What's new

Côn minh - đại lý - lệ giang - shangrila khởi hành mùng 2 tết Giáp ngọ

Côn minh - đại lý - lệ giang - shangrila khởi hành mùng 2 tết Giáp ngọ

Mình đang rất muốn đi chặng này vào Tết năm nay, đi khoảng 9 ngày, khởi hành từ mùng 2 tết, tìm mãi ko có cty du lịch cũng như nhóm nào đi vào dịp này. Ai có thông tin về đoàn đi thời gian này thì giúp mình nhé. Nếu ko có đoàn nào thì mình vẫn chinh chiến, rất mong tìm được bạn đồng hành. Thông tin giúp mình nhé, mình là Dũng, email: [email protected]

Re: Côn minh - đại lý - lệ giang - shangrila khởi hành mùng 2 tết Giáp ngọ

Thực ra Lugu thì anh cũng ham hố ngay từ đầu rồi, nhưng vì lịch trình chỉ có thể là 9 ngày nên ko thể bon chen được, chỉ chọn được Shangrila hoặc Lugu thôi. Về vụ khách sạn mùa này lạnh nên cũng nên tìm cái nào ngon ngon tý, chứ lạnh thế thì đúng là chỉ còn lợi thật

Ờ, tìm chỗ nào tốt, đảm bảo sức khỏe chứ mình thấy đi cung này khá mệt. Chỗ ở mà không tốt lại lăn ra đó thì gay :(

Với 9 ngày, nếu bạn bỏ qua Đại Lý và cân đối thời gian ở Lệ Giang thì vẫn có thể đi cả Shang và Lugu. Chính xác là Đại Lý - Lệ Giang - Lugu - Shang thì với 9 ngày chỉ đủ 3/4. (Cá nhân mình thích Lugu nhất trong cả cung này vì mình thích phong cảnh thiên nhiên hơn kiến trúc cổ)

Chủ thớt lên lịch trình sơ lược thì mọi sẽ dễ góp ý cung cho hợp lý hơn.

ví dụ:
Ngày 0: Hà Nội - Lào Cai (tàu đêm) hoặc bay HCM - Kul
Ngày 1: Lào Cai - Côn Minh (bay Kul - Kun), tàu đêm Lệ Giang
Ngày 2: Lệ Giang - Lugu
Ngày 3: Lugu
Ngày 4: Lugu - Lệ Giang
Ngày 5: Lệ Giang
Ngày 6: Lệ Giang - Shang
Ngày 7: Shang
Ngày 8: Shang - Côn Minh
Ngày 9: Côn Minh - Lào Cai, tàu đêm Hà Nội (hoặc bay Kun - Kul)
Ngày 10: 5g sáng đến HN (bay Kun - HCM)

:D

Cảm ơn bạn nhé, lúc đầu cũng đang tính cung như thế này, nhưng vì đoàn thống nhất là đi vừa phải, không cố quá để dành thời gian cho một số điểm mọi người thích nên giãn các ngày ra, chứ ko đi được thế này thì là ok nhất

Đoàn đang âm thịnh dương suy quá, không biết anh em đợt này đi đâu hết nhỉ

Last edited:

Cảm ơn bạn nhé, lúc đầu cũng đang tính cung như thế này, nhưng vì đoàn thống nhất là đi vừa phải, không cố quá để dành thời gian cho một số điểm mọi người thích nên giãn các ngày ra, chứ ko đi được thế này thì là ok nhất

Cung này vất vả nhất - mất thời gian nhất luôn là di chuyển giữa các điểm HN - Côn Minh - Lệ Giang (Đại Lý, Lugu) - Shang chứ thời gian chơi thì... còn tùy xem ở mỗi điểm đến bạn dự tính chơi cái gì/chỗ nào.

Ví dụ như đầu năm 2013 nhóm mình đi Côn Minh - La Bình - Lệ Giang - Lugu cũng 9 ngày tròn, còn đi La Bình ko cùng hướng với Lệ Giang, chơi cả Côn Minh (gần 2 ngày + 1 đêm), chơi Lệ Giang có đúng một ngày một đêm (Ngọc Long, Lam Nguyệt, Hắc Long đàm, Đại Nghiên, bỏ qua Thúc Hà) cũng vẫn đủ thời gian đi một vòng Lugu và La Bình, chỉ là ko có time ngồi cà phê ngắm mưa rơi sáng sáng chiều chiều thôi :D Quan trọng là tàu xe/chỗ ngủ sắp xếp hợp lý, thoải mái để tối tối ngủ đc đủ và ngon giấc là sáng sáng đủ sức vui vẻ lên đường ấy mà.

Bỏ qua Lugu thực sự rất đáng tiếc. Bạn ý giờ chưa bị thương mại hóa đông đúc, rất đẹp và thanh bình (Thực ra là điểm đc nhóm mình nhất trí bỏ phiếu là đẹp và đáng yêu nhất cả cung này ấy).

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,857
190,223
Latest member
appgo88link
Back