What's new

Đã chốt danh sách - Phượt Cao Bằng ngắm Tam Giác Mạch 23 - 25/4/2010

Status
Not open for further replies.
Tình hình là em đang định làm cung này vào dịp giỗ tổ, hành trình thì đã ok còn lịch trình và thăm thú các nơi dư lào cho nó hợp lý thì nhờ các bác tư vấn. Em định đi trong 3 hôm (23, 24, 25/4 - tranh thủ dịp được nghỉ giỗ tổ)
Hành trình: Hà Nội - Thái Nguyên - Bắc Kạn – Nà Phặc - Cao Bằng - Pắc Bó - Trà Lĩnh - Trùng Khánh - Bản Giốc - Quảng Uyên – Đông Khê – Thất Khê – Tràng Định – Na Rì - Bắc Kạn - Thái Nguyên - Hà Nội.
Quãng đường:
Hà Nội – Thái Nguyên: 78km (đi thẳng đường Bắc Thăng Long - Nội Bài 1.2km , rẽ phải đường Bắc Thăng Long – Hải Bối 6.4km, rẽ trái Quốc lộ 3 57.1km)
Thái Nguyên – Bắc Kạn: 85km ( Đi thẳng theo Quốc lộ 3)
Bắc Kạn – Thị trấn Nà Phặc ( Huyện Ngân Sơn – BK): 39km ( Quốc lộ 3)
TT Nà Phặc – TX Cao Bằng: 74km ( Quốc lộ 3)
TX Cao Bằng – Pác Bó: 57km ( đi theo Tỉnh lộ 203)
Pác Bó – TT Trà Lĩnh : 53km (Tỉnh lộ 203 9km, Rẽ trái Tỉnh lộ 210 42km, …)
TT Trà Lĩnh – TT Trùng Khánh: 31km (Tỉnh lộ 211)
TT Trùng Khánh – Thác Bản Giốc (Xã Đàm Thuỷ - huyện Trùng Khánh): 20km (Tỉnh lộ 211 6km, rẽ phải đi thẳng 13km)
Thác Bản Giốc – TT Quảng Uyên (CB): 47km ( Quay ra 13km, rẽ vào Tỉnh lộ 211 10km, rẽ vào Tỉnh lộ 206 24km,…)
Quảng Uyên – TT Đông Khê (Huyện Thạch An, Tỉnh Cao Bằng): 44km (Quốc lộ 3 22km, Tỉnh lộ 208 20km,…)
Đông Khê – TT Thất Khê( Huyện Tràng Định, Tỉnh Lạng Sơn): 26km (Quốc lộ 4A 24km, …)
Thất Khê – TT Na Rì ( Bắc Kạn): 70km ( Quốc lộ 3B 67km, …)
Na Rì – TX Bắc Kạn: 27km ( Quốc lộ 3B)
TX Bắc Kạn – Tp Thái Nguyên: 78km (Quốc lộ 3 73km,…)
Tp Thái Nguyên – Hà Nội: 78km
Tổng : 807Km
Bác nào đồng hành với em ko ạ? Hoặc các bác có đoàn nào cũng đi dịp này thì cho em nhập bọn với, vì tình hình là đến giờ em vẫn chưa tìm được ôm nào cả

Last edited by a moderator:
up up. Vậy là danh sách đến giờ đã có 3 ôm và 1 xế. Hic, bao gồm:
1. Blackhat_1008
2. bochet (2mem)
3. janchan

Mong các bác sắp xếp time để off 1 buổi bàn kế hoạch :).(beer)
Nguyễn Cảnh Phương
gạch: 01656 073 114(beer)
YM: blackhat_1008

Last edited:
dập dòm,không biết đường có dễ đi nhưng hà giang ko nhỉ, có anh chị em nào có xế mà muốn làm ôm không nhi ? :D à mà ko thấy chi phí dự kiến thiệt hại ra sao :-/

@lee_jee_ooh: chi phí thì cũng chưa có được con số cụ thể đâu bác ah, nhưng em nghĩ mình cứ dằn túi từ 700-1tr là ok ;). Cũng tầm này năm ngoái có một số bác đi thì hết trên dưới 500k cho cung ấy (NT). Năm nay giá cả leo thang, xăng dầu đắt đỏ thì chắc cũng tới 700k đấy ợ (beer). Em nghĩ mình đi phượt thì tốn nhất khoản xăng xe thôi, còn lại ăn uống ở mấy chỗ đấy thì ko đắt đâu ợ (c)

Hihi, em cũng là một suất để ôm.
Nếu suất ôm làm xế có được không ah? Có oki không chủ top ơi. Có gì pm em nhé :)

có vẻ toàn ôm rồi :D, chủ thớt có cái ảnh phong cảnh cao bằng nào nhìn phê phê như hà giang ko nhỉ ? post lên đây cho bà con khí thế :D

Nhắc em mới nhớ, hầu các bác vài pic em dòm được trên google :p

Này thì cánh đồng Tam giác mạch (cái này ở Trà lĩnh thì phải )

Welcome to Cao Bang

Guồng nước "đặc sản" của Cao Bằng

Mộ anh Kim Đồng

Suối Lê nin - núi Các Mác

Suối khi vừa ra khỏi Pắc Bó

Nguồn: blog yume của "itbachkhoa"

tình hình đoàn chủ thớt có bao nhiêu người chắc chắn tham gia rồi ạ, đông đông off phát dập dòm bác ơi :D

Ko biết có chờ đến ngày đó đc ko đây, sợ nắng quá thì phải đi sớm tránh nắng thôi. Học á :-j nhỏ.

Mình cũng chưa đi Cao Bằng bao giờ, chủ thớt nói rõ hơn lịch trình từng ngày đi những đâu, bao lâu, ăn nghỉ quãng nào. Mình đi xe rất chậm, nên hỏi kỹ xem mình có đáp ứng được thì tham gia.
Khi về đi Đông Khê, Thất Khê sao không về luôn Lạng Sơn rồi về Hà nội ???

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back