What's new

[Cung TM] Đầm Môn lặn ngắm san hô giữa biển trời( tối 27 – 28 – 29 - 30/9 )

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Đầm Môn lặn ngắm san hô giữa biển trời( tối 27 – 28 – 29 - 30/9 )

Đầm môn : lặn ngắm san hô giữa biển trời

Thời gian dự kiến : xuất phát tối thứ năm, về chiều CN( tối 27 – 28 – 29 - 30/9 )
Địa điểm : Đầm Môn – khánh Hòa
Phương tiện : ô tô tới Nha Trang/xe máy tới Đầm môn,chek ra cực Đông.
Chi phí dự kiến : 1200k( vé khứ hồi xe ô tô, thuê xe máy etc… tất tần tật )
Thành viên dự kiến : 14 bạn
Vui lòng đặt gạch theo mẫu : tên( ko bắt buộc )/ sdt/ quận sinh sống/ (nam/nữ) xế hoặc ôm
Ai ko muốn public thông tin vui lòng pm inbox - không nhận nửa gạch, chốt thành viên sau buổi off.
Địa điểm off : Tối chủ nhật 16/09 lúc 19h tại café Thư Pháp trên đường Tràn Khát Trân – Phú Nhuận,từ đường Hoàng Văn Thụ/Trần Khát Chân theo hướng công viên HVT rẽ phải , Tại điểm off đóng trước 900k để mua vé, chuẩn bị đồ ăn uống etc… cho đoàn trước chuyến đi, 300k thu nốt sau khi lên xe đi Nha Trang.
Chuyển buổi off sang chủ nhật 23/9, thời gian địa điểm như cũ.

Nội dung chuyến đi:
Tối ngày 1 :
Tập trung tại bến xe( sẽ cập nhật sau khi mua vé cho đoàn )
Đi chuyến 21h45’
Lên xe, ngủ !

Ngày 2 :
Sáng tới Nha Trang, thuê xe ôm chở xế đi lấy xe thuê đặt trước, đổ xăng, quay lại đón ôm ở bến xe, đoàn xuất phát đi Đầm Môn.
Gửi xe nhà chú Hai, chiều check đường rừng ra Cực Đông cắm trại buổi tối( đường rừng khác đường rừng của chú Ba )
Ngủ tại Mũi Đôi.

Ngày 3:
Ra thăm quan cột mốc cực đông, có trang bị dây để mọi người có thể leo lên chơi được.
Trờ về lấy xe nhà chú Hai trước buổi trưa.

Chiều lên thuyền chở đoàn ra bãi san hô cứng giữa biển( cách bờ khoảng 2km, bãi này nông có thể đứng được ) lặn ngắm san hô, mò ốc, sò. Còn thời gian di chuyển qua bãi san hô mềm lặn ngắm tiếp.
Tối cắm trại nướng hải sản kiếm được bên bờ biển. Ngắm trăng mười bốn.

Ngày 4:
Sáng nghỉ ngơi phục hồi nhân phẩm, tắm biển chơi rồi rút quân về Nha Trang.
Chiều tối lên xe về SG, tầm đêm về đến SG.

Note : Vì chuyến đi có vài việc không tiện công khai trên topic, mình sẽ phổ biến chi tiết tại buổi off.
Vài thông tin dành cho những bạn thắc mắc về chuyến đi:
- Chi phí trên bao gồm tất cả các chi phí phải chi ra trong chuyến đi, không bao gồm xăng xe và bữa tối trên xe lúc về SG. Chi phí này đã được tính dư ra, tổng kết và hoàn trả tiền dư tại bữa ăn trưa ở Nha Trang ngày thứ tư.
- Di chuyển đến cực đông không khó, đoàn di chuyển bằng đường rừng hoàn toàn khác đường rừng của chú Ba, các bạn từng leo núi Bà Đen đường chùa hoặc cột điện hoàn toàn có thể hoàn thành cung đường này ) Mình ko di chuyển đường ghềnh vì không đủ thời gian cho cung đường này, và cũng ko sử dụng thuyền vòng về.
Ngoài thời gian lặn ngắm san hô, có đủ món hải sản chờ các bạn thưởng thức.

Như đã nói, có một số vấn dề tế nhị ko tiện nói trên topic, cho nên mọi vấn đề như di chuyển, ăn uống, tắm và lặn ngắm san hô hay vấn đề thời tiết mình sẽ nói chi tiết và giải đáp thắc mắc tại buổi off.

Ăn uống :
Nước uống và các đồ ăn vặt tự túc. Ăn uống nhẹ trên đường chek ra cực đông có chuẩn bị cho đoàn.

Đêm 1
Ăn uống tự túc
Ngày 2
Sau khi rời khỏi Nha Trang, có một đoạn view cực đẹp, đoàn sẽ dừng lại ăn sáng tại đó, bánh mì kẹp rau củ quả + thịt.

Ăn trưa, cập nhật tại buổi off

Ăn tối phở úp rau củ quả + thịt
Lửa trại đêm các món nướng đơn giản : lạc rang, cá, mực nướng etc.. + ít rượu.
Ngày 3
Sáng ăn tất cả những gì còn sót lại.

Ăn trưa + tối cập nhật tại buổi off
Ngày 4
Ăn sáng cháo hàu
Ăn trưa cơm gà Nha Trang.
Ăn tối tự túc tại điểm dừng xe Nha Trang - SG

Chuẩn bị cá nhân : cập nhật dần
- lều/ võng/đồ bơi/kính bơi/áo phao
- Áo mưa cánh dơi, đèn pin + pin, các thiết bị điện tử khác

Chuẩn bị chung cho đoàn : cập nhật dần
- Thuốc men y tế.

Gạch ngói:
Vẫn đang tuyển :)

note: Vì di chuyển bẳng xe máy nên tối ưu nhất xế/ôm là nam/nữ, cung đường xe máy cũng ko khó khăn lắm nên tùy tình hình gạch ngói mình sẽ quyết định phân chia xế/ôm hợp lí.

Thân

Last edited:
Re: Đầm Môn lặn ngắm san hô giữa biển trời( tối 27 – 28 – 29 - 30/9 )

Chuyến này hay thế mà giờ này em mới biết thật đáng tiếc! Mai ni có đi hú một tiếng cho biết với nghen A Sâu.

Tiếc quá! Chuyến này em củng không thể tham gia được . Bác có thể mở 1 tour tương tự nhưng mà vào ngày 29/12/2012-1/1/2013 cho anh em tham gia được không. Có thể gọi là tour ngắm bình minh 2013 sớm nhất trên đất liền Việt Nam. Nếu tour này mở được em xin đặt gạch đầu tiên.:D:D:D

Chuyến này hay thế mà giờ này em mới biết thật đáng tiếc! Mai ni có đi hú một tiếng cho biết với nghen A Sâu.

Chuyến này đi ko giới hạn số người, bạn muốn đi thì vẫn join dc, có điều phải tự mua vé , nghe nói la Chủ thớt đã mua xong vé chiều đi rồi

em cũng thik y' kiến bác này, muốn ở lại ăn chơi rùi chiều tối về cũng okie

Híc mới lết xác về tới nhà, tranh thủ chờ tô mì úp cập nhật thông tin cho các bạn biết luôn.

- Đã book vé xe Cúc Tùng chuyến 10h30' tối thứ năm, mọi người tập trung tại bến xe miền đông trước 9h45 để tiện sắp xếp đồ đạc của đoàn, gặp mặt xế/ôm và kiểm tra tư trang, nhận vé
Note : xe Cúc Tùng mình thương lượng giá 190k/người, xe Phương Trang giá 220k, hết sạch các giường nằm tầng dưới + tầng trên xé lẻ đồng thời giờ tới Nha Trang bị delay nên mình ko muốn book, xe Cúc Tùng mình bao hết tầng trên tầng dưới ở phía đầu xe luôn :), về chất lượng thì mình đã đi cả 2 hãng, thấy tương đương và chưa gặp điều gì phải phàn nàn cả. Giá gửi xe máy ở 2 nơi đều như nhau, 10k/xe/ngày-đêm.
- Để linh động giờ giấc cho đoàn khi trở về SG từ Nha Trang, mình ko book vé chiều về vội, mà đợi tập trung tại bến xe Miền Đông, mình sẽ lấy thông tin giờ giấc mong muốn của các bạn chiều về, tổng hợp và book vé chiều về giúp các bạn ngay tại bến xe Nha Trang khi xe đến bến, vì vậy, mình ko thu 300k còn thiếu của đoàn, chi phí này các bạn tự trả tiền vé chiều về, vậy với những bạn chưa đóng tiền mình sẽ chỉ thu thêm 900k chưa đóng thôi. Các bạn có nhu cầu mua vé lẻ cũng được, có điều nếu tập trung mua vé thì dễ thương lượng giảm giá hơn, bớt được đồng nào hay đồng đấy, còn tùy các bạn ko sao cả.
- Hiện tại 19 bạn xuất phát từ SG và 2 bạn xuất phát từ BMT đến thẳng Đầm Môn luôn. Chốt đoàn 21 bạn. Đoàn đi đông nên chắc chắn sẽ có nhiều sự cố lặt vặt làm delay hành trình, mình sẽ cố gắng để đoàn thực hiện được đúng chương trình đề ra.
- Đã đặt 10 xe số tại Nha Trang, phải tự đến đó lấy, vì dính ngày T7,CN nên giá thuê 3 ngày là 200k/xe, để mình thương lượng xem bớt thêm được ko sẽ báo lại mọi người.
- Ngày mai và thứ tư sau khi chuẩn bị lương thực cho đoàn, mình sẽ call những bạn đã thông báo trước để nhờ mang đồ cho đoàn tới bến xe miền Đông tối thứ năm, những bạn nào mình ko call mặc nhiên là đã đủ người chở đồ ra rồi nên ko cần giúp thêm, rất cảm ơn sự nhiệt tình của các bạn :)
- Các khâu liên lạc đã hoàn tất, h thì hi vọng thời tiết ủng hộ đoàn nữa là okie. Các thông tin khác mình sẽ cập nhật thêm trên topic
Chú ý cuối đến các bạn là phải có kính bơi và áo phao( vs bạn ko biết bơi ), mình ko nhắc lại điều này thêm lần nữa !

Anh cứ nói oan cho em , có bao giờ em ăn hết món nào đâu, toàn là dọn dĩa không àh! Mà sao đợt này anh đi tới 3 ngày dữ vậy! Do không biết thông tin sớm nên em có plan. Chuyến anh thật hấp dẫn, mà nè còn chuyến Cồn Đâm part thứ N không anh. BỮa rồi hứa với cô Sa mà chưa xuống được ec lý do không biết đường vào . Mà chuyến Đầm Môn này nếu có tổ chức lại thì hú em nhé! Rất kết những chuyến đi của anh :D

Bác chủ đoàn nhiệt tình và đảm đang ghê, em thấy rất yên tâm :). U are the best !!!

Anh cứ nói oan cho em , có bao giờ em ăn hết món nào đâu, toàn là dọn dĩa không àh! Mà sao đợt này anh đi tới 3 ngày dữ vậy! Do không biết thông tin sớm nên em có plan. Chuyến anh thật hấp dẫn, mà nè còn chuyến Cồn Đâm part thứ N không anh. BỮa rồi hứa với cô Sa mà chưa xuống được ec lý do không biết đường vào . Mà chuyến Đầm Môn này nếu có tổ chức lại thì hú em nhé! Rất kết những chuyến đi của anh :D

Cồn Đâm đợi tháng 11 mùa dưa hấu chín a đưa mọi người về, mà chắc đi nội bộ thôi e ạ, chỉ người quen thôi( nếu làm nội bộ a sẽ nhắn tin cho mọi người biết thời gian đi).
Chuyến này e muốn đi cũng ko kịp đâu, chốt đoàn từ trưa t2 rồi e. Chắc phải khá lâu nữa a mới quay lại đây, có thể trong dịp tết, a muốn đi dài hơi một chút, kết hợp đi vài nơi nữa.

@all : Chưa bạn nào đăng ký nhận mua giúp mình 2 cuộn dây dù(10m/cuộn), chẹp chẹp, để mai mình đi mua rồi gửi luôn cho 1 bạn mang dùm ra bến xe vậy. Có gì cần thắc mắc các bạn cứ call trực tiếp mình nhé.
Xe máy thì nhờ Mèo đặt dùm rồi, giá 160k/xe/3 ngày, giao xe tại bến xe.
Có gì cập nhật thêm mình sẽ up lên sau.

Tối nay tập trung từ 9h30 - 9h45 nhé mọi người, nếu đủ time thì một số đồ ăn cá nhân share luôn cho mọi người để vào balo cho tiện :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back