What's new

Đà lạt đầu 2012, bây giờ mới kể

Trong 1 tuần nghĩ tết hai vc em đã vọc hết Đà lạt...Hôm nay xin up lên để có ACE nào đi đà lạt tham khảo 1 tý :)

Trước tiên,tụi em đi cung đường Cát lái-Long hải-Hồ cốc-Phan thiết-Ma lâm-Di linh-Đà lạt
Đường ven biển từ Long hải

Bắt đầu vào địa phận Lâm đồng,đường đèo vắng và đẹp

Cây này nghe nói mấy trăm tuổi,ở Thung lũng vàng

Biệt điện Trần lệ Xuân

Lót dạ nem nướng bà Nghĩa ở Bùi thị xuân

Last edited:
Re: Đà lạt đầu 2012,bây giờ mới kể

Hôm nay 2 vợ chồng chị lại phượt Đà Lạt tiếp hả chị?? Tháng này em đang bận lịch học nghẹt quá. Định cuối tháng sẽ đi. Mà 2 vợ chồng chị phượt xe máy mấy tiếng tới nơi hả chị? Em thấy 2 vợ chồng đúng tâm hồn ăn uống luôn ^^ toàn up hình ăn uống là nhiều >< chị có biết vườn dâu, vườn nho,... ko chị? em nghĩ là đẹp lắm. Em cũng muốn lên bản làng của người dân tộc chơi nữa :)) chị về nhớ up hình cho mọi người xem với nhé. Chúc 2 vợ chồng có một chuyến đi vui vẻ và ngọt ngào ><

Chị phượt xe máy vừa chạy vừa nghỉ,có ngừng lại chụp hình ngắm cảnh thì trung bình 8 tiếng là tới nơi.Nếu thời tiết mưa thì phải chạy chậm chắc 9 tiếng sẽ tới..Vườn dâu thì đừng nghe lời mấy ng cò ở mấy khu du lịch nha,ko có j xem đâu.Còn mún xem thì trên đường lên Langbiang có mấy vừa,vào xin coi ké hoặc đứng ở ngoài cũng thấy.Vườn nho thì đi Phan rang chị có thấy,chứ Đà lạt thì chi ko biết em ah...Còn chuyện bản làng thì có giao lưu với ng dân tộc trên Langbiang,mà đi ít ng thì hơi hao 1 tý,đi đông thì chừng 150k 1ng thôi...Còn đi hẳn vô bản làng thì chị chưa dám đi lần nào :)

Chào bạn Thu CaoCao, cho hỏi thăm 1 chút nhe. Mình không sợ đường xa chỉ sợ đường xấu hihi, đường 28 theo như bạn miêu tả thì không xấu phải không, có đoạn nào phải bò 15-20km/giờ không?
Không nghe bạn nói đường về? Bạn về đường nào vậy? Thẳng QL20 về SG luôn ah?
Thật tình cờ mình đọc được bài của bạn vì mình cũng dự định 1 chuyến SG - Phan Thiết, Phan thiết theo đường 28 lên Di Linh - Đà Lạt. Đường về đang tính sẽ theo ngã Lương Sơn - Đại Ninh về lại Phan Thiết rồi PT - SG.
Bà xã mình cũng ham đi lắm. Đang rủ bà xã đi vào tuần sau nhưng cty của bả có chương trình/ họp hành nên không đi được. Mà đến lúc bả được nghỉ thì chắc mình lại không nghỉ được...tréo que. Vậy thì solo luôn, không sao hết vì cái mình muốn là đường đi chứ điểm đến không quan trọng hihi.
Nhân tiện nếu ai biết thông tin đường sá từ Đức Trọng - Lương Sơn/Đại Ninh - QL1 thì cho mình biết thêm về đoạn đường này luôn nhe. Cám ơn bà con.

Chào bạn Thu CaoCao, cho hỏi thăm 1 chút nhe. Mình không sợ đường xa chỉ sợ đường xấu hihi, đường 28 theo như bạn miêu tả thì không xấu phải không, có đoạn nào phải bò 15-20km/giờ không?
Không nghe bạn nói đường về? Bạn về đường nào vậy? Thẳng QL20 về SG luôn ah?
Thật tình cờ mình đọc được bài của bạn vì mình cũng dự định 1 chuyến SG - Phan Thiết, Phan thiết theo đường 28 lên Di Linh - Đà Lạt. Đường về đang tính sẽ theo ngã Lương Sơn - Đại Ninh về lại Phan Thiết rồi PT - SG.
Bà xã mình cũng ham đi lắm. Đang rủ bà xã đi vào tuần sau nhưng cty của bả có chương trình/ họp hành nên không đi được. Mà đến lúc bả được nghỉ thì chắc mình lại không nghỉ được...tréo que. Vậy thì solo luôn, không sao hết vì cái mình muốn là đường đi chứ điểm đến không quan trọng hihi.
Nhân tiện nếu ai biết thông tin đường sá từ Đức Trọng - Lương Sơn/Đại Ninh - QL1 thì cho mình biết thêm về đoạn đường này luôn nhe. Cám ơn bà con.

Đường qua đèo Gia Bắc từ Ma Lâm đi Di Linh còn đẹp chán, chưa vào chuẩn xấu đâu bạn. Qua Ma Lâm có thể ghé hồ Sông Quao.

Đường về đi theo Đại Ninh / Lương Sơn - QL 1 xấu hơn đèo Gia Bắc. Ổ gà nhiều nhưng vẫn đi được bạn à. Theo kiểu của mình thì vẫn là đường đẹp ^^

Hì,chắc có lẽ Lang phong đã trả lời đủ các thắc mắc của bạn.Mình thì xin nhắc thêm cho bạn nhé.Nhớ canh đổ xăng đầy đủ vì đường vắng và cây xăng ít nhé.Nên có 1 bộ vá xe,chứ có sự cố là khóc tiếng miên luôn đó :) Ngã Lương Sơn Đaị Ninh thì mình chưa đi lần nào ( hơi sợ vì có vụ lật xe của người Nga )

Chào Thucaocao, mình đi tubeless nên chắc không đến nổi nào (cũng hên xui)...cám ơn bạn nhiều nhiều

Chào Thucaocao, mình đi tubeless nên chắc không đến nổi nào (cũng hên xui)...cám ơn bạn nhiều nhiều

Tubeless thì ok rồi. Đi đường Đại Ninh/ Lương Sơn hơi ê mông tí. Đầu đường nhớ đổ xăng và mua khoảng 1 lít dự trữ nhé. Đường Gia Bắc hoặc Đại Ninh đi qua các bản làng hầu như không có cây xăng!

Chà vậy là khỏe re rồi.Mình toàn đi bằng Wave S110,luôn có 1 bộ thay ruột xe ( thay luôn chứ ko vá,vì sợ chạy đường xa,lại bị xì thì mệt thêm lần nữa,nên thay luôn cho khỏe ) :D Và điều quan trọng là luôn canh đổ xăng nhé,nếu được thì mua theo 1 chai 1,5l dự trữ :) Đường Ma lâm Gia bắc vắng và đẹp lắm,đường cũng khá êm,hầu như ko có ổ gà hay j` hết.Một bên rừng,1 bên vực núi.Một cảm giác tuyệt vời :)

Chà vậy là khỏe re rồi.Mình toàn đi bằng Wave S110,luôn có 1 bộ thay ruột xe ( thay luôn chứ ko vá,vì sợ chạy đường xa,lại bị xì thì mệt thêm lần nữa,nên thay luôn cho khỏe ) :D Và điều quan trọng là luôn canh đổ xăng nhé,nếu được thì mua theo 1 chai 1,5l dự trữ :) Đường Ma lâm Gia bắc vắng và đẹp lắm,đường cũng khá êm,hầu như ko có ổ gà hay j` hết.Một bên rừng,1 bên vực núi.Một cảm giác tuyệt vời :)

Nghe em nói mà ghê quá.Anh thấy em đi có mang cả đồ ăn nữa.Vậy có phải mang nhiều không?
Phòng khi đói nhỉ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,677
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back