What's new

Cực Đông - Mũi Đôi,13/10/12 > bước chân chỉ có 2 người và những thông tin mới nhất!

Cực Đông - Mũi Đôi,13/10/12 > bước chân chỉ có 2 người và những thông tin mới nhất!

Cục INNOX - Mục tiêu thôi thúc của cuộc hành trình.

Mặc dù đến phút cuối cùng, do ảnh hưởng của cơn bão số 7, cuộc hành trình đã bắt buộc phải dời sang ngày 13/10 thay vì ngày 06/10 như kế hoạch. Điều kiện về thời gian + cái máu được âm ấp sờ mó cái cục INNOX, cảm giác được đón những tia nắng đầu tiên của Việt Nam, cuộc hành trình vẫn được tiến hành mặc dù chỉ có 02 người và bất chấp tất cả những thành viên còn lại đều đã rút gạch.:)

Tôi quyết tâm tham gia chuyến này với vai trò là người dẫn đường đến Cục Innox ấy một phần cũng là do chuyến phượt trước 2/9 chung đoàn với Jun Ốc Hà Nội phải dang dở vì nhậu say, nằm gục lại tại Bãi Rạng phiền lòng đến đồng đội tha xác lên tàu chở về đất liền :(.

Đoàn tôi gồm Bác Hải Hà (YellowDomain) và i'm me: (Nhatrang_cafe) chọn giờ xuất hành vào lúc 6h30 sáng. Trên đường đi thì xe chúng tôi gặp sự cố, buộc phải tấp vào 1 quán sửa xe ven đường để làm công tác chăm sóc sức khỏe. Cũng may mắn cho anh em tôi gặp phải 1 anh sửa xe nhiệt tình và kỹ tính:L . 3 ổ bạc đạn đã nhanh chóng được ra đi, nhớt cũng được thay máu cho nó xứng tầm với 1 đoạn đường còn khá xa đang ở phía trước.

Last edited:
Re: Cực Đông - Mũi Đôi,13/10/12 > bước chân chỉ có 2 người và những thông tin mới nhấ

Cám ơn nhatrangcafe chia sẻ hình ảnh nhé. Đợt đó nhóm mình đi 26 mạng hoành tráng lắm, hình chụp cả vài ngàn tấm nhưng lười viết nên mới chỉ viết được 1/10 hồi ức rồi cả đám xúm tám tá lả nên... dẹp luôn.

Thèm được ngắm cảnh ở Cực Đông quá.

Re: Cực Đông - Mũi Đôi,13/10/12 > bước chân chỉ có 2 người và những thông tin mới nhấ

Cám ơn nhatrang_cafe nhé. Đọc lại anh lại thấy ngứa chân rồi đây. Chưa sờ tay vô được cục inox đó nên vẫn còn ức chế lắm. Bữa nào phải đi lại mới được. Nghiên cứu cái đường đi từ phía Nam, qua Hố Nai đi em.

Rốt cuộc bác đi đường cũ hay đường mới vậy ạ?
2 bác sướng, đoàn e trước 4 nam thồ 9 cái xe qua đoạn lầy đấy, mưa gió nữa mới khổ.
Do có tranh chấp giữa chú 2 và chú 3, nên e nghĩ bác hạn chế thông tin vụ dẫn đường, đến đó nhờ chú dẫn được thì tốt ko thì thôi, chú 3 hay hoạch họe ở đấy lắm. Qua lần dẫn đường trước, e có thấy qua là sức khỏe chú 2 cũng ko được tốt lắm, chú có dẫn đi cũng đừng để chú mang đồ đạc gì của đoàn theo, mọi người nên tự túc mang đồ, lần đó e cũng phải gánh thêm đồ cho chú lúc về.

Mình nghĩ chính chúng ta phải tự tạo ra sự cạnh tranh lành mạnh, tránh thế độc quyền để rồi những đoàn khác đi sau không được hưởng lợi nữa. Bây giờ thông tin đi Cực Đông đầy rẫy rồi, chỉ cần chú ý quan sát là chúng ta không sợ ko đến được nơi.

Cám ơn nhatrang_cafe nhé. Đọc lại anh lại thấy ngứa chân rồi đây. Chưa sờ tay vô được cục inox đó nên vẫn còn ức chế lắm. Bữa nào phải đi lại mới được. Nghiên cứu cái đường đi từ phía Nam, qua Hố Nai đi em.

E cũng đang ngâm cứu cung đi qua Hố Nai, nghe đồn là đi chỉ mất 2 tiếng.

Có lời đề nghị NhaTrang cafe dẫn đường cho anh em nhà phượt đi Cực Đông với giá tượng trưng là ly cafe đá nha. Mình nghĩ với tình yêu Nha Trang vô bờ bến thì bạn ấy sẽ không từ chối, phải hem? ;))

Có lời đề nghị NhaTrang cafe dẫn đường cho anh em nhà phượt đi Cực Đông với giá tượng trưng là ly cafe đá nha. Mình nghĩ với tình yêu Nha Trang vô bờ bến thì bạn ấy sẽ không từ chối, phải hem? ;))

Hic, tớ mà ở Đầm Môn thì ko thành vấn đề :(. Ở mãi Nha Trang đi thì ê ẩm lắm @@, tuy nhiên nếu đoàn nào chơi sộp thì tớ cũng okie ham vui lun kekeke

Cái mẹt quen quen,đi rồi hả?Mai mốt tui đi ông dẫn tui đi nha :D

Chạy xe máy lên tới nhà chú 2 sợ nhất là khúc cua tay áo lúc đi được khoảng 1/2 đoạn đường, chắc là đoạn 20m mà cafe_nhatrang nói. Đoạn này bị sạt lở, toàn là cát, không có tí đường đi nào, lại lên dốc nữa nên rất khó vượt qua. Lần trước mình đi 1 mình đã mất gần 30 phút chỉ để vượt qua 1 đoạn khoảng 5m cuối cùng, và lúc qua khỏi cũng gần như kiệt sức. Lúc đi ra cũng gặp So_lonely2002 ở ngay chỗ này, lúc mới vừa qua, và cũng đang ngồi thở, nhưng Sâu đi 2 người chắc đỡ vất vả hơn :D Còn lúc đi ra thì dễ dàng hơn nhiều, vì đi xuống dốc nên tuy có bị lún nhưng vẫn tận dụng được đà xuống dốc để lao qua được.

Lưu ý là nếu xe không chạy tới được thì đừng dại mà rồ ga cố qua, bảo đảm sẽ mắc kẹt vì xe bị chôn sâu trong cát, chịu khó đi xung quanh kiếm đá, cành cây, ván gỗ lót bánh xe mới qua được.

Đúng chỗ đó rồi đó bác @thachtrungngoc. Bác đi cực đông là vào ngày nào đó?

co ban hoi ve chuyen di, up len cho nhung ban can thong tin.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back