What's new

ĐÀ LẠT xe máy : dã quỳ vả leo thác : 30/10 --> 2/11

Dã quỳ lại nở rồi, Đà Lạt thôi ^^

phương tiện di chuyển : xe máy (khởi hành từ HCM)

30/10 (thứ Năm): 17h khởi hành, di chuyển tới 23h thì dừng lại ngủ (ks dọc đường), để sức sáng đi tiếp

31/10 (thứ Sáu) : 8h sáng khởi hành theo hướng đi ĐL. Trên đường đi thì ghé 1 số chỗ ngắm dã quỳ, chụp choẹt linh tinh, chơi bời đập phá đủ kiểu ^^ chiều chiều bắt đầu chạy về DL. Tối sẽ làm halloween party.

1/11 (thứ Bảy) : đi leo thác Datanla, chiều về nghỉ ngơi, đi chợ mua sắm. Tối BBQ

2/11 (chủ nhật) : đi vườn dâu, hái dâu. Chơi cả ngày, tối wăng xe lên xe Phương Trang, sáng t2 có mặt ở SG ^^

kết thúc chương trình

chốt đoàn ở 16 người, 8 xe !

ks mình book là Pasteur Villas, tuy giá hơi cao (1.9tr/ngày) nhưng có sân, có bếp và cảnh rất đẹp

chi phí tỏng cộng : khoảng 1.7tr/người

xăng 100
vé pt 250
gửi xe máy 300
ks 250
leo thác 550
ăn uống 250

chú ý : vì phải chạy xe đêm nên mình ưu tiên những bạn nào có kinh nghiệm phượt và chạy xe máy vững

-------------------------------

đoàn hiện giờ đang có 15 người (dư 1 ôm). Vì vậy mình cần tuyển GẤP thêm 1 xế cho đủ 8 xe nhé. bạn nào có thể đăng kí vui lòng call mình nhé : 098.2222.980

up 1 số hình hoa dã quỳ và leo thác cho có không khí :

và đây là Pasteur Villa, nơi tụi mình sẽ ngủ 2 đêm ở Đà Lạt, giá 1.9tr/đêm cho 1 căn villa chứa được 20 người, có sân, có bếp, có view ngắm ĐL đẹp lộng lẫy ^^

094013_18102014_image-ebbd00b859947a9bd8f8a5fe9d2bd477d1af4f562274acbec631cb37c76a1813-v.jpg

--------------------------------------------

Ghi chú : mình rủ rê đi phượt với tư cách bạn bè, mọi chi phí và công việc sẽ công khai và chia đều với tất cả thành viên. Mình không tổ chức tour, nên những bạn có suy nghĩ chỉ cần đóng tiền rồi đi chơi thì khỏi cần gọi hay xin đi làm gì, chỉ phí công thôi. Đối với bạn đồng hành, mình không cần số lượng, chỉ cần chất lượng thôi : hòa đồng, vui vẻ, biết chung tay với những công việc chung là đủ, xấu đẹp, nam nữ gì không quan trọng. Chúng ta đi phượt, và không ai có nghĩa vụ phải phục vụ ai hết, các thành viên mới xin nhớ dùm nhé :)

Nếu em đăng ký mà ngày 22 em không off đc không?vì e ở tận Thủ Đức cơ.mà cho em hỏi đêm ngày 30/10 ngủ như thế nào ạ?

ngày 30/10 ngủ ở ks nhé bạn. tới giờ thì vô ks nào ngủ cũng được

đoàn có người ở Gò Vấp, q8, Bình chánh, bình Tân...

Thủ Đức có xa hơn Bình Chánh khi vô q1 không bạn ? Họ còn off được, sao bạn lại không ? Off trước chuyến đi là để phổ biến và thống nhất lịch trình, cung đường, địa điểm đi chơi. Mình rủ rê nhưng cũng cần ý kiến của mọi người để có 1 chuyến phượt trọn vẹn hơn, thông qua sự góp ý và thống nhất của mọi người, chứ mình không-tổ-chứ-tour, đừng bao giờ mang ý nghĩ chỉ cần đóng tiền rồi đi. Những người có suy nghĩ lười biếng như bạn, trên cung đường phượt, mình gặp nhiều lắm, 100% những người này chẳng bao giờ góp sức hoặc suy nghĩ cho tập thể cả. Là thành viên mới, hãy tạo ấn tượng tốt cho thành viên cũ nhé bạn.

Mình nói thẳng, mình đánh giá rất thấp những người như bạn, và mình từ chối bạn tham gia. Chúc bạn may mắn lần sau !

Last edited:
Mình cũng đang định đi Đà Lạt tối T6 (31/10) về lại Sài Gòn Chủ Nhật (2/12), đi và về bằng xe máy hết, nếu được cho mình tham gia nhập nhóm Chương trình tối thứ 7 nhé?

Mình cũng đang định đi Đà Lạt tối T6 (31/10) về lại Sài Gòn Chủ Nhật (2/12), đi và về bằng xe máy hết, nếu được cho mình tham gia nhập nhóm Chương trình tối thứ 7 nhé?

Mình ưu tiên những bạn có thể join cả cung bạn ơi ^^ bạn đi khác ngày và join chỉ có 1 chương trinh thì cũng kẹt mình lắm. Hẹn bạn lần sau nhé ^^

Ko hẳn là ko quan tâm mà cung của bác bắt đầu từ thứ 5, chắc chỉ có mấy bạn sinh viên join được. (31/10 - thứ 6 còn đi làm & ngta mới lãnh lương :D )
Bác lại đi xe máy thì hơi oải :p Tới nơi chả còn thỏa sức để tung tăng :p

Thực ra năm nay Đà Lạt đã có 2 cung hấp dẫn của Cao Nguyen Dom và chị Baby One rồi, bên cạnh đó cũng đã có một số tour tự tổ chức trên FB rồi có thể do vậy mà tình hình trên đây hơi kém.

2 Cung của Cao Nguyên và BBO mang đặc thù riêng (đi xe CLC), Cung này có đặc thù riêng là đi xe máy ngắm cảnh và thưởng thức đó là 1 trong các thú vui của dân phượt. Chứ lên xe CLC ngủ 1 giấc tới nơi thì sao khám phá những cảnh đẹp và cảm giác trên đường đi được.

Cảm giác không phải là đích đến, mà chính là quảng đưỡng để đi đến điểm đó.
Ăn ngon không phải là khi đã no bụng, mà cảm giác hưởng thụ là lúc đang ăn.

chí lý luôn: thứ 6 còn đi làm (và bữa đó mới lãnh lương). Thật ra xin nghỉ thứ 6 cũng được nhưng chiều thứ 5 xuất phát sớm wá (5g xuất phát, lúc đó ở cty chưa ra đâu :D)

Nếu em đăng ký mà ngày 22 em không off đc không?vì e ở tận Thủ Đức cơ.mà cho em hỏi đêm ngày 30/10 ngủ như thế nào ạ?

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back