What's new

Côn Minh- Lệ Giang- Shangrila- Lugu Con đường mùa đông 5/12 - 13/12/14

Lượn tới lượn lui trên diễn đàn mình bị cuốn hút bởi tuyến đường bộ Vietnam Trungquốc, ấn tượng bởi những con phố nhỏ đẹp đến nao lòng lệ giang, những triền đồi bình yên miền thảo nguyên shangrila.. và đặc biệt muốn được một lần nhìn thấy tuyết trên đỉnh Ngọc Long tuyết sơn. Hiện tại nhóm mình có 1 người haha, nên rủ rê các bạn đi cùng. Mình không thích đi quá đông nên team 4-6 người là đẹp.

LỊCH TRÌNH :
Ngày 0 (5/12): xe bus đêm Hà Nội -Lào Cai
Ngày 1 (6/12): Hà Khẩu- Côn Minh- Lệ Giang.
Ngày 2 (7/12): Lệ giang.
Ngày 3 (8/12): Lệ Giang-Ngọc Long Tuyết Sơn- Lệ Giang.
Ngày 4 (9/12): Lệ Giang - shangrila
Ngày 5 (10/12): Shangrila- Lệ Giang- Đại Lí.
Ngày 6 (11/12): Đại lí- Côn Minh.
Ngày 7 (12/12): Côn Minh- Hà Khẩu- Lào Cai, tối lên xe về Hà Nội
Có thể đi thêm hồ Lugu và lưu trú lại 1 đêm**

**Lịch trình có thể thay đổi cho phù hợp vs mọi người, có thể đi sớm hơn 1-2 ngày tùy sắp xếp thời gian của các bạn. Thời gian lưu trú, thăm quan tại mỗi điểm không quá cứng nhắc. Muộn nhất sáng ngày 15 tức thứ 2 có mặt ở hà nội

KINH PHÍ: Tiêu chí siêu tiết kiệm <10tr. Tiêu chí tiền ai nấy trả, share đều và tự chuẩn bị, không cần thiết phải đóng quỹ

CHUẨN BỊ
- Trang phục mùa đông
- thẻ svqt để được giảm giá
- Visa 65$ khá dễ làm

Tự giới thiệu
Cứ gọi mình là Frank 24 tuổi, vui vẻ, hòa đồng, thích đi cùng những người có tư tưởng mở, dễ dàng di chuyển, không quá cứng nhắc, tiếng anh đủ xài, tiếng hoa mù tịt
số điện thoại:09782 năm 7 677

Last edited:
Nghe lịch trình cũng ok. Mình ở SG, các bạn off đi rồi có lịch final mình coi với nhé.

Tạm thời đặt 1 gạch mềm ^^

Đặt một gạch .
Nhưng thời gian hơi lửng lơ, giá chuyển vào tết dương hay Tết âm thì tốt hơn vì thoải mái thời gian nghỉ lễ
Tớ Hòa - Tiếng Anh đủ dùng , tiếng Hoa chắc cũng tạm đủ dùng :D
số đt 0982 236 ba sáu chín
https://www.facebook.com/myhoata

Mọi người ơi, Vì có chút vấn đề nên mình sẽ không đi ngày 5/12 mà xuất phát ngày 12/12. Tuy nhiên vẫn có 1 số bạn đi ngày 5/12. Do vậy bạn nào muốn tham gia thiwf cứ sms cho mình hoặc add facebook mình để mình thêm vào group trên facebook cho tiện liên lạc nhé

Bạn ơi cho mình facebook để tiện liên lạc với. Mình cũng muốn đi cung này nhưng đang vướng 1 cung khác từ cuối tháng 11 đến 5/12, ko biết có xin nghỉ được nữa để đi ko ==

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back