What's new

Dak Lak - Gia Lai- Kom Tum- Lào 17-21/10/13

Dear cả nhà !
Tình hình rất là tình hình, hôm qua mình săn được vé máy bay giá rẻ đi BMT. Vừa mừng lại vừa lo, chả là mình mua vé có 1 mình thôi, chưa biết cái nơi ấy ntn nữa.Có bạn nào cùng chung chí hướng thì vui quá.
Dự kiến của mình là đi DAK LAK - GIA LAI- KON TUM - LÀO, đi từ 17-21/10/13 , đã đi thì tranh thủ đi cho hết luôn, rồi qua Lào chơi nữa.
Lịch trình của mình như sau:
Ngày 1 :HCM - DAK LAK -GIA LAI ( 17/10/13)
Từ HCM , Bay chuyến 7h00' của Jetstar đến BMT tầm khoảng 8h
Thuê xe máy rồi đi ăn sáng, thưởng thức cafe,nghỉ ngơi chút xíu.
Tới Buôn Đôn, tham quan Cầu Treo và ngắm cảnh sông Serepok,ngắm cảnh rừng Quốc gia Yok Đôn, cưỡi voi xuyên rừng và thăm buôn làng.(Nếu có tgian mình sẽ ghé Thác Dray Sáp nữa)
Buổi chiều, chạy về Gia Lai ,chúng ta sẽ qua đêm ở đây.
Ăn tối, dạo phố, tham quan TP
Ngày 2 :GIA LAI - KON TUM ( 18/10/13)
Dậy sớm ăn sáng rồi đi tham quan Biển Hồ, thác Yaly,núi lửa Hàm Rồng.
Ăn trưa rồi chạy về Kon Tum, tham quan Nhà thờ Gỗ, Tòa Giám mục và Nhà rông KonKlor, nhà ngục Kon Tum và Miệt vườn Kon Tum.
Chiều chạy về KDL ST Măng Đen, chúng ta sẽ qua đêm tại đây.
Ngày 3 :KON TUM - LÀO ( 19/10/13)
Sáng: Qua cửa khẩu Bờ Y Lào, làm thủ tục xuất cảnh
Từ Attapeu đến Pakse (huyện trung tâm của tỉnh Champasack) là 225 km
Tham quan cao nguyên Boloven cao 1200 m với thác Tad Yueng quyến rũ, khách sạn Nhà Vua, chùa Wat Luang, Wat Tham và đền Wat Phou - Di sản văn hóa thế giới được UNESCO công nhận, thác Khuongphapheng – thác lớn nhất Đông Nam Châu Á.
Ngày 4:LÀO- DAK LAK ( 20/10/13)
Sáng: đi hết những điểm ngày 3 chưa đi
Chiều về lại Daklak.
Tối tham dự đêm lửa trại, uống rượu cần, văn nghệ cồng chiêng, giao lưu văn hóa với đồng bào dân tộc Tây Nguyên
Ngày 5 : DAK LAK - HCM ( 21/10/13)
Ăn sáng, uống café, tham quan TP.BMT
9h ra sân bay về lại HCM, bay chuyến 11h00'
Tình hình là như thế, do chưa có kinh nghiệm gì hết, nên rất mong đc mọi người cho ý kiến.
Lịch trình có thể thay đổi tùy theo tình hình thưc tế.

Dự trù chi phí:Vì chưa đi bao giờ nên mình chỉ ước đại như thế thôi
Vé máy bay hoặc ô tô: tự túc
Thuê xe máy:250k/1 người
Xăng xe: 200k/1 người
Ăn uống: 600k /người
Ngủ: 300k / người
Chi phí qua cửa khẩu + vui chơi bên Lào : 1.000k / người ( mọi người Phải có Passport nhé)
Các chi phí chung khác: 100k. ( Đồ ăn mang theo, nước uống, thuốc men, tiền dẫn đoàn...).
Tổng cộng: ~ 2.450k

Lịch off mình sẽ thông báo sau. Mong cả nhà ủng hộ, chia sẻ giúp thông tin và kinh nghiệm quý báu, đặt gạch cứng, mềm, hóng, lót.
Tên : Vũ Ngọc Phương Trâm
SN : 1987
Nick yahoo: phuongtramvnpt
SĐT: 0907.16.11.87 / 01247.16.11.87
Face: https://www.facebook.com/phuongtramvnpt?ref=tn_tnmn

Last edited:
Re: Daklak - gia lai- kom tum- lào 17-21/10/13

B có nhầm Luang Prabang với Attapeu k vậy trờ từ Bờ Y lên Luang Prabang 1500km mà b chạy s hay vậy. Bạn nhầm lẫn chăng????

Hành trình dak lak - gia lai -kon tum- lào ( ngày 17-21/10/13 )

B có nhầm Luang Prabang với Attapeu k vậy trờ từ Bờ Y lên Luang Prabang 1500km mà b chạy s hay vậy. Bạn nhầm lẫn chăng????
Để mình xem lại thế nào, mình cũng chưa có kn j hết. Tks bạn đã góp ý.

Last edited:

Hình như xe máy không qua Lào đc nữa thì phải - Có ai có thông tin chính xác giúp mình với...

Chiều hôm qua có 1 bạn gọi cho mình hỏi về chuyến đi, mình nói để tí mình gọi lại, vậy mà lại ko tìm ra số, hjc hjc.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back