What's new

Đà Nẵng - A Lưới (Huế) - Quảng Bình - Đà Nẵng: Trường Sơn Đông - TS Tây

Đà Nẵng - A Lưới (Huế) - Quảng Bình - Đà Nẵng: Trường Sơn Đông - TS Tây

Tình hình là hôm trước đã đi từ Đà Nẵng ra Huế bằng đường Trường Sơn và đã thích cung đường này. Lần tiếp theo đi Đà Nẵng sẽ bỏ hết tất cả để đi lại cung đường này + đèo Sa Mù và Trường Sơn Đông thăm lại nghĩa trang liệt sỹ Trường Sơn.

Chuyến đi sẽ kéo dài trong 3 ngày từ 23-25/11/2014 với cung đường 700km, nên sẽ không nặng cho các bạn thích phượt. Lịch trình chuyến đi như sau:

Tối 22/11/2014 sẽ đến Đà Nẵng, thuê xe và chuẩn bị hành trang cho chuyến đi. Quan trọng chỉ cần áo mưa, túi nilong đựng balo và một số vật dụng cần thiết.

Ngày 23/11: hoàn thành chặng đầu tiên Đà Nẵng - A Lưới (Thừa Thiên Huế) với quãng đường 250km. Với rất nhiều rừng núi và đèo dốc liên tục, các bạn sẽ thấy hứng thú với cung đường xanh đẹp, hihi! Chỉ cần đi qua 1 đỉnh núi hay 1 hầm là thời tiết sẽ thay đổi ngay.

Ngày 24/11: Tiếp tục với cung đường Trường Sơn Tây, nhưng điểm nhấn của cung đường này là đèo Sa Mù. Mây mù quanh năm bao lấy những ngọn núi, các bạn sẽ bị thu hút ngay bởi vẻ đẹp của khung cảnh thơ mộng tuyệt với. Kết thúc chặng đường gần hơn 200km, chúng ta sẽ nghỉ ngơi ở thị trấn Lệ Thủy, Quãng Bình.

Ngày 25/11: Chặng cuối với gần 250km trong đó có khoảng 100km đường Trường Sơn Đông. Chặng này Nghĩa Trang Liệt Sỹ Trường Sơn là điểm ghé thăm chính, nhưng mà đích đến của chúng ta là đỉnh đèo Hải Vân khi chúng ta gần về đến Đà Nẵng. Dưới đây là bản đồ hành trình:

Kinh phí của chuyến đi như sau:

- Xe 3 ngày x 100k/xe/2 người = 150k (bạn nào có xe thì trừ ra).
- Xăng 700km tầm 400k => mỗi người 200k.
- Nhà nghỉ 2 đêm x 75k => 150k.
- Ăn uống 3 ngày 6 bữa chính + 3 bữa sáng + 3 chầu cafe: 400k.
- Chi phí tham quan, khác: 100k.

=> Tổng chi phí cho 1 người tầm: 1 triệu chẵn.

Hiện tại nhóm chỉ có 1 mình (Nam 1988). Cần tìm thêm số lượng thành viên tham gia tầm 3 đến 5 xe. Bạn nào tham gia được thì đăng ký nhé, nhớ là gạch cứng hay mềm nhé! Mình sẽ tổ chức offline lúc chuẩn bị khởi hành để mọi người gặp nhau nhé!

Thông tin liên lạc của mình: Mr Khánh - 0908899247 (nhưng tốt nhất bạn nào muốn tham gia thì comment để mình dễ lưu thông tin nhé!).

Rất vui được chinh phục cùng mọi người!

Re: Đà Nẵng - A Lưới (Huế) - Quảng Bình - Đà Nẵng: Trường Sơn Đông - TS Tây

Rất thích đi cung Đèo Sa Mù mà thời gian đó không đi được rồi,hic

Mình mới đi cung này về. Đường HCM Tây, từ Lệ Thủy về Huế.

Cung đường đẹp và hùng vĩ.

Chúc bác đi vui vẽ.

2/9 có đi cung Tây Giang - A Lưới. Đường tuyệt đẹp tuy nhiên hơi vắng, rất ít nhà dân. Chỉ tập trung dân nhìu ở thị trấn mà đa số là người dân tộc. Nên có bộ đồ nghề sửa xe

Thanks các bác đã đi rồi tiếp thêm tinh thần cho em. Lần này đi về sẽ cho phượt nhà mình 1 cái rì bọt hoành tráng!

Rất thích đi cung Đèo Sa Mù mà thời gian đó không đi được rồi,hic

Mình mới đi cung này về. Đường HCM Tây, từ Lệ Thủy về Huế.

Cung đường đẹp và hùng vĩ.

Chúc bác đi vui vẽ.

2/9 có đi cung Tây Giang - A Lưới. Đường tuyệt đẹp tuy nhiên hơi vắng, rất ít nhà dân. Chỉ tập trung dân nhìu ở thị trấn mà đa số là người dân tộc. Nên có bộ đồ nghề sửa xe

mình vừa đi cung này về nhưng hướng ngược lại bắt đầu từ Phong Nha theo đường 20 đến Ngã 3 Khe Gát - Tây TS - Đà Nẵng. Đẹp và hoang vắng, nguy hiểm nhất là đoạn Prao - A Lưới và đoạn Khe Gát - xã Kim Thủy (huyện Lệ Thủy) qua đèo U Bò 40-50km, tiếc là bạn không đi cung này. Ngày 2 sao không về Đồng Hới nghỉ mà về Thị trấn Kiến Giang chi vậy?

Thanks bạn đã kích thích, hihi! Mình đi 3 ngày nên thấy 700km là khá ổn rồi, để đến lúc nào tình hình xem như thế nào. Cũng mong là đi được luôn cho nó sướng, hihi!

mình vừa đi cung này về nhưng hướng ngược lại bắt đầu từ Phong Nha theo đường 20 đến Ngã 3 Khe Gát - Tây TS - Đà Nẵng. Đẹp và hoang vắng, nguy hiểm nhất là đoạn Prao - A Lưới và đoạn Khe Gát - xã Kim Thủy (huyện Lệ Thủy) qua đèo U Bò 40-50km, tiếc là bạn không đi cung này. Ngày 2 sao không về Đồng Hới nghỉ mà về Thị trấn Kiến Giang chi vậy?

Ngay 29.11 được không bạn.nếu được mình đặtt gạch cứng ak.

Hihi, mình fix ngày này rùi bạn à! Có thể dài hơn trước hoặc sau 1 ngày thôi à vì mình book vé máy bay hết rồi. Nếu bạn chưa fix thì xem xét lại rồi mình đi chung luôn hen!
Ngay 29.11 được không bạn.nếu được mình đặtt gạch cứng ak.

Bạn nào muốn tham gia thì đăng ký trên này giúp mình với nhé, có nhiều bạn gọi điện mà không đăng ký nên mình cũng khó lưu thông tin lại.

Rất vui được khám phá chung với tất cả mọi người, hihi!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back