What's new

Đại Lý - Lệ Giang - Shangrila- Đức Khâm 17-25/10

Nhóm mình đổi lịch đi tư 17/10-25/10. Hiện nhóm có 1 bạn biết tiếng Trung & muốn tìm thêm 2-3 bạn nữa đi cho vui. Ưu tiên nam nhé vì hiện tại có mỗi 1 bạn nam lẻ loi thôi :v

HI all,
Mình canh mùa thu Vân Nam từ năm ngoái mà không sắp xếp được công việc để đi. Năm nay sắp xếp được thì bạn đồng hành biết tiếng Trung lại bận đột xuất làm mình bơ vơ :( Không cam tâm nên mình đăng đàn mong tìm được bạn đồng hành.
Mình là nữ đi 1 mình nên muốn tìm thêm 3-4 bạn nữa đi cùng để thuê xe và share tiền phòng cho dễ
Mình post lịch trình sơ bộ trước nha vì đoạn Shangri-la - Đức Khâm sẽ phải nghiên cứu thêm:
Tối 23/10 HN - Lào Cai
24/10: Làm thủ tục xuất cảnh, Hà Khẩu - Côn Minh - Đại Lý (đi tàu đêm)
25/10: Đại Lý (Thành cổ Đại Lý, Tam Tháp, phim trường Thiên Long Bát Bộ)
26/10: sáng dậy sớm khởi hành đi Lệ Giang & tham quan Lệ Giang (Đại Nghiên, Hắc Long, Thúc Hà)
27/10: đi Ngọc Long
28/10: sáng 7h thuê xe (nếu đủ 5 người+ biết tiếng = )) còn ko thì phải đi bus) đi Shangri-La (nếu thuê được xe sẽ qua ngó khe hổ nhảy = )) )
29-30/10: tu viện Songzanlin, công viên Potatso, Thạch Ca rồi khởi hành đi Đức Khâm
31/10: Dậy sớm đón bình minh Feilaisi, đi sông băng Meli sau đó sẽ quay về Shangrila. Tối lên tàu hoặc máy bay về Côn Minh.
1/11: Côn Minh - Hà Khẩu/Lào Cai - Hà Nội

Note: Đầu tháng 10 cố gắng làm visa, book hostel & vé tàu

Thêm mấy cái ảnh câu view cho thêm phần khí thế

Last edited by a moderator:
Re: Đại Lý - Lệ Giang - Shangri-la - Đức Khâm 24/10 - 1/11

Hi ban
Lich trinh hay do ban
Vi minh o Hanoi nen co the di xe tu Hanoi den Nam Ninh roi tu Nam Ninh bay thang den Le Giang duoc khong, vi minh khong xin nghi duoc nhieu ngay

Phuơng án 1: 24/10 đi HN-Nam Ninh thì tầm 3-4h chiều tới Nam Ninh, bay thì tối sẽ tới Lệ Giang cũng không thăm thú được gì.
Phuơng án 2: 24/10 Đi đường bộ HN-Côn Minh thì cũng tầm chiều tới CM, tầm 10h tối đi tàu đêm sáng sớm 25/10 tới Lệ Giang cũng như PA 1 thôi mà ^^.
Nếu bạn không xin nghỉ được nhiều thì có thể bay nội địa TQ hôm về. Không biết bạn có thể đi đựoc mấy ngày :D

Hi ban
Lich trinh hay do ban
Vi minh o Hanoi nen co the di xe tu Hanoi den Nam Ninh roi tu Nam Ninh bay thang den Le Giang duoc khong, vi minh khong xin nghi duoc nhieu ngay

Hi bạn
Mình muốn bay là chủ yếu để tiết kiệm sức lực cho chuyến đi dài ngày thôi, nó có chuyến HN-Nam Ninh, Nam Ninh-Côn Minh, Côn Minh - Lệ Giang nữa. Bạn có FB hay skype không thì cho mình với

Đi tàu nằm bên đó sướng lắm nên không lo đâu :D, ô tô cũng êm ru hii. t vừa inbox bạn FB nha
Hi bạn
Mình muốn bay là chủ yếu để tiết kiệm sức lực cho chuyến đi dài ngày thôi, nó có chuyến HN-Nam Ninh, Nam Ninh-Côn Minh, Côn Minh - Lệ Giang nữa. Bạn có FB hay skype không thì cho mình với

Nhóm hiện tại đã có 4 người. Bọn mình vẫn đang chờ mong 1 bạn biết tiếng Trung nha

Xem có bạn bè biết tiếng Trung thì rủ đi nha. Với lại hiện tại có mỗi bạn là nam thôi đó =))

đùa , chết thật , không có đồng minh sao ... Chờ mong thêm 1 bạn nam biết tiếng trung .....

Nhóm mình đổi lịch đi tư 17/10-25/10. Hiện nhóm có 1 bạn biết tiếng Trung & muốn tìm thêm 2-3 bạn nữa đi cho vui. Ưu tiên nam nhé vì hiện tại có mỗi 1 bạn nam lẻ loi thôi :v

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back