What's new

[Chia sẻ] Coron... đơn giản là Coron thôi (tháng 3/2015)

Coron - 1 vùng biển đảo tuyệt vời.

Ai đã từng ghé thăm Coron chắc hẳn đều thích thú, đều bị say lòng bởi nét đẹp nơi đây: bởi khung cảnh núi đá vôi hùng vĩ, bởi những chiếc bangka lướt nhẹ trên làn nước biển xanh ngắt, bởi những rạn san hô đủ màu sắc, bởi những bãi biển cát trắng tinh...

Như đã từng “tự hứa” trong topic về El Nido (sorry đã cách đây 1.5 năm rồi), bài này mình sẽ viết về Coron,
Khác với nhiều bạn, mình biết đến Philippines qua Coron chứ k phải Boracay.
Lúc mình tìm hiểu về Coron cho chuyến đi hồi tháng 2/2014 thì trên diễn đàn mình chỉ có khoảng 2 bài viết về Coron thôi. Trong chuyến đó mình đi Manila – Coron – Cebu – Bohol, lưu lại Coron chủ yếu được chỉ 2 ngày.
Chính vì vậy mà mình quyết định quay lại Coron 1 năm sau đó, tức là tháng 3/2015 vì chuyến đầu tiên chưa thưởng thức được hết Coron.

Khác với hồi mình đi, năm nay các bạn đã biết đến Coron nhiều hơn, nhiều bạn đã đi Coron và có 1 số topic đang chia sẻ trên dd, tuy nhiên đa số vẫn đang còn dang dở.

Thôi thì mình quyết định lập 1 topic riêng, chia sẻ về cách thức săp xếp hành trình đi đến 1 VÙNG BIỂN TUYỆT VỜI, có thể nói, trên quan điểm cá nhân, tuyệt hơn bất cư 1 bãi biển nào ở VN mà mình từng biết.

Giờ view qua 1 số hình ảnh tiêu biểu về vùng biển đảo này nhé!

Tấm ảnh kinh điển về Coron – viewpoint trên đường đến hồ Kayangan
(hình này mình chụp, k phải lấy từ internet đâu ạ!)

Kayangan – được biết đến là hồ nước ngọt sạch nhất Philippines

Trên đường đến Twin Lagoon

Pass/Calumpuyan Island… just amazing

Lusong gunboat – tàu đắm, điểm snorkeling hoàn hảo

Sự sống dưới nước là điểm thu hút bậc nhất của vùng biển Coron

Bãi biển Malcapuya tuyệt đẹp

Hoàng hôn trên núi Tapyas

Suối nước nóng Maquinit

Last edited:
Hình của bạn đẹp quá. Theo bạn nếu mình chỉ có thể đi một trong ba nơi hoặc El nido, hoặc Boracay, hoặc Coron thì nên chọn ơi nào?

Hình của bạn đẹp quá. Theo bạn nếu mình chỉ có thể đi một trong ba nơi hoặc El nido, hoặc Boracay, hoặc Coron thì nên chọn ơi nào?

Nó tùy thuộc vào style của bạn thôi. Mình nói chi tiết hơn cho bạn lựa chọn:

1. Boracay (mình chưa đi),
Điểm +: có bãi bực thuộc đẹp nhất Philippines, có night party sôi động, 1 số trò chơi biển
Điểm - : chỉ có bãi biển, san hô và tour đi các đảo khác ít

2. El Nido:
Điểm +: bãi biển đẹp, lagoon rất đẹp, yên tĩnh k bị quá tải du lịch, nhiều tour đi đảo đến các điểm khác nhau
Điểm - : di chuyển cực (sân bay Princessa đến El Nido khoảng 300km), không có night party, buổi tối hơn buồn.

3. Coron:
Điểm + : san hô cực phê, bãi biển cực đẹp, yên tĩnh, k bị quá tải du lịch, nhiều tour đi đảo
Điểm - : không có night party, tối hơi buồn.

Cá nhân thì mình thích Coron hơn =]]
Mình có viết 1 bài tương tự về El Nido trên dd, nếu bạn muốn xem nhiều thông tin hơn thì check!

mình vừa đi El nido về vẫn đang lâng lâng gặp bài này của b, kiểu này lại lên kế hoạch đi Coron thôi >.<

Một bài viết rất công phu và hình ảnh rất đẹp. Đọc bài này xong quá kích thích. Mình mới vừa đi Coron về, trước khi đi cũng tham khảo nhiều bài viết mà tiếc là lại không tìm thấy bài này. Bài này nên đẩy lên top để mọi người tham khảo. Thanks chủ thớt. Xem mấy cái hình xong lại muốn đi nữa kkk

xin loi dien thoai minh bi loi vietkeyboad.
cam on chu thot, nho topic minh da co chuyen di coron tuyet voi.
minh xin update gia tour thang 1/2019:
tour A 800peso, tour B 1100peso, ultimate coron 1200peso(free mask, snorkle,kayak), 3 island 1300peso, reef and wreck 1200peso
lan nay minh co mua tour cua 2 agent thi minh thay Twin agent nice hon.
Theo minh neu it thoi gian, nen chon 1 trong 3 tour dau tien tren va nen di 2 tour sau cung. lan nay minh rat tiec k di duoc tour reef and wreck

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,458
190,097
Latest member
bonghongvu
Back