What's new

Côn Đảo 5/9/2014-8/9/2014

Tềnh hềnh là 5/9 này mình có chuyến đi Côn Đảo bằng tàu, khởi hành từ cảng Cát Lở. Hiện tại chỉ mới có 2 nam và 1 nữ nữa mà thôi. Nên muốn tuyển thêm thành viên đi chung cho vui. Giới hạn số lượng nhóm 4-5 người thôi nhé. Thời gian từ 5/9 đến 8/9. Chi phí dự trù khoảng 1tr5 đổ lại mà thôi. Ai có nhã hứng thì pm để bik thêm chi tiết nha.
Lịch trình như sau:
Sáng t6 5/9 có mặt ở Vũng Tàu, phương tiện di chuyển có thể là xe máy hoặc ô tô. Sẽ bàn cụ thể khi chốt đoàn
Trưa t6 5/9 mua sắm lương thực ở Vũng Tàu đem theo ăn và lấy vé tàu.
Chiều t6 5/9 lên tàu Côn Đảo lúc 17h
Sáng t7 6/9 cập cảng Bến Đầm ở Côn Đảo, di chuyển vào thị trấn, thuê xe máy và ăn sáng.
Thăm thú, chơi bời ở Côn Đảo.
Tối BBQ và cắm trại ở bờ biển.
Khuya viếng mộ Chị Sáu.
Sáng sớm chủ nhật 7/9 tiếp tục ăn chơi.
Chiều chủ nhật 7/9 lên tàu trở về đất liền
Sáng thứ 2 8/9 về tới Vũng Tàu, chia tay mọi người về lại SG
Dự định sẽ chốt đoàn vào ngày 15/8 để đăng ký vé tàu sớm. Ai muốn tham gia cung này với mình thì liên lạc với mình qua sdt 0932623579 gặp Khoa hoặc email [email protected]
địa chỉ FB của mình là https://www.facebook.com/anhkhoa271

Hi bạn,

Mình vừa đi Côn Đảo về, 8-10/8 nè. Theo kinh nghiệm của mình thì không đc cắm trại tại CĐ đâu bạn, dân phòng kiểm tra sẽ đuổi đó.

bạn cho mình hỏi thăm vài thứ được ko ạ? việc ăn uống của bạn trên đảo ra sao? cắm trại ở biển bị dân phòng ra hỏi thăm dữ lắm hã bạn? có j bạn cho mình xin face để tiện liên lạc nha.

Chuyến đi của mình chủ yếu là khám phá thiên nhiên, đi gần hết đảo, mỗi tội ko tham quan đc di tích như chuồng cọp, nhà tù, mỗi nghĩa trang là đi đc, mon men đi thêm Ma Thiên Lãnh lúc 1h sáng :). Tụi mình bị lạc ở rừng Ông Đụng, nhờ vậy mà tìm thấy mấy mỏm đá cực đẹp, view biển cực kỳ ấn tượng ^^.
Còn leo Hải Đăng cao 250m (leo núi), ngắm san hô, đi thuyền thúng, bơi từ CĐ qua Hòn Bà :), ngắm hoàng hôn trên dòng nước chảy qua cửa Tử và xem bình minh trên Mũi Tàu Bể nữa.

bạn cho mình hỏi thăm vài thứ được ko ạ? việc ăn uống của bạn trên đảo ra sao? cắm trại ở biển bị dân phòng ra hỏi thăm dữ lắm hã bạn? có j bạn cho mình xin face để tiện liên lạc nha.

Ăn uống thì giá cả ngang ngửa Xì Goàn bạn nhé, tìm đc tịm cơm bụi hơi bị khổ thân ^^, quán cơm bụi nằm trên đường Nguyễn Duy Trinh hay Võ Duy Trinh mình ko nhớ lém :).

Buổi tối bạn có thể ra chợ đêm ăn nhưng hơi mắc, có thể ra chợ để mua đồ tươi nhờ Khách sạn chế biến dùm, đặc sản ở đây thì có mỗi Ốc Vú Nàng thui, bạn nên chuẩn bị thêm đồ ăn cho tiết kiệm (bánh mì, xúc xích, pate...)

Cắm trại thì mình nhờ cô chủ trọ hỏi dùm, cô quen nhiều gọi điện cho bên dân phòng hỏi thì họ bảo không cho.

Lịch trình thì tùy bạn muốn gì thui, tụi mình đi đợt rùi trúng dịp lễ cô hồn, nghĩa trang đông như trẩy hội :). Tụi mình chủ yếu khám phá thiên nhiên ở đây, đi gần hết đảo, chưa đi di tích như chuồng cọp hay nhà tù, chỉ đi viếng nghĩa trang thui.

Có j bạn cứ ll mình qua fb: http://www.facebook.com/socnau201

Chúc chuyến đi thú vị nhé!

Bạn có thể tư vấn mình mua vé tàu ở Vũng Tàu thế nào không? Mình ở SG đt ra đó thì nta nói mua trực tiếp, nhưng mình nghĩ ra tới đó mà họ nói không còn vé thì...:D, mình dự định ngày 5/9/14 lên đường

Last edited:
Mua vé thì bạn gọi điện trước cho người ta là đc rùi mà, tới nơi nhận vé thì mua luôn vé về nhé! Bạn khỏi lo, mua vé trực tiếp ko sao đâu, hôm tụi mình đi, đến sát giờ tàu chạy vẫn mua đc vé mà ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,639
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back