What's new

[Cung TM] Cồn đâm part 2 : Vụ mùa Mai An Tiêm( 25 – 26 – 27/11 )

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Cồn đâm part 2 : Vụ mùa Mai An Tiêm( 25 – 26 – 27/11 )

Thời gian dự kiến : xuất phát tối t6, về tối cn ( 25 – 26 – 27/11 )
Quãng đường dự kiến : SG – Bến Tre - 300km( 2 chiều + mua đường )

Phương tiện : xe máy.
Nội dung chuyến đi:
Đêm ngày 1 :
Tập trung lúc 6h pm – 6h30 pm tại ngã tư NVLinh – QL1A
Xuất phát đi Bến Tre, đích cuối tạm thời tại phà Cầu Ván, ngủ tại quán café đối diện phà, cách cồn Đâm 12km. Trong trường hợp tốt đoàn gom đủ người sớm, sẽ qua phà đi thẳng về cồn Đâm, ngủ tại nhà cô Sa – cồn Đâm.

Ngày 2 :
Soạn đồ đạc để tại nhà cô, đoàn đi bộ ra biển cào nghêu, bắt ốc viết, còng. Về có thuyền ra đón, đi theo cửa sông vào sông nhỏ về gần nhà, đi quăng vó bắt tôm, ghẹ, hái rau quả cho bữa ăn.
Chiều về nghỉ ngơi, tắm rửa chuẩn bị bữa tối và đêm.
Tối đi bắt ba khía một chút cải thiện bữa đêm.
Đêm nhậu nhẹt

Ngày 3:
Buổi sáng đi thu hoạch dưa hấu
Chiều về SG, vòng ra cột mốc biển đông, nếu về sớm vòng về Mỹ Tho ăn bữa tiệc cơm chay.
Tầm 20h tối về đến SG.

Chốt đoàn hiện tại 22 người.
Note : các bạn vui lòng để trống inbox để nhận các thông tin cập nhật về chuyến đi !

Last edited:
Toàn nhân vật nghe tiếng trước khi thấy hình thế kia, mình quen hồi lâu rồi mà nghe lại vẫn còn...khiếp đảm, khiếp đảm :D
A tuấn khi nào đi mua gà qué nháy máy để e call lại nhé, cần a mua thêm ít rau củ nữa, cơ mà nhậu thì nhậu đừng tiện thể...luôn 2 con gà of đoàn nhé :S

Gà sáng náy anh sẽ mua, tí nửa anh đi mua mì, là ok, anh không mua gà ta vì ga ta giờ cũng nuôi công nghiệp hết rồi, anh mua gà tam quàng ăn cũng ngon mà giá lại mềm hơn. mọi người yên tâm nha

Tình hình ko có nhiều thay đổi :
1/ traimx cancel nên anh namnhihn làm xế cho julia_tran( đã thỏa thuận )
2/ hoalucbinh cancel nên ch3erry làm ôm cho l3opard( đã cho ch3erry thông tin liên lạc )
note: 2 nik này đều có số 3, có duyên nhỉ :)

Theo nhóm 2 hiện chỉ có cặp xế/ôm vikingtrung thông báo, còn lại chắc đi nhóm 1 hết nhỉ :D
@anh tuấn : thôi khỏi cần call, e nhờ a mua dùm 5 củ su hào, 5 củ cải và 3 củ cà rốt thôi, e có mua tôm lột vỏ sấy khô cho món canh rồi :)

@anh tuấn : thôi khỏi cần call, e nhờ a mua dùm 5 củ su hào, 5 củ cải và 3 củ cà rốt thôi, e có mua tôm lột vỏ sấy khô cho món canh rồi :)
Em ngưỡng mộ anh Sâu quá T.T
Hic, mong đến ngày mai thật nhanh
Nhưng g e đang gặp 1 vấn đề là cổ e bị làm sao mà không quay sang phải được huhu :((
Có thử bẻ cổ theo anh hailam chỉ, mà cũng k cải thiện. Không biết sao luôn :(

Mình có một số lưu ý dành cho các bạn nữ đi lần đầu nha:
+ muối ở dưới đấy khá độc và dạn, nhang muỗi hay sofel... đều ít hiếu quả ---> các bạn nên mặt áo dài và quần dài về đêm
+sông, lạch nhiều gai ô rô, cành rễ cây, bù mắt mà bị cào hay cắn trúng là chắc chắn có thẹo ----> quần dài nốt nha (nếu tắm biển thì mang theo quần ngắn đến biển thì thay ra cũng được :D )
lần đi trước vì ko biết nên các bạn nữ bị lãnh đạn khá nặng, đến giờ vẫn còn dấu vết.

Mình có một số lưu ý dành cho các bạn nữ đi lần đầu nha:
+ muối ở dưới đấy khá độc và dạn, nhang muỗi hay sofel... đều ít hiếu quả ---> các bạn nên mặt áo dài và quần dài về đêm
+sông, lạch nhiều gai ô rô, cành rễ cây, bù mắt mà bị cào hay cắn trúng là chắc chắn có thẹo ----> quần dài nốt nha (nếu tắm biển thì mang theo quần ngắn đến biển thì thay ra cũng được :D )
lần đi trước vì ko biết nên các bạn nữ bị lãnh đạn khá nặng, đến giờ vẫn còn dấu vết.
Chuẩn bị 2 cái quần thể dục rùi :D
Các bạn có thể mang theo chanh nếu bị bù rảnh cắn thì xát vào

Tình hình ko có nhiều thay đổi :
1/ traimx cancel nên anh namnhihn làm xế cho julia_tran( đã thỏa thuận )
2/ hoalucbinh cancel nên ch3erry làm ôm cho l3opard( đã cho ch3erry thông tin liên lạc )
note: 2 nik này đều có số 3, có duyên nhỉ :)

Theo nhóm 2 hiện chỉ có cặp xế/ôm vikingtrung thông báo, còn lại chắc đi nhóm 1 hết nhỉ :D

OK! anh mua những gì em nói nhưng tình hình là xế - ôm đổi chổ liên tục vậy em bố trí anh thế nào?

Daoti vẫn tới chỗ a để a làm xế mà, ko có gì thay đổi :)
A mua thêm cho e 2 lạng me, 2 lạng hành tây vs 1 lạng tỏi nữa nhé, đi chợ ở chỗ a tiện hơn ở đây :D

Tình hình là em Julia 3h mới đi được, từ FanXichLong ra Nguyen Van Linh-1A la 20km, estimate la 4h sẽ xuất phát tại Nguyen Van Linh. Đến Mỹ Tho khoảng 5h30, anh tới địa chỉ nào Tuấn nhỉ?

Liên lạc với anh Sâu hoài không được...tình hình là em không đi sớm được với anh namnhi nên sẽ đi chung với bạn daoti đi cùng nhóm 1...đã liên lạc sắp xếp với anh namnhi và daoti

Tình hình là em Julia 3h mới đi được, từ FanXichLong ra Nguyen Van Linh-1A la 20km, estimate la 4h sẽ xuất phát tại Nguyen Van Linh. Đến Mỹ Tho khoảng 5h30, anh tới địa chỉ nào Tuấn nhỉ?

Tình hình là em mua gà, mì tôm và các thứ linh tinh nưa nên anh chay thắng lại nhà em luôn nha:
- Anh từ TP xuống cách Trung Lương 500m có một ngã ba, bên tay trái - có cây xăng rất lớn (Quốc lộ 50 đường này về Gò Công, Chợ Gạo đó), anh quyeo trái chay theo QL 50 5km, vừa qua cầu (Cầu này tên là cầu Mỹ Phong nhưng không có để bảng), anh vừa qua cầu là đến ngã tư Trần Nguyên Hãn - QL 50 quyeo phải khoangr 50 m là tới nhà em, Đ/c số Đ3, Trần Nguyên Hãn, KP1, P9, TPMT. OK có gì anh điện thoại em. chiều này em có cuộc họp nên chắc tầm 5h em mới xong. Nếu gọi đt em không bắt máy anh hãy nhăn tin nha (em họp).
- Đến nơi rồi làm lai gai đợi mọi người.
- Các thành viên trong đoàn có thể đi theo đường này (nếu muốn tham quan thành phố Mỹ Tho)
- Nhóm đi trước sẽ đợi nhóm đi sau tại Bện Viện K120 (QL60 cách cầu Rạch Miễu 500m)

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back