What's new

[Chia sẻ] Đà Lạt và món ăn đường phố.

Mình nghe có người bảo ở Đà Lạt có chỗ bán bánh bao chiên ăn rất ngon, có ai đã từng ăn & biết địa điểm ở đó k, cuối tuần này mình lên Đà Lạt chơi:D.

Bạn ghé ngã Năm Đại Học thử xem nhé! Có tiệm bánh tiêu nhân đậu xanh ngon cực kỳ! Ko biết có bánh bao chiên ko, nhưng món của mình chắc làm bạn đỡ phần nào! ^^

Thích không khí, con người và ẩm thực ở ĐL lắm lắm luôn ^^

Quán ăn vặt yêu thích của mình là bánh bèo số 4, bây giờ đã dời về gần cuối đường Phan Đình Phùng. Bánh bèo thì ngon truyền thống rồi, nhưng đặc biệt là ở đây có món bánh flan và yagurt rất ngon :D mỗi lần ghé mình ăn 3 hủ bánh flan và 3 hủ yagurt luôn :))

Ngoài ra còn món bánh tiêu nhân đậu xanh ở góc đường Đinh Tiên Hoàng và Trần Nhân Tông nữa. Bánh tiêu nóng, nhân đậu xanh ngọt, ăn vô mùi vị thơm không tả được. Uống thêm ly sữa đậu nành, cảm giác ấm hết cả người. Đặc biệt trong những ngày thời tiết giá rét mà được ăn 1 cái bánh tiêu, uống 1 ly sữa đậu nành thì không còn gì sung sướng bằng ^^

mình may mắn đã được ba mẹ cho đi Đà Lạt từ lúc còn nhỏ và quay trở lại Đà Lạt cũng nhiều lần nhưng mỗi lần là một cảm xúc hoàn toàn khác nhau. Nhưng có lẽ, tình yêu dành cho nơi đây không bao giờ thay đổi.

Đà Lạt - nếu có ai đó một lần đặt chân đến sẽ mãi chẳng muốn xa rời. Từ bao giờ con bé đã yêu thành phố ngàn hoa này, yêu từng con phố nhỏ với những con đường trải dốc, yêu từng ngôi nhà với kiến trúc cổ điển theo lối Pháp mà trước hiến luôn tràn ngập các loài hoa, yêu tất cả các loài hoa thi nhau khoe sắc quanh năm, yêu con người nơi đây với giọng nói nhỏ nhẹ, yêu con gái Đà Lạt da trắng má hồng, yêu cái không khí mát lạnh làm nhẹ lòng tất cả những ai đã từng đặt chân qua, yêu ngôi chợ đêm Đà Lạt tấp nập kéo dài từ chiều đến tối khuya, yêu bờ hồ Xuân Hương thơ mộng, yêu cánh rừng thông xanh chọc trời, yêu tất cả, tất cả những gì thuộc về Đà Lạt ... và sẽ luôn tiếp tục phấn đấu để thực hiện giấc mơ từ năm lớp 8

Ố ồ Pizza Việt Nam, đặc sản Đà Lạt cũng đổ bộ vào SG rồi ;)). Ko biết bánh tráng nướng ở đó thế nào, chứ trong SG mình thấy ko ngon, chỗ thì quá mặn, chỗ thì bánh ko có vị đặc trưng, mềm mềm ỉu ỉu ăn chán lắm. Tiếc là mình ko có cơ hội đi du lịch nhiều, nhưng có dịp nhất định phải ra ĐL thưởng thức món này

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back