What's new

Cùng đến Nhật ngắm hoa anh đào 03 – 13/Apr/ 2014

Chào cả nhà,

Nhóm mình đang chuẩn bị chuyến đi tham quan đất nước mặt trời mọc để ngắm hoa anh đào cho thõa thích.

Lịch trình cơ bản là như vầy:

Ngày 1 – 03/Apr: Saigon - Narita
Ngày 2 – 04/Apr: Tokyo
Ngày 3 – 05/Apr: Tokyo
Ngày 4 – 06/Apr: Tokyo – Fuji Mt
Ngày 5 – 07/Apr: Fuji Mt –Hiroshima
Ngày 6 – 08/Apr: Hiroshima
Ngày 7 – 09/Apr: Hiroshima - Osaka
Ngày 8 – 10/Apr: Osaka - Kyoto
Ngày 9 – 11/Apr: Kyoto - Osaka
Ngày 10 – 12/Apr: Osaka
Ngày 11 – 13/Apr: Osaka - Saigon

Với tiêu chí tiết kiệm, chi phí ước tính cho toàn bộ hành trình khoảng 1.500 USD ( Bao gồm tiền vé máy bay – Ăn - ở & đi lại nội địa ) không bao gồm phí xin visa (# 35$), bảo hiểm du lịch (# 35$) & các chi phí cá nhân khác …

Cả nhóm đã mua vé máy bay rồi & đều xuất phát từ Sài gòn.
Tháng 01/ 2014 sẽ tiến hành thủ tục xin visa ( Mọi người đều không có thư mời nhưng sẽ xin visa Nhật bằng cách chứng minh tài chính & công việc làm).

Hiện tại, nhóm có 9 bạn ( âm cực thịnh, dương cực suy) nên mong tìm thêm được 1 hoặc vài bạn NAM tham gia cùng hành trình. Bạn NỮ thứ lỗi nhé.

Các bạn yêu thích muốn tham gia vui lòng cung cấp thông tin liên lạc cụ thể : Họ tên đầy đủ - Tuổi - Email - Điện thoại.

Thân chào.

Em đăng ký một gạch chờ nhé.

Em đã đăng ký chuyến đi nhật cuối tháng 3 với bác 8- grader nhưng tình hình là mấy hôm nay bác ấy lặn biệt tăm không liên lạc được. Em có linh cảm là chuyến đó có khả năng hủy rất cao. Để vài ngày nữa, nếu vẫn ko liên lạc đc thì em sẽ rút gạch bên đó và đăng ký chính thức bên này nhé.

Hi,
Em ở Nhật một thời gian thì e biết trên web yahoo Nhật bản đều có cập nhật tình hình hoa hoét hằng năm.
Mình đi đầu tháng 4 thì hi vọng trong mùa nở rộ (mankai), năm rồi cũng tầm đó, hi vọng năm nay cũng y vậy.
Kyoto chùa đền thì nhiều nhưng e vừa đi năm nay, có mấy cái di sản đang trùng tu, ko coi được.
Chỗ tham quan Nhật thì khá đắt, vô 1 cái đền là 500 yên, nên lựa chọn vài cái tiêu biểu vô thôi, vô hết cụm di sản đó thì chắc sạch túi.
Mà cái nào cũng na ná giống nhau, cũng vườn cây tượng đá rồi bàn gỗ và arigato.
Tại nhà ga kyoto có bán vé xe bus 500 yen bao đi trong ngày đi tất cả các tuyến bus tới các điểm tham quan. Lên xe chỉ có đứng, khách du lịch rất đông.

Lịch trình thì Osaka với Kyoto mình có 3 ngày nên cũng không thăm thú nhiều được, tranh thủ
Một số điểm must see:
Kyoto (1 ngày rưỡi)
1. Arashiyama, rừng trúc nổi tiếng
2. Kyomizu otera, chùa này đi mùa hoa nở thì đẹp lắm, mà đông ken đặc người luôn, nên đi sớm thì sẽ dễ thở hơn.
Khu này xung quanh nhiều đền chùa lắm, đi mỏi chân chưa hết.
3. Phố cổ gion, gần kyomizu, lúc em đi còn được chụp hình với geisha nữa.
Chiều tối ra ngoài khung trung tâm phố cổ dọc bờ sông có ăn uống, hát hò vui lắm.
4. Đền ngàn cột, tên nó là Fushimi inari, có lối vào là ngàn cây cột xếp lớp thành cái cổng, cũng hay hay.
Chùa vàng chùa bạc, vườn đá thì đi cho biết chứ e thấy nó nhàm, thực sự ko có gì má mất 500 yên vô duyên.
(1), (4) thì xa nhau và ko gần cụm (2), (3) nên tranh thủ đi sớm xong 1 cụm trong 1 buổi.
Osaka (1 ngày rưỡi)
1. Thành Osaka
2. Khu mua sắm Nampa
3. Universal, vé là 6000 yen, vô đó chơi trò chơi cảm giác mạnh.
Có tàu điện từ Osaka đi Kyoto và ngược lại hàng ngày, tới khuya hình như 10h là tuyến cuối, ko nhớ nữa.
Đi tàu thì chọn loại shinkaisoku (JR) hoặc tokkyu (Kintetsu) là loại tàu nhanh mất khoảng 30 phút từ Osaka - Kyoto.
Tàu nhanh châm gì cũng đồng giá khoảng 800yen, có 2 station là Osaka và Shin Osaka là 2 ga gần nhau, để ý chứ lộn.
Enjoy your trip.

Chao anh Thuan TB ,rat muon tham gia cung nhom voi hanh trinh nay,nhung minh chua di cac nuoc phat trien, ko biet co xin duoc visa ko? khong biet nhom minh du dinh xin visa doan hay rieng le tung nguoi, neu duoc xin cho minh dat gach nhe.

Em đăng ký một gạch chờ nhé.

Em đã đăng ký chuyến đi nhật cuối tháng 3 với bác 8- grader nhưng tình hình là mấy hôm nay bác ấy lặn biệt tăm không liên lạc được. Em có linh cảm là chuyến đó có khả năng hủy rất cao. Để vài ngày nữa, nếu vẫn ko liên lạc đc thì em sẽ rút gạch bên đó và đăng ký chính thức bên này nhé.

Ok thôi Fiesta, có quyết định thì thông báo sớm nhé.

Chao anh Thuan TB ,rat muon tham gia cung nhom voi hanh trinh nay,nhung minh chua di cac nuoc phat trien, ko biet co xin duoc visa ko? khong biet nhom minh du dinh xin visa doan hay rieng le tung nguoi, neu duoc xin cho minh dat gach nhe.

Thanks lehieu000 nhé.
Theo mình hiểu, bạn chứng minh được công việc ổn định thì khả năng có visa rất cao (kèm theo một số vấn đề linh tinh khác )
Tuy nhiên, nếu lo lắng bạn nên xin visa trước rồi hãy mua vé sau cho an toàn.
Cả nhóm sẽ hoàn tất hồ sơ rồi nộp cùng lúc luôn trong Tháng 1/ 2014.

Chiều thứ 2 - 23/Dec/ 2013 - 6:00PM mọi người gặp nhau để trao đổi về thủ tục xin visa & chốt ngày nộp hồ sơ . Nếu bạn có định tham gia chuyến đi thì đến tham gia cùng mọi người ( địa điểm báo sau )

Tks cuti nhiều lắm.

Nhóm dự định sẽ mua JR pass để chạy lăng xăng chổ này chổ kia tí mà ít tốn tiền :D
Lịch trình này cũng chưa chốt chính thức.
Cuti có cao kiến hay, vui lòng chia sẽ thêm cho nhóm mình nhé.

Domo arigato....

Anh ơi, cho em đi off với được không ? Lần đầu đi phượt , cũng thấy run run mà thấy lịch trình hay quá cũng muốn đi cho biết mà không biết xin được visa không ? Ah, mà e là Nữ .Thanks anh

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back