What's new

[Đã đi] Cuối tuần đạp xe đi Cần Giờ thư giãn - 22 - 23/6/2013

Mua xe đạp mà chẳng mấy khi đi đâu xa nên lần này quyết tâm đạp xa, xem thử sức mình tới đâu, sẵn tiện thư giãn sau bao ngày nằm nhà chán ngắt. Chương trình dự kiến của em như sau:

Thứ 7 (22/6):
7h: tập trung trước cổng dinh Thống Nhất, chuẩn bị xuất phát đạp xe đi Cần Giờ. Quãng đường di chuyển khoảng 60km, cho trung bình 1 tiếng đạp được 10km, thêm thời gian nghỉ ngơi ăn trưa là 8 tiếng đến đích.
15h: đến nơi, vào địa điểm cắm trại, dựng lều. Nghỉ ngơi lấy sức để buổi chiều đi chợ mua hải sản cho tiệc BBQ buổi tối.
17h: Đi chợ mua hải sản, thăm thú các nơi trên đường đi.
19h: “Nổi lửa lên em” cho anh nướng đồ ăn :D, bắt đầu tiệc, chơi trò chơi “truyền thống” của nhóm Phượt và những người bạn... kekeke

Chủ nhật (23/6):
7h: thức giấc sau 1 đêm thác loạn, vệ sinh cá nhân, đi dạo biển, chuẩn bị thu dọn trại.
9h: xuất phát về lại SG, kết thúc hành trình.

Vì là hành trình xe đạp nên chương trình chỉ đơn giản có thế, chủ yếu là thời gian đạp xe trên đường, ngắm cảnh, trải nghiệm cuộc sống thiên nhiên tại rừng Sác. Chương trình ưu tiên cho các bạn đi xe đạp, tuy nhiên những bạn không có xe vẫn có thể tham gia công tác hậu cần, vì trong đoàn có nữ nên bạn nào mệt có thể thay xe cho bạn đi xe máy.

Ăn uống:
Hải sản địa phương (cho tiệc BBQ), ăn nhẹ trên đường và ăn sáng ngày hôm sau.

Vật dụng cần thiết:
- Đèn pin
- Lều, bạt, túi ngủ
- Nước uống
- Quần áo gọn nhẹ
- Các vật dụng cá nhân khác.

Chi phí: 200k (thiếu bù, dư ăn cho hết)
Xăng xe xế ôm tự chia (nếu có)

Off trước chuyến đi: 18h30 thứ 4 ngày 19/6 tại cafe Miền Đồng Thảo 221A Nguyễn Trọng Tuyển, P.8, Q. Phú Nhuận

Danh sách sẽ chốt tối đa là 15 mem. Mời các bạn bắt đầu gạch đá nào :D
1. Chủ thớt
2. Nguyễn Ngọc Linh
3. Mỹ Châu
4. Nguyễn Phương
5. Bảo Ngọc (xe máy)
6. DAUBUXU84
7. Nekokone

Last edited:
Đap xe đi Cần Giờ nhiều kỷ niệm .cac bạn cần lưu ý nên xuất phát sớm nắng chưa lên cao giúp đở mệt khi đi các bạn cứ tự tin la dc ngay tuy lớn tuổi mình đi về trong ngày bằng xe đạp thường vẫn OK sáng 5H xuất phát đến đích 11h tắm biển ăn uống 1h30 về nhà gần 8h góp vài kinh nghiệm đã qua .... chúc ACE Phượt vui vẻ ..........
link http://www.xehoivietnam.com/forum/s...en-mo-man-dap-xe-xuong-Can-Gio-mo-ngheu/page3

Hải sản mua trên đường đạp xuống Cần giờ cũng oki, nhưng nó lại nằm bên chiều ngược, tức là chiều từ Cần Giờ về Sài Gòn. Xuống trước 4h là kịp ra cảng cá mua hải sản, tươi rói và rẻ, thường có cá đối, cá lưỡi trâu, cá đuối cả to lẫn nhỏ, bạch tuộc, tôm sắt, tôm tích, sò huyết, nghêu, sò lụa, hàu...Hôm đó có thể BBO cũng lang thang đâu đó dưới đó, nếu gặp mình dẫn đi chợ :)

Hải sản mua trên đường đạp xuống Cần giờ cũng oki, nhưng nó lại nằm bên chiều ngược, tức là chiều từ Cần Giờ về Sài Gòn. Xuống trước 4h là kịp ra cảng cá mua hải sản, tươi rói và rẻ, thường có cá đối, cá lưỡi trâu, cá đuối cả to lẫn nhỏ, bạch tuộc, tôm sắt, tôm tích, sò huyết, nghêu, sò lụa, hàu...Hôm đó có thể BBO cũng lang thang đâu đó dưới đó, nếu gặp mình dẫn đi chợ :)
Chị cũng đi Cần Giờ vậy đi với tụi em chung cho vui, em cũng thay mặt nhóm cảm ơn chị rất nhiều khi chia sẻ kinh nghiệm đi Cần Giờ ạ :)
xe đạp loại mini có đi được ko? nếu được thì cho mình đặt 1 gạch

Xe gì đi cũng được bạn ơi, miễn là có đạp là vui rồi :)

Chào cả nhà, t là Cỏ vừa từ Hà Nội vào, định tìm cung nào đó đi mấy ngày tới tự nhiên gặp cung này, t rất muốn tham gia, rất mong được tham gia cùng các bạn, t định tìm sđt chủ thớt để liên lạc nhưng ko có đc, nếu ai có lòng hải tâm thì liên lạc với t theo số điện thoại: 0978075391

Chào cả nhà, t là Cỏ vừa từ Hà Nội vào, định tìm cung nào đó đi mấy ngày tới tự nhiên gặp cung này, t rất muốn tham gia, rất mong được tham gia cùng các bạn, t định tìm sđt chủ thớt để liên lạc nhưng ko có đc, nếu ai có lòng hải tâm thì liên lạc với t theo số điện thoại: 0978075391

Bạn có thể PM cho chủ thớt mà :D Mà bạn đi bằng xe máy hay xe đạp?

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,950
Latest member
lifecarenutritions
Back