mỡ́i (llần đàu đi đèo và cũng là lần chạy xe máy xa vậy)và co thêm nhều chién hưũ. cảm ơn mọi người . hẹn mọi người chuyến đi sau nữa nhé

Thông báo: off share hình vào 18h00 ngày thứ tư 10/7/2013 tại cafe Phượt Mơ, 62/19 Huỳnh Tịnh Của, Quận Bình Thạnh, sau lưng trường Đại học Tôn Đức Thắng. Bạn nào có laptop nhớ mang theo nhé, để chép hình cho mọi người.
Tiền quỹ còn một chút xíu sẽ mua thức ăn nhẹ và bánh ngọt ăn chung tại quán.
Anh ơi, dân Vũng Tàu không đi off share hình được thì gởi hình cho mọi người bằng cách nào đây ạ? Hay là e post hình thẳng vào topic này nhé a?

Chuyến đi phượt đầu tiên khi e đặt chân lên đất Xì Gòn.
Thích đèo, thích đổ đèo, thích núi non và cao nguyên. Cảm ơn anh Namnguyen đã rất chi là nhiệt tình nhận e join đoàn (dù e ko đi off) và tìm xế cho em. ^^
Thác ko đẹp bằng đèo :)D chắc tại e thích đèo) nhưng e thích cái hoang sơ, cái kiểu chưa ai và dịch vụ du lịch nào mò đến đây cuả nó. Thích con đường đèo ngập trong rừng cây, thích con đường đất đỏ chạy "trốn cảnh sát giao thông" :p.... Thích cái lạnh lạnh của Bảo Lộc về đêm. Thích cái cảm giác nằm buôn chuyện với 2 bạn cùng phòng mà lúc đi ngủ mới biết mặt nhau. Em thích cảm giác đồng hành với những người bạn xa lạ mà sau này trở nên thân hơn trong chuyến đi, rồi nếu có duyên thì thân hơn sau chuyến đi. :) Tiếc một khoản là vẫn chưa biết hết tên và nhớ hết mặt mọi người.
Hi vọng hôm off cả nhà đi đầy đủ để cop ảnh về. :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,147
Latest member
daniel22
Back