What's new

[Chia sẻ] Đà Lạt - check in 2021

Đà Lạt luôn là địa điểm vô cùng yêu thích.
Không khí, cảnh đẹp, con người, từng con đường, con dốc … Đà Lạt luôn là địa điểm nghỉ dưỡng tuyệt vời, giúp chúng ta thoát khỏi cái oi bức nóng nực của Sài Gòn.

Đà Lạt ngày nay tuy không còn giữ được vẻ hoang sơ như xưa, nhưng nó luôn có sức hút riêng của nó, nhất là các địa điểm check in chụp hình hầu như mỗi lần mình đến là lại có 1 địa điểm mới. Lần này mình có ghé qua KDL Lá Phong, Hiệp Khách Lầu và Thác Cam Ly gần trung tâm tp Đà Lạt

Đầu tiên mình giới thiệu 1 tí về homestay mình ở
+ iColor Đà Lạt

Giá Phòng mình ở là 300k 1 đêm
Về vị trí thì nằm ở đường Đặng Thái Thân.
Nằm không xa trung tâm lắm, cũng thuận tiện cho chúng ta đi lại, đặc biệt là view rất Đà Lạt, với ban công là cảnh rừng thông tuyệt vời, ai đến chắc chắn cũng sẽ thích. Tuy có điều do đây kết hợp luôn của quán ăn, nên ban ngày sẽ không được yên tĩnh cho lắm

+ KDL Lá Phong
Nằm gần ngay iColor, đi bộ là đến. Giá vé ở đây là 60k, nước uống nếu gọi sẽ tính riêng.
Giá vé mình thấy không rẻ lắm. Vào để chụp hình check in các kiểu, với điểm nhấn là hồ cá Koi và ngôi nhà có nhiều mái ngói trong độc đáo. 60k 1 vé và với việc vào để chụp hình là chính, nên hầu như mình cũng chỉ ghé 1 lần cho biết, vì không có gì để mình quay lại nữa. À các bạn chưa ghé thì cứ ghé, vì nói chung cảnh cũng đẹp, nhiều góc để sống ảo lắm nhé.

+ Hiệp Khách Lầu
Nghe tên là thấy cổ trang rồi, mình đến đây thuê đồ cổ trang và chụp với rất nhiều cảnh. Vật liệu trúc và gỗ là chủ yếu cho bối cảnh ở đây. Giá vé thì mỗi người mua 1 phần nước kiêm vé luôn nhé, thuê đồ sẽ tính riêng

+ Thác Cam Ly
Đây là thác gần trung tâm Đà Lạt nhất, và nó có rất lâu rồi nhưng sau gần chục lần lên Đà Lạt mình mới ghé.
Thác mình thấy nếu so với Datanla thì không bằng, nhưng do thác ở trong thành phố, nên cũng tương đối ổn về cảnh và thuận lợi cho việc di chuyển

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,539
190,110
Latest member
b52gamevn
Back