What's new

Cùng đến Nhật ngắm hoa anh đào 03 – 13/Apr/ 2014

Chào cả nhà,

Nhóm mình đang chuẩn bị chuyến đi tham quan đất nước mặt trời mọc để ngắm hoa anh đào cho thõa thích.

Lịch trình cơ bản là như vầy:

Ngày 1 – 03/Apr: Saigon - Narita
Ngày 2 – 04/Apr: Tokyo
Ngày 3 – 05/Apr: Tokyo
Ngày 4 – 06/Apr: Tokyo – Fuji Mt
Ngày 5 – 07/Apr: Fuji Mt –Hiroshima
Ngày 6 – 08/Apr: Hiroshima
Ngày 7 – 09/Apr: Hiroshima - Osaka
Ngày 8 – 10/Apr: Osaka - Kyoto
Ngày 9 – 11/Apr: Kyoto - Osaka
Ngày 10 – 12/Apr: Osaka
Ngày 11 – 13/Apr: Osaka - Saigon

Với tiêu chí tiết kiệm, chi phí ước tính cho toàn bộ hành trình khoảng 1.500 USD ( Bao gồm tiền vé máy bay – Ăn - ở & đi lại nội địa ) không bao gồm phí xin visa (# 35$), bảo hiểm du lịch (# 35$) & các chi phí cá nhân khác …

Cả nhóm đã mua vé máy bay rồi & đều xuất phát từ Sài gòn.
Tháng 01/ 2014 sẽ tiến hành thủ tục xin visa ( Mọi người đều không có thư mời nhưng sẽ xin visa Nhật bằng cách chứng minh tài chính & công việc làm).

Hiện tại, nhóm có 9 bạn ( âm cực thịnh, dương cực suy) nên mong tìm thêm được 1 hoặc vài bạn NAM tham gia cùng hành trình. Bạn NỮ thứ lỗi nhé.

Các bạn yêu thích muốn tham gia vui lòng cung cấp thông tin liên lạc cụ thể : Họ tên đầy đủ - Tuổi - Email - Điện thoại.

Thân chào.

Trong nhóm còn 4 ACE chưa có vé máy bay, các bạn nên sắp xếp và book vé cùng nhau nhé.
Cuối tuần này sẽ book hotel, 4 bạn cần xác nhận có bọok hotel và mua JR pass hay không ?
Tháng 4 là cao điểm của Nhật, nếu chậm trễ thì sẽ rất khó khăn về hotel.
Mọi người confirm gấp nhé.

Thanks

Chào bạn,

Đúng như bạn nói, tháng 4 mùa hoa anh đào sẽ book khách sạn rất khó, cho nên nhóm của bạn nên book sớm để được giá tốt. Không biết nhóm bạn định book online hay ở đâu, nhưng bên mình thỉnh thoảng khách book agoda hết chỗ nhưng nhờ công ty mẹ book qua kênh đại lý thì vẫn còn vài phòng. Giá thì cũng tương tự như bên agoda có điều bên mình là công ty Nhật nên có xuất VAT đoàng hoàng để các bạn tùy nghi sử dụng, chứ book agoda thì họ không thể xuất được hóa đơn VAT.

Ngoài ra bên JTB-TNT là đại diện chính thức của JR trong việc bán JR Pass tại VN, nếu tiện đường bạn có thể vui lòng mang passport đến để mua bên mình.

Trân trọng cảm ơn :)

Thank bạn,

Nhóm mình đã hoàn tất các thủ tục cần thiết, chỉ chờ đến ngày 3/Apr để lên đường mà thôi :)

Chào các bạn,

May quá 2 vc mình đang có kế hoạch Nhật, cũng bay từ HN ngày 3/4 nhưng hiện vẫn chưa xin visa. Ko biết có kịp join cùng mọi người ko nữa.

Nhà mình chuẩn bị OFF trước lúc lên đường.
Khoảng 14- 15/ Mar/ 2014 nhé.
Chốt những điểm sẽ tham quan ở từng vùng.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back