What's new

Đã chốt danh sách - Phượt Cao Bằng ngắm Tam Giác Mạch 23 - 25/4/2010

Status
Not open for further replies.
Tình hình là em đang định làm cung này vào dịp giỗ tổ, hành trình thì đã ok còn lịch trình và thăm thú các nơi dư lào cho nó hợp lý thì nhờ các bác tư vấn. Em định đi trong 3 hôm (23, 24, 25/4 - tranh thủ dịp được nghỉ giỗ tổ)
Hành trình: Hà Nội - Thái Nguyên - Bắc Kạn – Nà Phặc - Cao Bằng - Pắc Bó - Trà Lĩnh - Trùng Khánh - Bản Giốc - Quảng Uyên – Đông Khê – Thất Khê – Tràng Định – Na Rì - Bắc Kạn - Thái Nguyên - Hà Nội.
Quãng đường:
Hà Nội – Thái Nguyên: 78km (đi thẳng đường Bắc Thăng Long - Nội Bài 1.2km , rẽ phải đường Bắc Thăng Long – Hải Bối 6.4km, rẽ trái Quốc lộ 3 57.1km)
Thái Nguyên – Bắc Kạn: 85km ( Đi thẳng theo Quốc lộ 3)
Bắc Kạn – Thị trấn Nà Phặc ( Huyện Ngân Sơn – BK): 39km ( Quốc lộ 3)
TT Nà Phặc – TX Cao Bằng: 74km ( Quốc lộ 3)
TX Cao Bằng – Pác Bó: 57km ( đi theo Tỉnh lộ 203)
Pác Bó – TT Trà Lĩnh : 53km (Tỉnh lộ 203 9km, Rẽ trái Tỉnh lộ 210 42km, …)
TT Trà Lĩnh – TT Trùng Khánh: 31km (Tỉnh lộ 211)
TT Trùng Khánh – Thác Bản Giốc (Xã Đàm Thuỷ - huyện Trùng Khánh): 20km (Tỉnh lộ 211 6km, rẽ phải đi thẳng 13km)
Thác Bản Giốc – TT Quảng Uyên (CB): 47km ( Quay ra 13km, rẽ vào Tỉnh lộ 211 10km, rẽ vào Tỉnh lộ 206 24km,…)
Quảng Uyên – TT Đông Khê (Huyện Thạch An, Tỉnh Cao Bằng): 44km (Quốc lộ 3 22km, Tỉnh lộ 208 20km,…)
Đông Khê – TT Thất Khê( Huyện Tràng Định, Tỉnh Lạng Sơn): 26km (Quốc lộ 4A 24km, …)
Thất Khê – TT Na Rì ( Bắc Kạn): 70km ( Quốc lộ 3B 67km, …)
Na Rì – TX Bắc Kạn: 27km ( Quốc lộ 3B)
TX Bắc Kạn – Tp Thái Nguyên: 78km (Quốc lộ 3 73km,…)
Tp Thái Nguyên – Hà Nội: 78km
Tổng : 807Km
Bác nào đồng hành với em ko ạ? Hoặc các bác có đoàn nào cũng đi dịp này thì cho em nhập bọn với, vì tình hình là đến giờ em vẫn chưa tìm được ôm nào cả

Last edited by a moderator:
Uh, hậu quả tí nữa thì ollo lãnh đủ, một mình từ Bắc Ninh về Hải Phòng phải dừng 04 lần, cứ thấy có cây xăng đèn sáng là ghé vào chợp mắt.

UH!!! La anh nhỉ sao anh lại vậy??? Tai sao Why.???

Tao Pho said:
Y Tý hay Nghệ An để tính dần đi. Giờ xem xét vụ off đã.
Em thì đề nghị thế này:
Theo anh Chiến, đoạn Nguyên Hồng nhiều quán, nhưng đoạn đó em biết mỗi Felice thì teen quá (ko chơi), còn trà hoa sợ ko ngồi đủ 13,14 người + họ hạn chế nói cười to tiếng ảnh hưởng các bàn khác.
Em thích ra Tửu Quán 123 Nguyễn Khuyến (Gọi thế thôi chứ toàn rượu sâm nhẹ hều + ko uống rượu thì ngồi uống nước vối), quán này ấm cúng, ai thích yên tĩnh có thể vào trong nhà, ai thích trò chuyện thì ngồi ngoài vỉa hè, đặc biệt bác chủ quán rất ghét ai uống say, say là đứng dậy mời về Còn thì qua cafe Milano Nguyễn Du cũng ok, em cứ thích vỉa hè ngồi bệt cho mát.
Thời gian vẫn 8h (Cho cao su tới 8h30)
hehe, toàn địa điểm gần nhà mình :">, quán Milano Nguyễn Du chạy qua bên hồ ngồi thì 2-30 ng` cũng vô tư :))

domino said:
bởi ai mà ảnh phải lọ mọ, cái này thì ai cũng biết =))

uh!!! Công nhận chu Bờ Lách Hét chu ấy viết chán thật. Thế mà cũng có mấy người khen cơ đấy!!!:D

Em có phải nhà văn quái đâu, hồi đi học chạy chọt phong bì cho cô giáo môn văn mãi mới qua được đếy.

Anh đồng ý với TaoPho!!!. Những quán em nói được đấy. Không thì ra Nhà Hát Lớn cung được. Cu Phuong ít khi lang thang trà đá hay sao ấy.Chọn những địa chỉ chán òm.!!! Uống trà đá là phải ngồi ngắm dòng đời trôi nổi nó mới thích chứ!!!!

Bẩm cụ là em cực kì ít lang thang trà đá.
Mà càng ngày càng chán nhà mình. Thế quái nào mà chả có ai góp ý j cho vụ off, đến khi đề xuất thì chê bai này nọ. Ông là ông ghét vô cùng cái tính ấy.

Um!!! Hay là lên SaPa thuê xe máy anh??? Chứ đưa lên đươa về vậy em nghĩ chưa chắc rẻ hơn đâu. Từ bến xe LC lên SP co 30km!!!

Thuê xe làm jề? Để xe mình hỏng nó mới thích chứ nhể ???lơ mơ lại được đèo bòng =))

Cái này được định nghĩa là: "ai cũng hiểu chỉ "2" người không hiểu" :))

Đấy, thằng ku Phương nó chọn từ đầu thì ko ai ý kiến ý cò rì; đến sát ngày giờ mà còn kêu nó ra kêu nó vô thế này thì anh em lại khó nhớ chỗ off. Ku Phương nó chọn chỗ tuy hơi chán cơ mà được cái tương đối ở giữa trung tâm của đội mình; ai đi lại cũng tiện. Chứ như fang nguyên con Milano thì Hoẵng đi bộ 2 phút ra cơ mà những con người nằm ở Khuất Duy Tiến hay Cầu Giấy thì chắc bò ra để tới mất. [Mà Milano thấy hồi này hay bị Công an phường đuổi lắm Zin ợ, hem mấy khi được tràn sang bên hồ đâu]
Thích thì ngồi khu Nguyên Hồng. Vẫn đảm bảo yếu tố ở giữa. Cứ ngồi quán trà đi, ko lo ảnh hưởng đâu; mình thích lấy nguyên một tầng được mà. Đội FLT toàn con người quàng quạc và thô như Hoẵng đều off ở Dã Chi Trà Quán cả.
Chốt lại; để anh em khỏi bàn tới lui, khó nhớ, khó để ý, khó theo dõi.

Thời gian: 20h00 (tức 8h00 pm) ngày mai, thứ 4 ngày 28 tháng 04 năm 2010
Địa điểm: tầng 4 Dã chi Trà quán - Ngõ 36 Nguyên Hồng.

Yêu cầu: khi đi nhớ mang theo tool để lấy ảnh. Thảo khấu mang tiền để chi trả tiền nước ;)

Đấy, thằng ku Phương nó chọn từ đầu thì ko ai ý kiến ý cò rì; đến sát ngày giờ mà còn kêu nó ra kêu nó vô thế này thì anh em lại khó nhớ chỗ off. Ku Phương nó chọn chỗ tuy hơi chán cơ mà được cái tương đối ở giữa trung tâm của đội mình; ai đi lại cũng tiện. Chứ như fang nguyên con Milano thì Hoẵng đi bộ 2 phút ra cơ mà những con người nằm ở Khuất Duy Tiến hay Cầu Giấy thì chắc bò ra để tới mất. [Mà Milano thấy hồi này hay bị Công an phường đuổi lắm Zin ợ, hem mấy khi được tràn sang bên hồ đâu]
Thích thì ngồi khu Nguyên Hồng. Vẫn đảm bảo yếu tố ở giữa. Cứ ngồi quán trà đi, ko lo ảnh hưởng đâu; mình thích lấy nguyên một tầng được mà. Đội FLT toàn con người quàng quạc và thô như Hoẵng đều off ở Dã Chi Trà Quán cả.
Chốt lại; để anh em khỏi bàn tới lui, khó nhớ, khó để ý, khó theo dõi.

Thời gian: 20h00 (tức 8h00 pm) ngày mai, thứ 4 ngày 28 tháng 04 năm 2010
Địa điểm: tầng 4 Dã chi Trà quán - Ngõ 36 Nguyên Hồng.

Yêu cầu: khi đi nhớ mang theo tool để lấy ảnh. Thảo khấu mang tiền để chi trả tiền nước ;)

Hí hí.....may wa gần chỗ mình đi học về. Chọn chỗ hơi bị được đấy hoẵng :D

mới check ảnh của linhzin, chưa view được cái nào ở đoạn đường đau khổ cả :D ko biết máy cán bộ nào bắn phá đoạn đấy nhỉ :D

mới check ảnh của linhzin, chưa view được cái nào ở đoạn đường đau khổ cả :D ko biết máy cán bộ nào bắn phá đoạn đấy nhỉ :D

Cả nhà chú ý!!! Sắp có trận đấu đế chế long trời lở đất giữa hai cao thủ.! Lee_jee_Ooh và Domino!!!
Ai ủng hộ cho Domino thi giơ tay nhé :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back