What's new

Cứ đi, phía trước sẽ có đường Sài Gòn-Đà Nẵng (13 -16/3/2014)

Hi mọi người!
Mình từ sg về đn ngày từ ngày 13-16/3, ai có plan đi giống mình làm quen nha! Nếu có bạn nào cũng ờ đn trên thì mình có thể đi cùng ngày nào đó(beer)

Ngày 14/3 7h- 14h khởi hành đi đông giang - tây giang, ngắm đồi chè Quyết Thắng , thăm ngôi nhà người dân tộc Kơtu ( QL14G), trên đường đi sẽ ghé Bà Nà- Hill chụp hình, vì mình đi bà nà rồi nên chỉ ghé chụp hình suối Mơ xong lại đi tiếp
Chiều 17h-22h tắm biển Phạm Văn Đồng,đang phân vân lẩu hải sản và 1 cốc bia tươi hay là măm những món ăn vặt (ốc hút, bánh tráng kẹp, bún mắm nêm ,(K)(beer) có thực vực được chân rồi tiếp dạo biển một vòng , bay vèo lên cầu Thuận Phước với cốc nước mía ngồi hóng gió biển....

Ngày 15/3 7h-14h Núi Bàn Cờ-trạm Rada , (có thế mình sẽ vòng thêm hướng đi bán đảo Sơn Trà và chùa Linh Ứng=> cố lê lết đến cây đa 100 năm tuổi:hit:L:L
Chiều 17h -22h hội an-cửa đại thẳng tiến (tham quan phố cổ và thưởng thức đặc sản hến trộn, chè bắp, bánh tráng quán Có Đây và mỳ quảng....)
Ngày 16/3 :dành 1 ngày ở đà nẵng ( sáng cf long , chiều ra biển , tối ra sân bay về........)

------------------------------------------
Cứ đi, phía trước sẽ có đường

Last edited:
Re: Cứ đi, phía trước sẽ có đường Sài Gòn-Đà Nẵng

Nghe hấp dẫn quá. phuơng tiện chính là đi bằng gì ngoài đó vậy bạn?

mình đi xe máy bạn, nếu cùng thời gian giống mình thì có thể tham gia một hoặc nhiều chặng với mình !
-------------------------
Cứ đi, phía trước sẽ có đường

Mình muốn đi Tây Giang lâu rồi nhưng chưa thấy ai đi, để mai mình check vé máy bay, nếu ok sẽ đi chung nhé.

Đi từ SG về Đà Nẵng phải ko ạ...???
Có lượn vòng phượt phiếc qua mấy địa danh từng tỉnh đi qua ko a.
Từng muốn phượt xe máy ra Đà Nẵng, Hội An mà chưa dịp... hj

Mình cũng có dự định giống Wild, đang plan cho dịp 30-4, 1-5 này làm 1 chuyến bằng xe máy SG-DN nè :D
Tại cũng đi làm nên có gắng xin nghỉ 3 ngày trong tuần luôn. Hy vọng sẽ thực hiện được

Chủ top là nữ đó bạn :)
@blue: Sao ko để 30/4 rồi đi luôn E? A đu theo cho vui

Mình cũng có dự định giống Wild, đang plan cho dịp 30-4, 1-5 này làm 1 chuyến bằng xe máy SG-DN nè :D
Tại cũng đi làm nên có gắng xin nghỉ 3 ngày trong tuần luôn. Hy vọng sẽ thực hiện được

@blue: chủ top là nữ hả? sr nhen

@daubu: 30.4 - 1.5 thì phải xem lại. tại ngày lễ. hic

Plan đi bạn, mình đi ké với :3, mình cũng định đi ĐN vào dịp này mà vé máy bay mắc quá, hết vé nữa :(, chưa bit ra ngoài đó bằng phương tiện gì :(

Plan đi bạn, mình đi ké với :3, mình cũng định đi ĐN vào dịp này mà vé máy bay mắc quá, hết vé nữa :(, chưa bit ra ngoài đó bằng phương tiện gì :(

Yah, để thu xếp công việc và xin boss nghĩ nữa, 30-4, 1-5 rơi vào ngày t4, t5, nên dự là xin nghỉ thứ 2,3,6. Tổng cộng là có thể đi được khoảng 9 ngày :D

Nếu thuận lợi thì sẽ có plan cụ thể :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,897
190,866
Latest member
binhminhanh
Back