What's new

[Cung TM] Côn Đảo - Trở về với thiên nhiên hoang sơ - 10 - 12/8/2012

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Di chuyển Vũng Tàu - Côn Đảo
Ngày 1: Côn Đảo - Địa ngục của trần gian
Đến CĐ - nhận xe - Khám phá TT Côn Đảo
• Dinh chúa Đảo
• Trại tù Phú Sơn, Phú Hải
• Trại Phú Tường
• Khu biệt lập Chuồng Bò
• Nghĩa trang Hàng Dương
• Miếu bà Phi Yến
• Chùa Núi Một
Cắm trại tại Hòn Trác Lớn
Buổi tối: Tham dự Tiệc - BBQ với các món hải sản độc đáo

Ngày 2: Côn Đảo _ khám phá thiên nhiên hoang sơn
Quay lại đất liền - khám phá bãi Đầm Trầu, Miếu Cậu,.... suối nước nóng
Khám phá đến đầm - đỉng tình yêu, suối nhật bản,..
Lêu tàu về lại Vũng tàu, off thanh lý tài chánh

Chi phí: 340.000đ gồm ăn 3 bữa, tiền đất trại, xe tham quan đảo.
Không bao gồm: xe vũng tàu - tp.hcm và ngược lại, tàu vũng tàu - côn đảo và ngược lại.
Thời gian: 10 - 12/8/2012

Re: Côn Đảo - Trở về với thiên nhiên hoang sơ - Thời gian: 10 - 12/8/2012

Bạn ơi, chủ thớt là nam nữa kìa, bạn chớ xem nhẹ các mem nữ nhé

Ko dám xem nhẹ đâu,hihi. người iu mình nhậu còn ghê hơn mình mà,haha.
Chỉ là tối đến mấy bạn nữ hay có nhu cầu đi ngủ thui.^^.

Admin oi, cho em đăng kí thêm con bạn (em thì đã họp off hồi chìu rồi)
Nguyễn Thị Nguyệt Hồng
Ngày sinh : 29/07/1992
CMND: e ko nhớ
ĐT: 01642745780
Nhỏ bạn cũng đăng ký vé xe và tàu khứ hồi SG-VT, VT-CĐ luôn. Thanks ! Mà chuyển tiền qua tài khoản nào thì admin thông báo nha

Sao chưa thấy a thông báo tình hình off thế nào nhỉ :(

Anh Nguyên ơi vậy khi nào mình off lần 2. Nếu ko có anh cho em số tài khoản để em chuyển tiền.

• Danh sách:
Sẽ post lên cụ thể vào chiều nay, bạn nào còn thiếu thông tin thì vui lòng confirm chính xác thông tin để mình book vé (xe và tàu). Ai đặt trọn gói thì xem như đã ok, còn bạn nào có những trường hợp đặc biệt về di chuyển thì confirm lại nha.

• Tài chánh:
Số tiền thu 800k của các bạn chỉ là thu tạm thời để giữ dịch vụ: tàu, xe và ăn uống. Nếu bạn nào hủy trước 1 tuần thì xem như mất 10% cọc (80k/người hủy). Các bạn nào không sử dụng dịch vụ ở đoạn nào sẽ trừ chi phí đó lại.

Các bạn không đi off được sẽ chuyển vào tài khoản của mình
CTK: Nguyễn Cao Nguyên
Ngân hàng Đông Á
STK: 0101.578.680

Mình sẽ gút danh sách và chiều ngày mai 6/7/2012 để giữ dịch vụ.
Nếu các bạn nào vẫn còn có ý định đi thì vẫn đặt gạch, chuyển tiền => Nếu mình đặt vé được thì đi chung, còn không có vé thì sẽ hoàn tiền lại. Hạn chót chuyển khoản và đặt vé là 27/7/2012.
Khi đã chuyển khoản vui lòng nhắn tin để xác nhận chuyển tiền.

Nếu vì lý do thời tiết hay sự cố gì mà chuyến đi không thực hiện được chúng ta sẽ có 1 bữa off lại và hoàn tiền 100% cho tất cả các bạn.

• Công tác chuẩn bị:
Sẽ có 1 trang cụ thể post về công tác chuẩn bị để các bạn tham khảo

Góp ý với bạn tổ chức...vì góp ý có thể bị hiểu lầm, bị ném đá...nên dùng nick khác cho dễ

Trước hết, khẳng định là không hề có ý nghi ngờ gì vì tính minh bạch trong tài chính cả. Hoàn toàn tin tưởng BTC, cám ơn BTC. Ai tổ chức rồi thi biết, rất mệt và rất dễ bị ném đá.

Chỉ góp ý để tạo thuận lợi cho 2 bên thôi, chủ yếu là thuận lợi cho BTC, và ... an tâm cho 1 số bạn lân đầu tham gia, sau khi các bạn ấy đóng tiền, mình đọc thấy trên mặt các bạn ấy có 1 chút băn khoăn "chà, lo quá...".

Là thế này, quy trình đặt cọc có 1 chút vấn đề về rủi ro rất lớn cho BTC

1. Vì có nhiều người nên tổng số tiền đặt cọc khá lớn. BTC cầm tiền đi về có thể xui xẻo là bị mất, cướp giật...
Kiến nghị: nên khuyến khích chuyển khoản, nếu tiền mặt càng ít càng tốt
Khuyết điểm: phải tra ngược lại coi ai đã đóng tiền, hơi tốn thoi gian

2. Thông thường, giao tiền thì phải có ... biên nhận, tuy nhiên chúng ta phượt tin tưởng nhau thì cũng chẳng cần thiết chuyện biên lai làm gì, đâu phải tour đâu, nên bỏ qua cũng tốt. Nếu có ai tranh cãi gì thì vẫn còn tờ giấy ký tên đóng tiền mà BTC giữ. Nhưng có 1 vấn đề rủi ro thế này:
...nếu chẳng may tờ giấy đó bị mất, lạc, (mất bóp mất xe), cháy, .... thì làm sao biết ai đã đóng tiền rồi, lúc đó BTC rất vất vả, lại có nguy cơ bị hiểu nhầm nữa. Chỉ cần 1 người không đóng mà nói đóng rồi thì BT cũng bị khó khăn
Kiến nghị: nếu không có biên nhận thì nên có 2 tờ ký tên như nhau, 2 người trong BTC mỗi người giữ 1 bản, để mất cái này còn cái kia. Chỉ có 1 bản, rủi đâu trên đường đi photo thì bị mất. Hoặc, xong việc thì móc điện thoại ra chụp hình cái tờ giấy đó lại ngay, và gửi hình đó cho 1 người khác nữa, để đề phòng...mất diện thoại
Khuyết điểm: không thấy khuyết điểm
Ưu điểm: an toàn cho BTC và gây an tâm cho người tham gia

Sau cùng, xin đừng nói tôi nói gì xui xẻo, thực tế là mọi cái xui xẻo đều có thể xảy ra trong lúc mình an toàn, cẩn thận nhất. Nên, đừng chê, đừng tránh những cẩn thận này mà lúc gặp chuyện thì cả 2 bên đều kẹt

Góp ý với bạn tổ chức...vì góp ý có thể bị hiểu lầm, bị ném đá...nên dùng nick khác cho dễ

Trước hết, khẳng định là không hề có ý nghi ngờ gì vì tính minh bạch trong tài chính cả. Hoàn toàn tin tưởng BTC, cám ơn BTC. Ai tổ chức rồi thi biết, rất mệt và rất dễ bị ném đá.

Chỉ góp ý để tạo thuận lợi cho 2 bên thôi, chủ yếu là thuận lợi cho BTC, và ... an tâm cho 1 số bạn lân đầu tham gia, sau khi các bạn ấy đóng tiền, mình đọc thấy trên mặt các bạn ấy có 1 chút băn khoăn "chà, lo quá...".

1. Vì có nhiều người nên tổng số tiền đặt cọc khá lớn. BTC cầm tiền đi về có thể xui xẻo là bị mất, cướp giật...

2. Thông thường, giao tiền thì phải có ... biên nhận, tuy nhiên chúng ta phượt tin tưởng nhau thì cũng chẳng cần thiết chuyện biên lai làm gì, đâu phải tour đâu, nên bỏ qua cũng tốt. Nếu có ai tranh cãi gì thì vẫn còn tờ giấy ký tên đóng tiền mà BTC giữ. Nhưng có 1 vấn đề rủi ro thế này:
...nếu chẳng may tờ giấy đó bị mất, lạc, (mất bóp mất xe), cháy, .... thì làm sao biết ai đã đóng tiền rồi, lúc đó BTC rất vất vả, lại có nguy cơ bị hiểu nhầm nữa. Chỉ cần 1 người không đóng mà nói đóng rồi thì BT cũng bị khó khăn
Kiến nghị: nếu không có biên nhận thì nên có 2 tờ ký tên như nhau, 2 người trong BTC mỗi người giữ 1 bản, để mất cái này còn cái kia. Chỉ có 1 bản, rủi đâu trên đường đi photo thì bị mất. Hoặc, xong việc thì móc điện thoại ra chụp hình cái tờ giấy đó lại ngay, và gửi hình đó cho 1 người khác nữa, để đề phòng...mất diện thoại

Sau cùng, xin đừng nói tôi nói gì xui xẻo, thực tế là mọi cái xui xẻo đều có thể xảy ra trong lúc mình an toàn, cẩn thận nhất. Nên, đừng chê, đừng tránh những cẩn thận này mà lúc gặp chuyện thì cả 2 bên đều kẹt

Nếu thật sự đó là 1 ý tốt thì sao không dùng nick thật để góp ý nhỉ, bạn có vấn đề gì sao. Đây là điềm không may cho sự chuẩn bị trước chuyến đi, nên tin không nhỉ.:LL. Dù sao cũng rất cám ơn cho việc góp ý chân thành của bạn, tks.

Chà, sao bạn không dùng nick thật để ý kiến nhỉ? Sao bạn không nghĩ là "ném đá" BTC vụ này mà lại sợ bị ném đá ngược lại nhỉ? Nếu hợp lý thì BTC ghi nhận chứ.

Nếu thật sự đó là 1 ý tốt thì sao không dùng nick thật để góp ý nhỉ, bạn có vấn đề gì sao. Đây là điềm không may cho sự chuẩn bị trước chuyến đi, nên tin không nhỉ.:LL. Dù sao cũng rất cám ơn cho việc góp ý chân thành của bạn, tks.

Thế thì bác caonguyen nhanh chóng chiển tiền vào tài khoản cho nó an tàn đi nhá. Hôm qua quên cái vụ cử ra 2 dệ sĩ để đưa Bác dìa tận nhà hen ;)

Cho e thay đổi 1 số thông tin về bạn em, đã đóng tiền cọc rồi ạ.
Trần Thị Thu Thủy, 12/3/1982, 023659075, trọn gói.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back