What's new

[Chia sẻ] Cuối năm ! Một cung đường thỏa nổi đam mê !!

Chào các bạn ! sau bao ngày lo toan vì công việc ,và lâu quá không viết lách ,ngoảnh mặt lại chợt thấy thời gian dần trôi về cuối năm,đến hẹn mình lại trở về vùng đất cao nguyên,đây hình như là quy luật của mình ! đi thôi, dành hai ngày cuối tuần cộng thêm 3 ngày phép tất cả năm ngày quên đi mọi phiền toái , phía trước là cung đường ĐÀ LẠT - PHAN RANG - PHAN THIẾT - SÀI GÒN !
Thời điểm xuất phát ,có lẽ chậm hơn các chuyến đã đi , phải đưa con trai mình đến trường để cu cậu đi du lịch dã ngoại sau một tuần thi hk1 ! Nhìn con háo hức ,làm mình thầm nghỉ " Cha nào con nấy "!
Con chiến mã chuẩn bị một chuyến đi mới !

P1020647 by nguyen bao, trên Flickr

Con hẻm thân quen ! đưa tiển mình mỗi khi xuất hành , ! chào nhé tôi lại đi vài ngày ,hẹn gặp lại .

P1020648 by nguyen bao, trên Flickr

Cột mốc cho thời điểm lên đường !

P1020650 by nguyen bao, trên Flickr

Lại theo con đường quen thuộc về phà Các Lái ! vòng xe lăn trên mỗi chuyến đi đều phải qua đây ,nó rất thuận tiện khi muốn đi lên Cao Nguyên hay về miền Biển cả ! vẩn âm thầm miệt mài đưa đón những chuyến đi !

P1020653 by nguyen bao, trên Flickr

Trời cuối năm cái lạnh đã đến ,nó thấm vào từng tế bào da thịt , cái lạnh cũng làm tăng sự hứng khởi cho mình cùng nửa kia ,mà cũng đã lâu cả hai chưa đi cùng ,chuyến đi gần đây nhất ,Bảo Lộc - Đắc nông - Buôn Mê - Đà Lạt chỉ có một mình còn nữa kia vì sức khỏe không cho phép nên đành ở lại ! Trời tháng 12 lâu sáng , chạy đến ngã ba Long Thành vào 769 Lộc An để đi Dầu Giây ra quốc lộ 1A

P1020655 by nguyen bao, trên Flickr

Cái lạnh như muốn níu kéo mọi người dậy muộn hơn chút ,nhìn con đường vắng vẻ trong lòng cũng cảm thấy nao nao ! người thì giờ còn say nồng giấc ngủ ,còn trên đường thiên lý có hai kẻ vụt lướt qua nhanh ! niềm vui đang ở phía trước ,bỏ lại sau lưng mọi phiền não ,cơm gạo ,áo tiền !

P1020656 by nguyen bao, trên Flickr

Phải nhìn nhận một điều ! các con đường ngày càng tốt lên , tạo điều kiện đi lại nhanh chóng dể dàng ! cấm các xe quá tải là một biện pháp tốt để bảo vệ các con đường ! điểm cộng dành cho A # Bộ GTVT !

Thẳng tắp !

P1020658 by nguyen bao, trên Flickr

Có một sự thay đổi ! nó đến rất tự nhiên bất ngờ ! nói với xã " không đi ra Dầu Giây bằng 769 ! đi hương lộ 10 ra Cẩm Mỹ ,!" thế là quẹo vào một hầm chui dưới Cao tốc Long Thành - Dầu Giây ! làm mới một đoạn cho thêm phần háo hức !

P1020659 by nguyen bao, trên Flickr

Hương lộ 10 đã tốt lên rất nhiều ! một sự lựa chọn đúng đắn của mình Hê...hê ( Mèo khen mèo dài đuôi ! )

P1020662 by nguyen bao, trên Flickr

Last edited:
Vậy là bác lại có một vòng để tất niên cho năm 2015 rồi. Năm nay em bận quá không nhúc nhích đâu được (nhà xây chưa xong). Hôm nay thấy trời lạnh lại nhớ tới thới gian này năm trước đang thưởng thức cái lạnh mùa đông miền Bắc. Chúc hai bác mạnh khoẻ và có những chuyến đi thú vị

Vậy là bác lại có một vòng để tất niên cho năm 2015 rồi. Năm nay em bận quá không nhúc nhích đâu được (nhà xây chưa xong). Hôm nay thấy trời lạnh lại nhớ tới thới gian này năm trước đang thưởng thức cái lạnh mùa đông miền Bắc. Chúc hai bác mạnh khoẻ và có những chuyến đi thú vị

Cám ơn Bồ ! thôi lo cho tổ ấm cái đã ! xong rồi thì lại đi ! khi đó bồ viết bài cho mình xem !

Qua một khu chợ trên Hương lộ 10 ,con đường quá đẹp làm cho mình ngạc nhiên rất nhiều ! đường sá thế mới đường sá chứ ! ghé đây bà xã mua hai ổ bánh mì ! rẻ mà ngon ! đúng nghĩa luôn 10k/ổ ! hay da về các miền xa ,giá cả lại mềm hơn ,ngon hơn chốn " Đô thành đầy xa hoa cám dỗ" ! lại một nơi làm cho mình nhớ, mỗi khi bên chén trà buôn chuyện sẽ nhắc đến !

P1020664 by nguyen bao, trên Flickr

Qua khu vực nầy không nhắc đến cây " vàng trắng" là thiếu sót lớn ! nhưng giờ giá cao su xuống thấp thê thảm ! nhiều nơi chặt phá để trồng cây công nghiệp khác ! giá cả luôn chạy theo người khác nên thân phận cao su cũng long đong !

P1020665 by nguyen bao, trên Flickr

Con đường dẩn vào trung tâm hành chánh huyện Cẩm Mỹ thật đẹp ! nhìn giống TL 769 bên An Viễn ,Bình Sơn ! khá vắng vẻ !

P1020666 by nguyen bao, trên Flickr

P1020669 by nguyen bao, trên Flickr

Đến cuối con đường HL 10 ! sẽ cắt ngay quốc lộ 56 ! rẽ trái đi ngã ba Tân Phong ,rẽ phải đi Bà Rịa - Vũng Tàu ,mình cho xe rẽ trái ra Tân Phong tìm đến Quốc lộ 1A !( khu nầy kiến lửa nhiều, các bạn có đi nhớ cẩn thận ! )

P1020670 by nguyen bao, trên Flickr

hay quóa,lóp dép ngồi hóng cái đèo Đại Ninh chú Bảo ơi :D
Quocle hóng chu thienbao qua đèo Đại Ninh còn mình mong chú qua đèo Tà Pứa để xem đường xá thế nào để tết này mình còn làm một chuyến về quê qua đoạn này!! Đoán xem mình đúng hay quocle đúng nhé!! Hi hi!!

Quocle hóng chu thienbao qua đèo Đại Ninh còn mình mong chú qua đèo Tà Pứa để xem đường xá thế nào để tết này mình còn làm một chuyến về quê qua đoạn này!! Đoán xem mình đúng hay quocle đúng nhé!! Hi hi!!

toanpy82 ơi ! bạn đoán hơi bị sai rồi ! chuyến nầy mình trở lại Đại Ninh ! con đèo nầy đã gây ấn tượng rất nhiều cho mình !

Bạn toanpy82 ơi ! đường Tà pứa hơi xấu từ đoạn ngã ba lên đèo ,nhưng vẩn đi tốt cho xe 2 bánh ,bạn yên tâm ,nhưng khi ra đến ngã ba B'sa từ Bảo Lộc đi Di Linh quốc lộ 20 đang sửa ,nên hơi vất vả vì bụi đường ! nhưng không sao tin chắc bạn vượt qua được mà ! chuyện nhỏ như con thỏ ! hi....hi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back