What's new

Cú - Kê, chưa phê đã chán

Hành trình leo núi Tà cú khởi động cho chương trình leo Phan thành công ngoài mong đợi. Đoàn chúng ta leo lên tốn 1:30 phút, đổ bộ xuống hết 45 phút, tạm coi là có sức khỏe. Chuyến đi có lẽ quá nhẹ với các phuoter nên ai nấy đều ăn và nói khí thế, suốt hành trình chúng ta được lên núi, xuống biển, phơi nắng, nằm sương...gắn kết quây quần bên nhau.
Điều mà ấn tượng nhất của chuyến đi đó là "thảm cảnh" miếng ngon trước mắt mà không được ăn.
Mọi người vào chia sẻ cảm xúc nhé.

Re: Cú - Kê, chưa phê đã chán.

Cảm ơn leader meocoi và tất cả các bạn đồng hành ,chuyến đi nhẹ nhàng nhất mà mình tham gia kể từ khi biết phượt nhưng đảm bảo an toàn, vui vẻ và một chút thử thách:))

Chúc mừng cả Đoàn có chuyến đi an toàn, mình cũng thích đi chuyến này lắm. Chia sẻ hình ảnh cho mình thèm với.

Chúc mừng mọi người đã có 1 chuyến đi thú vị. Hôm nay gọi cho anh Tám, nghe anh í kể tối qua đoàn cũng đờn ca sáo thổi hoành tráng lắm. show hình ăn chơi nhanh nhé :D

Nhìn cảnh mọi người vác ba lô leo lên thúng bơi ra Mũi Điện mà tui muốn ... bơi ra theo quá xá.

Và thật không uổng công khi tui vác vài quả Thanh Long để tặng các mem nữ nhà mình, Thanh long chỉ là cái cớ để tui địa hàng các bạn nữ, các bạn ấy thật là đẹp, thật là dễ thương, thật là xinh.

Tiếc là chiều hôm đó hoàng hôn buông xuống nhanh quá, khi mọi người đến thì mặt trời đã núp sau lùm mây...

Hí hí.

thiệt tình mà nói yêu bạn Khổng Nghi lắm với những quả Thanh Long, bịch ốc các loại, và mình đã mang về 3 vỏ ốc ( như quà lưu niệm ) ... hí hí ...nư đoàn mình dễ thương nhưng thương dễ không, mình không biết à nghen :D....

Thật tình là lần đầu tiên V leo núi, nên đây xem như là thử thách mới xem như là bù lại..Nhưng tính ra đây giống buổi cắm trại lắm chứ, nơi người mới đi ( như V chẳng hạn) và người đã đi với nhau nhiều - có cơ hội làm quen với nhau, cùng với sự chuẩn bị rất là chu đáo. Rất vui vì được đi chung với mọi người. Mèo và Giang nhìn tướng ốm vậy mà leo núi khí thế luôn, V leo núi mà ngồi gãi vì mũi chích nhiều hơn là leo núi : ))
p/s Mà công nhận bây giờ cái chân V như đùi heo quay luôn : ))

@ Lan rừng: yêu vì có Thanh Long thui á.
@ Khổng Nghi: "địa hàng" nữ nhà mình kín đáo lắm mà, có hớ hênh gì đâu ?
@ Anhvu275: ko phải leo giỏi đâu, đứng lại muỗi bu đem bu đỏ nên phải chạy nhanh đó thôi, hãnh diện khi cán đích hết 1h20.

Cái vụ "thảm cảnh" này là tất cả các món ăn tối: cháo, gà luộc rau răm, ốc mỡ xào me, ốc hấp gừng, thập cẩm ốc "quà của Khổng Nghi" luôc, rau muống xào, trứng chiên, thanh long, dưa hấu và cả 1 thùng 333, 3 lít rượu đế (beer) đã bày ra trên bàn, mà cái món "ngon nhất" gà nướng muối ớt do nhà Bluecactus chủ xị chưa xong. Mọi người chờ đợi trong cảnh "chấm mút"(K). Nhà Blue thành người "quan trọng" nhất lúc đó:))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back