What's new

Công viên Lạc Hồng - nơi hội ngộ tại Tiền Giang

(BB)
Bạn, đang ở quê hương Tiền Giang, hàng xóm láng giềng, hay nhà phượt dừng chân ghé qua ...
Buồn buồn thì làm ly cafe cuối tuần, hoặc rãnh là vác ba lô lang thang.
Mong góp ý!
Nghe giọng điệu thì chắc ku kòy thuộc thế hệ 8 hay 9x rồi
Gốc mình là Mỹ Tho đây, sống ở Sài Gòn lâu nhưng chưa hề mất gốc
Hủ tiếu Mỹ Tho hay Sa Tế thì mình ăn từ lúc nó có quán đầu tiên 1 quán cóc ở đường Trưng Trắc
Nhắc lại thấy nhớ quê mình quá

Nghe giọng điệu thì chắc ku kòy thuộc thế hệ 8 hay 9x rồi
Gốc mình là Mỹ Tho đây, sống ở Sài Gòn lâu nhưng chưa hề mất gốc
Hủ tiếu Mỹ Tho hay Sa Tế thì mình ăn từ lúc nó có quán đầu tiên 1 quán cóc ở đường Trưng Trắc
Nhắc lại thấy nhớ quê mình quá

Không biết xưng hô thế nào cho tiện. Thôi thì anh Hung vậy hen (không dám bỏ dấu luôn :) ).
Em thuộc thế hệ 8x nửa đầu, có pha chút dòng máu của làng Tân Khánh miền Đông. Ai cũng có ít nhiều quê hương, mỗi khi nhắc đến thì làm xôn xao, như muốn té ù chạy về nhà lúc tan trường.
Đặc sản quê hương mình ngày xưa hơi khác chút so với bây giờ, ví như sợi hủ tiếu Mỹ Tho, hương vị của gạo vùng sông Gò Cát không còn nhiều nữa. Ẩm thực đã bị công nghiệp hóa mất tiu rùi.

Em mới phát hiện ra, một ngôi Đình có kiến trúc gần giống với kiến trúc của chùa Vĩnh Tràng, được xây dựng sau chùa này 1 năm tức 1921, có khuôn viên nhỏ hơn. Tuy được trùng tu nhiều lần, nhưng nền móng với cột đình vẫn còn giữ được nét xưa. Lễ cúng đình được tổ chức mỗi năm 2 lần. (Đình là nơi tín ngưỡng dân gian, không biết có liên quan gì đến tôn giáo hay không).

Chào cả nhà Phượt Tiền Giang.Mình là Thế Anh.cho mình 1 chân vào hôi. Mình o Tân An nhưng ở đây o thấy ai Phượt cả.
Khi nào off hoạc có kế hoạch chu du thì gọi mình.
Alo: 0977878998

Chào anh TheAnh!
Rất vui khi được anh ghé thăm. Mình cũng thường xuyên qua Tân An vào buổi tối, ngồi hóng gió sông sau lưng Coop.
Mình đã lưu số đt của anh rồi. Tối hôm CN qua mình có ghé Tân An lúc 9h.
Có dịp qua đó mần ly cafe nhe.
Hy vọng có thêm được chiến hữu đi bụi :).

Chào Kòy, anh gốc MT đây, Anh 35t hiện nay có gia đình và lập nghiệp ở HCM, mỗi năm về quê cũng chục lần nên chưa mất gốc, rất vui được vào đây giao lưu với các đồng hương cùng sở thích :D

Ku kòy ! Còn nhớ bạn già không hay là đã quên ? Ngày 24/4 là khai trương quán của kieubsg ở Cần Thơ đấy. Anh dự định sang tham dự vào buổi sáng để thử 01 ly cà phê Tây Đô. Rảnh thì lên xe độc hành xuống, anh em mình gặp lại.

Dạ lâu rồi không gặp lại anh.
Nếu có thể, em sẽ xin nghĩ buổi sáng xuống CT cụng thử ly cafe của Mễ. Có lẽ em sẽ bám càng xe khách đu xuống.

Ku kòy ! Còn nhớ bạn già không hay là đã quên ? Ngày 24/4 là khai trương quán của Kieubsg ở Cần Thơ đấy. Anh dự định sang tham dự vào buổi sáng để thử 01 ly cà phê Tây Đô. Rảnh thì lên xe độc hành xuống, anh em mình gặp lại.

Thấy rồi hehe

Vinh hạnh quá, vui quá ....

chào ku kòy anh là dân Tiền Giang đây hộ khẩu đường Thủ Khoa Huân nhưng đang sống tại chợ gạo cho anh báo danh hén.Anh đang dự định làm môt chuyến ra Hà Nội bằng xe máy, đang cày cuốc kiếm tiền để đi nên không thể off đươc lúc này, dự tính tháng 12 sẽ lên đường nếu em thấy khã thi thì cùng bàn bạc lên kế hoạch đi chung cho vui.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back