What's new

Đã chốt danh sách - Phượt Cao Bằng ngắm Tam Giác Mạch 23 - 25/4/2010

Status
Not open for further replies.
Tình hình là em đang định làm cung này vào dịp giỗ tổ, hành trình thì đã ok còn lịch trình và thăm thú các nơi dư lào cho nó hợp lý thì nhờ các bác tư vấn. Em định đi trong 3 hôm (23, 24, 25/4 - tranh thủ dịp được nghỉ giỗ tổ)
Hành trình: Hà Nội - Thái Nguyên - Bắc Kạn – Nà Phặc - Cao Bằng - Pắc Bó - Trà Lĩnh - Trùng Khánh - Bản Giốc - Quảng Uyên – Đông Khê – Thất Khê – Tràng Định – Na Rì - Bắc Kạn - Thái Nguyên - Hà Nội.
Quãng đường:
Hà Nội – Thái Nguyên: 78km (đi thẳng đường Bắc Thăng Long - Nội Bài 1.2km , rẽ phải đường Bắc Thăng Long – Hải Bối 6.4km, rẽ trái Quốc lộ 3 57.1km)
Thái Nguyên – Bắc Kạn: 85km ( Đi thẳng theo Quốc lộ 3)
Bắc Kạn – Thị trấn Nà Phặc ( Huyện Ngân Sơn – BK): 39km ( Quốc lộ 3)
TT Nà Phặc – TX Cao Bằng: 74km ( Quốc lộ 3)
TX Cao Bằng – Pác Bó: 57km ( đi theo Tỉnh lộ 203)
Pác Bó – TT Trà Lĩnh : 53km (Tỉnh lộ 203 9km, Rẽ trái Tỉnh lộ 210 42km, …)
TT Trà Lĩnh – TT Trùng Khánh: 31km (Tỉnh lộ 211)
TT Trùng Khánh – Thác Bản Giốc (Xã Đàm Thuỷ - huyện Trùng Khánh): 20km (Tỉnh lộ 211 6km, rẽ phải đi thẳng 13km)
Thác Bản Giốc – TT Quảng Uyên (CB): 47km ( Quay ra 13km, rẽ vào Tỉnh lộ 211 10km, rẽ vào Tỉnh lộ 206 24km,…)
Quảng Uyên – TT Đông Khê (Huyện Thạch An, Tỉnh Cao Bằng): 44km (Quốc lộ 3 22km, Tỉnh lộ 208 20km,…)
Đông Khê – TT Thất Khê( Huyện Tràng Định, Tỉnh Lạng Sơn): 26km (Quốc lộ 4A 24km, …)
Thất Khê – TT Na Rì ( Bắc Kạn): 70km ( Quốc lộ 3B 67km, …)
Na Rì – TX Bắc Kạn: 27km ( Quốc lộ 3B)
TX Bắc Kạn – Tp Thái Nguyên: 78km (Quốc lộ 3 73km,…)
Tp Thái Nguyên – Hà Nội: 78km
Tổng : 807Km
Bác nào đồng hành với em ko ạ? Hoặc các bác có đoàn nào cũng đi dịp này thì cho em nhập bọn với, vì tình hình là đến giờ em vẫn chưa tìm được ôm nào cả

Last edited by a moderator:
@ollo: thanks bác, em cũng đồng ý với quan điểm của bác, nên đi thẳng qua Lạng sơn để về HN, vì tính ra thì quãng đường từ Thất Khê qua Lạng Sơn rồi về HN cũng bằng đoạn kia (trên dưới 240km) nhưng đi một con đường khác thì sẽ đem đến nhiều cảm giác hơn. Không biết ý kiến các bác còn lại thế nào ạ?
@crazy163: víu cằm bác, rất vui nếu bác tham gia cùng bọn e :) (beer)
@lee_jee_ooh: hiện tại bên e vẫn chưa chốt list được bác ah, trước mắt mình cứ thông qua lịch trình, thời gian cũng như quãng đường đã bác ;);)
Lịch trình cụ thể em sẽ cố gắng sắp xếp và post sớm để mọi người cùng xem xét. Nếu ai có thể thì giúp em một tay với nhé. Hoan nghênh ý kiến đóng góp của các bác :help(c)(beer)

Mọi người có thể liên lạc với em qua:
Gạch: 01656 073 114 (Phương)
YM: [email protected]

Ngày 1 (Thứ 5 ngày 22/4): 180Km

Hà Nội – Thái Nguyên - Bắc Kạn.
Đúng 12h30'' tập trung ở Ciputra.
30 phút dành để: Phát bản đồ, nước uống, buộc cờ, buộc đồ hành lý...

Ai có mặt sau 12h30'' coi như đến muộn và sẽ phạt xung quỹ mỗi phút 5K

(Thực hiện nghiêm túc luật đã đề ra không loại trừ ai)

1h 5'' chiều thứ 5 xuất phát từ Hà Nội (đi hơn).
(Đoàn sẽ xuất phát đúng giờ. Ai đến nơi tập trung muộn thì xe đó phải tự động đuổi theo đoàn)
Đến Bắc Kạn khoảng 6h chiều. Ăn tối và nghỉ đêm thứ 5 tại Bắc Kạn.

Ăn tối tại nhà hàng Tám Cương
Nghỉ đêm tại nhà nghỉ Toàn Dân

Ngày 2: (Thứ 6 ngày 23/4): 230Km

Bắc Kạn – Cao Bằng - Pắc Bó - Tổng Cọt - Trà Lĩnh
6h dậy ăn sáng, chuẩn bị.
7h xuất phát

+Bắc Kạn – Cao Bằng: 110Km (3 tiếng): 10h
Dọc đường đi có rất nhiều hoa, cảnh đẹp. Thích đoạn nào thì dừng lại chụp choẹt tí.

+Cao Bằng - Pắc Bó: 60Km (2 tiếng): 12h trưa
Trên đường từ Cao Bằng đi Pác Bó, cách khoảng 10Km ghé thăm mộ anh Kim Đồng. Đến Pắc Bó thăm Suối Lê Nin, Núi Các Mác.
Ăn trưa, nghỉ ngơi 1 tiếng đến 1h.
Thăm khu di tích Pắc Bó: 1 tiếng.

2 h chiều rời Pắc Bó.
+Pắc Bó - Tổng Cọt – Trà Lĩnh: 60Km (Đường xấu, đi khoảng 15km/h, mất 4 tiếng), 6h chiều về đến nơi.
Nghỉ đêm thứ 7 tại nhà nghỉ khu du lịch hồ Thăng Hen. (Ngủ nhà sàn)

Ngày 3: (Thứ 7 ngày 24/4): 165Km

Trà Lĩnh – Trùng Khánh - Bản Giốc – Trùng Khánh - Quảng Uyên – Cửa khẩu Tà Lùng – Đông Khê
6h dậy ăn sáng, chuẩn bị.
7h xuất phát

+Trà Lĩnh – Trùng Khánh: 30Km (2 tiếng): 9h
Đoạn này hoa tam giác mạch bạt ngàn nhé, chỗ nào đẹp dừng thì lại chụp ảnh, nghỉ ngơi

+Trùng Khánh - Bản Giốc: 25Km
Thăm thác và động Ngườm Ngao
+Bản Giốc – Trùng Khánh: 25Km

Ăn trưa tại Trùng Khánh (Nếu còn sớm thì cố về đến Trùng Khánh ăn trưa nhưng khả năng về tới đây là quá giờ trưa rồi nên có thể bố trí ăn trưa bằng đồ ăn sẵn mang theo tại Bản Giốc.)

+Trùng Khánh - Quảng Uyên: 25Km
+Quảng Uyên – Tà Lùng: 30Km
+Tà Lùng – Đông Khê: 30Km

Nghỉ đêm Chủ Nhật tại nhà nghỉ Bảo Vân - Thị trấn Đông Khê

Ngày 4: (Chủ nhật ngày 25/4): 246Km

Thăm di tích lịch sử ở Đông Khê.
Đông Khê - Thất Khê – Na Sầm - Đồng Đăng - Lạng Sơn – Hà Nội

+ Đông Khê - Thất Khê: 23Km
+ Thất Khê – Na Sầm - Đồng Đăng: 56Km
+ Đồng Đăng - Lạng Sơn: 13Km
+ Lạng Sơn – Hà Nội: 154Km

cái naỳ em khảo của bác "yoyoa4482" .Mọi người thấy thế nào thì góp ý nhé

Last edited:
Chào cả nhà.Ngày đó em cũng phượt cung này.y như các bác định đi.Nhưng em đi 1 mình thôi các cụ ạ.he he cho nó tự do

Mình chưa đi phượt bao giờ nhưng cũng xin đăng ký một suất .Mình có xe máy ,hôm nào họp bàn kế hoạch báo mình với nha.
Yahoo: reclaimer_87

Theo mình ngày 1 còn xung thì đi thẳng lên Cao Bằng luôn, ăn nghỉ tại đó, vì là quốc lộ nên dễ đi và có thể đi nhanh hơn. Những ngày sau thì thong thả.
Ngày cuối mệt rồi mà chạy 250 sợ oải,

Thé mình khởi hành từ trưa thứ 5 ok chứ ạ? Em sợ các bác đi làm phải nốt chiều thứ 5 nữa mới được nghỉ, chứ em đi học thì sáng thứ 5 là xong rồi (beer)

Cứ mang theo bác hồ bạn ạ :)) càng nhiều càng ít :D , ko biết đường cao bằng thế nào, nếu đừong đẹp thì cũng ko cần phải chuẩn bị nhiều lắm, ~2 bộ quần áo, kính, khẩu trang, áo mưa, ủng nilon, đồ dùng cá nhân, chút đồ ăn, dụng cụ sửa xe, càng mang ít càng tốt, đỡ cồng kềnh

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back