What's new

[Chia sẻ] Đà Lạt và món ăn đường phố.

hì, vậy thì khi nào bạn lên Đà Lạt đi, mình làm tình nguyện viên cho nè. Mình cũng mới ỏ Sài Gòn lên thui. Nhưng bi giờ về Đà Lạt làm luôn rồi, trên này có nhìu nơi thú vị lắm...

Cứ muốn mon men lên Đà Lạt,
Mà Đà Lạt mùa này có Dã Quỳ chưa nhỉ? Lạnh lắm không? để còn biết đường kiếm sẵn lít thực phẩm nên ăn thử mà lên đây...

Cứ muốn mon men lên Đà Lạt,
Mà Đà Lạt mùa này có Dã Quỳ chưa nhỉ? Lạnh lắm không? để còn biết đường kiếm sẵn lít thực phẩm nên ăn thử mà lên đây...
Mùa này Đà Lạt chưa có hoa Dã Quỳ đâu. Nhưng mình thấy bên cạnh đó Đà Lạt có rất nhiều loại hoa đặc trưng khác. Mình mặc dù cũng mới về Đà Lạt lại, nhưng mình vẫn rất thích hoa Mimosa nha, bỏ bé và mong manh, rất xinh... Mà khi nào lên bạn cứ nói mình, mình mới phát hiện 1 số các quán ăn có phong cách lạ, món ăn cũng lạ... Ok?

Đà Lạt làm tui chết mê chết mệt luôn nè, mới làm tour tự đi với bx 4 ngày 3 đêm mà chưa đủ phê nữa, đang muốn như thuyphan0102 lên Đà Lạt sinh sống luôn, yêu Đà Lạt nhất

Sài Gòn những ngày đầu hè, nắng như thiêu bỗng dưng mưa ào ào làm người ta không kịp trở tay kịp. Thôi thì rủ nhau lên Đà Lạt trốn nóng vậy. Chỉ cách nhau khoảng 300km nhưng nhiệt độ chênh nhau gần 20'C, với tiết trời ẩm ướt, lành lạnh của phố núi thì không gì thú vị bằng thong dong quanh Đà Lạt và thưởng thức các món ăn ở đây.

Đầu tiên là món gì đây nhỉ, bánh tráng nướng nhé. Đây là món ăn đường phố đặc trưng của Đà Lạt.

Theo như cô bán hàng thì món này mới chỉ có cách đây khoảng ba năm. Ban đầu chỉ là món bánh tráng nướng mỡ hành, sau đó để hấp dẫn người ăn, các phụ gia được nghiên cứu và thêm vào dẫn đến sự phong phú về chủng loại của bây giờ. Nào là bánh tráng nướng trứng, bò khô, bánh tráng phô mai, bánh tráng sốt sốt mayonnaise... Mỗi người bán là một tùy biến khác nhau, theo như cô bán hàng nói, không phải thích cho gì vào bánh tráng nướng là được. Phải "nghiên cứu" xem có hợp không, ăn có ngon không... Xem ra cũng rắc rối quá đi ấy nhỉ.

Nếu bạn ở gần trung tâm Đà Lạt, dạo bộ quanh chợ và đi vào đường Nguyễn Văn Trỗi, có một tiệm bánh tráng nướng được xem là ngon nhất nhì ở đây. Nằm khép nép bên hiên nhà, gần đó là nhà thờ tin lành. Còn chờ gì nữa nhỉ, à mà quán chỉ bán từ 1h chiều thôi.

cái chỗ bánh tráng nướng nguyễn văn trỗi nằm ở đâu vậy bạn?

hì, vậy thì khi nào bạn lên Đà Lạt đi, mình làm tình nguyện viên cho nè. Mình cũng mới ỏ Sài Gòn lên thui. Nhưng bi giờ về Đà Lạt làm luôn rồi, trên này có nhìu nơi thú vị lắm...
Cuối tuần sau mình lên Đà lạt nè, bạn đi chung lun cho dzui nghen, có gì inbox mình số điện thoại bạn ha cho dễ liên lạc

Bánh tráng nướng NVT, bạn đi đường phía sau khu Hòa Bình, đi bộ chừng mấy chục mét tới nhà thờ Tin Lành. Cô bán bánh nướng đối diện nhà thờ. Nhưng chỉ bán sau 2h chiều thôi.

Mình cũng đã đi Đà Lạt nhưng không được ăn nhiều món như zị hic, chỉ nhớ mỗi món sữa đậu nành và bánh xu kem thui keke lần sau có dịp nhất đinh phải hết mình mới được^^

Đối với mình Đà Lạt buồn lắm . Vì mỗi lần có chuyện buồn là mình lại đi Đà Lạt
. Những kỷ niệm đó sẽ theo mình như mình nhớ về ''Thành Phố Buồn'' này

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back