What's new

[Hỏi đáp] Cung đường mới chưa quen

sapaviptours

Phượt tử
Chào các bác thành viên của diễn đàn
Em tên Kiên sống tại Sapa các bác ạ, tới đây em có 1 chương trình đi xe máy từ Hà Nội - Lạng Sơn - Cao Bằng - Bắc Cạn - Hà Giang - Bắc Hà - Sapa, nhưng em chưa đi lần nào cả, tất cả đều mới mẻ và lo lắng không biết đi như thế nào cho hợp lý hóa về thời gian, và ngắm được nhiều cảnh đẹp trong tháng 4 tới đây, và đồ dùng cần thiết mang theo khi đi xe máy là những gì?
Các bác trong diễn đàn tư vấn giúp em về cung đường và vật dụng cần thiết khi mang đi theo với ạ,
Em chân thành cảm ơn các bác rất nhiều

@: Bạn nên có một dự định cụ thể cho mình, rồi bắt đầu tìm hiểu những nơi mình sẽ đến, sẽ qua và lưu lại, thay vì cứ đặt ra câu hỏi chung chung như vậy, tuy sẽ có câu trả lời, nhưng câu trả lời nhiều khi sẽ thích hợp cho người này nhưng với người khác thì chưa chắc (vì bạn nói là chưa đi lần nào cả, tất cả đều mới mẻ)
Mình nghĩ hiện giờ bạn đang sống tại Sapa thì lịch trình bạn nên đi thế này là hay hơn: Sapa - Bắc Hà - Hà Giang - Cao Bằng - Bắc Kạn - Lạng Sơn - Hà Nội, bắt tàu về lại Sapa, hoặc đi xe máy về.
Khi có được dự định cho mình rồi, bạn sẽ tự biết làm gì, chơi gì, cái gì là hợp lý, cần thiết...gần như những điều bạn cần đã có trong diễn đàn rồi, bạn gõ câu hỏi vào ô HỎI PHƯỢT, rồi lựa chọn những gì là cần thiết cho mình.
Chúc vui.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back